Gà xanh chân đỏ "ocken".

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh gia cầm' bắt đầu bởi trieukieu8284, 2/7/08.

1. trieukieu8284

trieukieu8284 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    Hôm nay mình xinh gửi một em gà mình vừa tậu được giá 1 lít hơi rác, nhưng chơi thì phải chịu, ai biết cho ý kiếng nhé!
    [​IMG][/IMG]
    tiếp nhé, con này người ta gọi là trích cồ, một trong những loài vật quý hiếm của việt nam. Mình tính bảo tồn và kiếm mái để nhân giống.
    [​IMG][/IMG]
    xem mồng nó nhé! con này là con trống.
    [​IMG][/IMG]
    còn đây là con trống Thái nhà mình các bạn xem đánh giá nhé!
    [​IMG][/IMG]
    Thanks các bạn đã ghé xem và cho ý kiếng.

2. ocken

ocken Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    69
    Haha !!!
    Anh đã bảo ém hàng đi, từ từ hãy post mà em lại post sớm quá.
    Đề nghị anh em đánh giá giùm chú "chim" trên giùm. Tậu về mà cũng không rành gì hết trọi. Bác ltdhong, bác ngnghai, bác phammytrung, bác GC, ... cho em nó vài ý kiến ạ !
    Xin cám ơn rất nhiều !

3. Vua ga can tho

Vua ga can tho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    365
    con trống chuối này nhìn đẹp lắm,con này chắc bị lai rồi phải k bạn nó bự con quá,nó nặng bao nhiêu vậy bạn

4. trieukieu8284

Thích đã nhận:
    390
    con trống chuối nặng 1 kí hí hí hí, nói chơi thôi nó nặng 600g gà, tại lông hình dữ quá.

5. PHUONG_GATRE

PHUONG_GATRE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    504
    Triều muốn nuôi trích sinh sản thì fải nuôi từ trích con lên mới dễ đẻ,thường mùa sinh sản là lúc vừa rớt mưa đó,cho ăn lúa và lúc muốn bổ sung đạm thì cho ăn tép và cá nhỏ.Giống trích này P thấy miền Tây có nhiều lắm mà,khỏi cần bảo tồn :D,lo bảo tồn gà tre vn đi,bị lai sắp mất giống rồi kìa :D

6. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Con gà thì mình không dám cho ý kiến, vì không rành về loại gà này. Riêng con chim thì trôgn rất đẹp. Hình như trong mục Chim Cảnh nó nói về loại này, nuôi nó thay nuôi chó, nó giữ nhà rất tốt, mà lại hiếu chiến nữa. Hình như chim này có nhiều ở trong Nam. Mình đã từng thấy qua hình con chim này đá tay của bà chủ do bà ấy đùa giỡn với nó, mà sao phải nhốt trong cái ấy vậy? Con này không biết đã nuôi thả được chưa?

7. trieukieu8284

Thích đã nhận:
    390
    hiiii thanks phonggatre nhé! :D con này mình mua của người ta nuôi rồi, nhưng mới đem về nhà sợ nó lạ chổ nên mới nhốt lại cho quen, Hienconuong nói rất đúng nó giữ nhà như chó vậy, ai đi vô nhà là nó đá chạy không kịp đấy.

8. ocken

ocken Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    69
    Nếu như vậy thì quá tốt, khi nào có báo cho anh với nha Triều nhưng phải báo cả giá nữa đó. Bèo bèo thì mua chơi ! Còn giá như em mua thì anh ... với ... không có tới !

9. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Loại trích này lúc trước ở Phụng hiệp Cần thơ bán rất nhiều, họ bán để cho dân nhậu làm mồi nhưng sau này ít thấy. Người ta hay gọi gà mòng trích là mòng giống con này nè.

10. nicolas_nguyen

nicolas_nguyen Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    0

Cái này nghe hay nà .... nhất là bán cho mấy ông lai rai ha A Dũng ha :applause::applause::applause::applause::applause: thịt nó đi A Oc ui

11. phước khánh

phước khánh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    con này hím người chơi , mà bạn có là độc lắm á ! nui cho dạn rồi bạn thả chung với máy con tre lun cho dzui

12. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    cái món nầy ngon lém đó, nhức là đem đi khia là khổi chê luôn.
    con nầy hiện giờ ở Phụng Hiệp vẩn còn bán đó chú Dũng ơi , ở ngần cầu Phụng Hiệp (nay là Ngã 7 ròi).
    .

13. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Có lẽ ai đó muốn nuôi loại này phải tìm chin non nuôi lên thôi. Nói chung nuôi nó thả như gà vậy, nhiều khi nó chiến hơn gà nữa chứ! Lông màu xanh thì có lẽ là độc, chân cao, ngón dài nữa chứ! Có ai thấy hai con chim trống loại này đá nhau chưa nhỉ? Nếu có thì...có thể tường thuật cách đá của chúng không?

14. trieukieu8284

Thích đã nhận:
    390
    Con chim của mình nuôi từ chim non lên, tại mình mới mua về nên sợ đi không dám thả, vậy mà hôm qua nó tìm đường về nhà làm mình một phen hú vía, phải xin nghĩ làm buổi chiều về kiếm nó, ai ngờ nó lội sông đi về nhà của chủ nó, mình xuống nhà chủ nó kiếm thấy nó ở dưới, công nhận nó khôn thật, từ nhà mình với nhà chủ nó đi hơn 1km mà nó tìm ra. Mà mình đi mua nó đi ban đêm nữa đó. Bây giờ đang tìm con mái về làm vợ nó, seo đó cho ra em bé để tặng cho anh oken chứ không bán đâu. :D.

15. TOAN-THIENPHU

TOAN-THIENPHU Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    34
    anh ốc ken có chim giữ nhà sướng nhá
    chừng nào có con này về mấy con chó đi xí nghiệp 7 là cái chắc

16. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    1km mà nó tìm được đường về á? Con này khôn quá chừng.