Gà Vĩnh Long tại Đà Nẵng !!!

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi tnminhchau, 8/3/12.

1. tnminhchau

tnminhchau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Chào các bác !
    Mình ở Đà Nẵng nhưng có người bà con trong Vĩnh Long gởi ra máy quả trứng !!! sau 1 tháng rưỡi các em nó như thế này đây! Nhờ các bác đánh giá xem em nó màu gì, có tuơng lai hay không!! Các bác chặt chém thoải mái nhé!!!!! Cảm ơn các bác trước !!!
    [​IMG][/IMG]
    Kèm theo đó là chú gà Tân Châu này(lần đầu tiên nuôi). Mình mới mua về mong các bác cho ý kiến đánh giá giúp luôn nha!!!Thanks!!!

2. thongnguyennhat

thongnguyennhat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    207
    Xin được mở hàng nhá :
    Bầy gà con của bạn thật là dễ thương, hy vọng lớn lên chúng nó sẽ đẹp trai đẹp gái.
    Còn chú gà nhạn tơ thì cũng dễ thương, nhưng đã lú hộp bắp mà lông hình như vậy thì không khả quan lắm, có thể nói chơi vui thì được chứ chưa đạt, bởi vì đuôi ngắn, mả ngắn và thưa , lông hình yếu...
    Gà đẹp xấu có liên quan rất lớn đến việc chăm sóc và chế độ dinh dưỡng cho chúng đó bạn, nếu gà có bổn đẹp mà ăn uống và chăm sóc không đầy đủ thì cũng khó mà đẹp được...
    Vài lời chia sẻ cùng bạn, mình hay nói thật lòng chứ không khách sáo, mong bạn đừng buồn mình...:)

3. Chicken new

Chicken new Well-Known Member

Thích đã nhận:
    225
    Bạn nuôi bằng thuốc tăng trưởng hay sao mà từ khi ấp trứng đến thời điểm này là 1 tháng rưỡi mà được gà như vậy? Còn gà nhạn của bạn đẹp nhưng khủng thì chưa biết sao

4. trungquang

trungquang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    257
    con gà nhạn tương lai tràn trề tiết rằng bạn không cho biết là em nó bao nhiêu tháng nên có bạn cho rằng gà không được ưng ý cho lắm ,nhưng theo mình nhận xét với hình lông như hiện tại thì tương lai sẽ trở thành gà khủng.

5. danangcity

danangcity Well-Known Member

Thích đã nhận:
    702
    keke gà đẹp lắm anh châu à cố gắng phát huy cho phong trào đà nẵng lớn mạnh nha anh

6. tnminhchau

tnminhchau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Bầy gà con chụp ảnh nhìn vậy chứ ở ngoài chúng bé lắm nó nở trước tết AL 3 ngày đó các bác mình chỉ cho ăn cám thôi . gà như vậy là màu gì vậy ? Có phải hai trống chuối không?

7. hoàng dương

hoàng dương Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,822
    Một mái chuối khét, một mái ô chuối, còn mái kia ô mà có lông trắng. hai con chuối trắng. Nhìn sơ sơ thì mình thấy thế.

phe-ro thích bài này.
  8. F.TORRES

F.TORRES Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,953
    mình cũng chung ý kiến với anh trai này . nhưng chỉ ở thời điểm hiện nay . còn về sau thì chưa biết ra sau . bạn cố gắng nuôi xem nhé . đừng vội bi quan quá sớm . có nhiều con phát triển chậm . mong là thời gian nữa e nó sẽ đẹp hoàn hảo. cái mặt trích râu thấy dễ thương quá

9. tuan_longan

tuan_longan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    656
    Tất cả điều em muốn nói thì anh Nhật đã nói hết rồi,Giờ mình chỉ nói thêm một điều là anh hãy cố chăm lo thêm cho mấy em nó thời gian sẽ biết gà cùa anh sẽ nằm ở mức nào thôi.Thân!

10. phe-ro

phe-ro CLB Gà cảnh Bình Dương

Thích đã nhận:
    1,638
    Mình chưa nhiều kinh nghiệm gà vậy là đựoc rồi bạn,dần dần bạn nuôi lâu bạn sẽ biết thêm nhiều !chúc bạn vui vẻ.