Gà xổ hay nhảy chổng

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi meoconlazy, 10/12/13.

1. meoconlazy

meoconlazy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    272
    Xin kính chào các anh em trong diễn đàn aquabird.com.vn. Mình là thành viên tham gia cũng khá lâu, nhưng thời gian bận bịu nên ít đóng góp cho diễn đàn. Nay mạo muội mở topic này hỏi anh em về 1 vấn đề, mong anh em giúp đỡ.
    - Mình có 1 con gà mùa đầu 2k480, ăn 2 cái, sau đó mình cho thay lông qua mùa 2 để đá. Và hiện tại lông đã cứng, hiện tại là 2kg7 vừa mới đá lại và win cái thứ 3. Nhưng tình hình cả 3 tuần nay nuôi lại xổ, nhấp thì em nó thường xuyên nhảy chổng chổng, ko còn đá nạp đùng đùng như trước nữa, tình hình mà cứ nhảy chổng chồng thế này chắc có ngày ăn cựa quá. Kính xin anh em có kinh nghiệm trong chuyện này chia sẽ cho mình đôi điều để khắc phục nhược điểm cho gà em! Em xin chân thành cảm ơn rất nhiều!!!

2. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Gà của em cũng có tình trạng này, thả vào xỗ cứ thấy nhảy nhỏng nhỏng coi thấy chán. Như vậy là gà bị sao? có cách khắc phục không?

meoconlazy thích bài này.
  3. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    theo mình thì do nó mất bến, bạn thử sổ với gà nạp xem sao, sổ với mấy con gà canh hay dạt thì chuyện nhảy nhỏng nhỏng lên là bình thường

gacuabaoloc and meoconlazy like this.
  4. meoconlazy

meoconlazy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    272
    Mình rất cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn namga!!!!!!!!!!!! :)

5. thong82

thong82 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    Gà tơ xổ thấy ham lắm ,cứ buông đuôi là cắm đầu chạy vô thôi. Còn gà mùa 2 trở đi, gà già thì thường đổi thế đá, canh nạp,. nhảy tửng,.... nhưng chắc chân. Theo kinh nghiệm tôi nghĩ là do nó ăn cựa cũng nhiều nên kinh nghiệm, không lao dầu vào cho chúng nó đâm (con người cũng vậy thôi). Tôi hiện có em gà rừng lai gà Mỹ, làm 9x rồi, chưa x nào chưa bao giờ quá 5 chân, xổ chân còn thấy ham hơn, nó cứ cắm đầu vào đeo lông đá như gà nòi. Nhưng mới thả mái mùa rồi xổ lại nó toàn đứng canh thôi, không chạy vô nữa, gần như thay đổi 180 độ về thế đá. Đó là sự thật.

6. kendyphet

kendyphet Member

Thích đã nhận:
    7
    Cám ơn bác đã chia sẽ kinh nghỉệm. Đúng như bác nói gà càng già thì có kinh nghiệm hơn ít còn lao đầu vô đá.

meoconlazy and thong82 like this.
  7. minhtientn

minhtientn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    600
    cũng có thể chủ thớt nuôi em nó nục mở quá nên nhảy hít hóp thôi!

8. emkhongsex

emkhongsex Active Member

Thích đã nhận:
    43

anh kiem cái chuồng rộng thả vài bữa là nó hết, anh bớt cho nó chạy bội lại.