Gác cu ký sự - Hội cu gáy Vĩnh Lộc, Thanh Hóa

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi local-tobaco, 21/6/13.

1. local-tobaco

local-tobaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    867
    Thưa các cụ, sau 1 thời gian đắn đo suy nghĩ em mới giám lập nên chủ đề mới này nhằm là nơi để ACE chơi cu gáy Vĩnh Lộc có nơi để tâm sự về những kinh nghiệm cũng như hành trình gác cu của mình. Vì vậy mong ban quản trị của ABV ủng hộ và giúp đỡ và cũng rất mong ACE mê cu gáy trên lãnh thổ Việt Nam và thế giới ủng hộ và chia sẽ những thông tin trong quá trình thu phục bổi của mình.
    Xin chân thành cảm ơn! :x

2. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    em xin được mở màn trước. đây là đoạn video em bắt em thổ tiếng tốt ngày 21/6 mời các bác thưởng thức và chia vui cùng em nhé.
    [video=youtube;LOSiNKKyfmw]http://www.youtube.com/watch?v=LOSiNKKyfmw&feature=youtu.be[/video]

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:41 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:35 PM ----------

đây là vài hình ảnh em nó khi sa cơ lỡ vận
    thế gác
    bổi và mồi
    mặt và chân bổi
    và túi rút lại có công ăn việc làm heeee

Last edited: 22/6/13
  3. antuongchimcu

antuongchimcu Active Member

Thích đã nhận:
    75
    clip cua ban quay kô đươc rõ nhưng thế treo lup cua ban chắc bối nhanh chết hi hi

4. local-tobaco

Thích đã nhận:
    867
    Chào các bác, cũng lâu rồi hôm nay mới có cơ hội đưa lên quá trình đi gác hôm đầu tiên như sau:
    - 4h25 phút ngày 22/7/2013 mình đến rủ Bác Puluong_TH đi gác tại Định Hải- Yên Định Thanh Hóa.
    - 05h30 phút đến nơi, gác cu đến vị trí ngồi hút thuốc đợi bổi đến.
    - 6h00" bổi đến nhưng không đấu với mồi.
    - 7h30 chuyển thung mới và đây là vùng giáp vơi Hà Sơn, Hà Trung, Thanh Hóa.
    - 8h30 đến thung đánh mới, nghe bổi gáy nhiều thế là 2 AE treo mồi.
    - 8h45 bổi về đấu mồi, Bác Puluong_TH gặp 1 e thổ giọng cà lăm "rất sương" đến đấu với mồi 4h không nhảy đành phải chuyển nơi mới nhưng hết buổi không bắt được.
    - Còn tôi khi treo mồi xong về chỗ ngồi khoảng 15 phút có bổi về đấu nhưng có vẻ bổi hôm nay không sung cho lắm nên bổi lại đi cứ thế rất nhiều lần đến khoảng 13h cùng ngày thì cũng có 1 em bổi chịu vào lồng sau hơn 4h đồng hồ đấu liên tục.
    - Đây là 1 số hình ảnh của em nó:
    [​IMG][/URL][/IMG]

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:53 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:29 PM ----------

Đây là hình anh của Bác Puluong_ TH:
    Và đây là ảnh của e:

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:14 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:53 PM ----------

E đưa mấy cái trước không xem được nên e đưa lại:

[​IMG][/URL][/IMG][/IMG][​IMG][/URL][/IMG][/IMG][​IMG][/URL][/IMG][/IMG][​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG][/IMG]

[​IMG][/URL[/IMG]

5. hoangan

hoangan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,244
    Con chim bổi nhìn bộ cườm đẹp quá, chắc chim già rừng lắm rồi!

phungsbpc, transonghp, udom and 6 others like this.
  6. trungkienmcsa

Thích đã nhận:
    2,930
    chúc mừng bác nhé. lại có dịp được tạo dáng rồi. hic đẹp trai phết các bác nhể.

7. NHAT DUY TH

NHAT DUY TH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,204
    chúc mừng các bác VĨNH LỘC ! nhìn thung và cảnh các bác bắt bổi mà thèm=P~=P~=P~

8. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    chim thanh hóa đẹp quá. chúc mừng các bác.
    ở thanh hóa E thấy có nhiều bác chơi mồi, mong các bác tụ hồi thành 1 hội.

9. local-tobaco

Thích đã nhận:
    867
    Bọn e cũng đang cố gắng để gắn kết ACE lại với nhau đây.

10. trungkienmcsa

Thích đã nhận:
    2,930
    tranh thủ buổi trưa sau khi làm xong cv mình và thằng em nhà chú đem hai mồi của mình đi gác. kèo đầu bổi đấu lai dai không dám lại.
    kèo hai đụng một em bổi quá xung. giọng thổ pha, thúc nhặt và nhiều lèo. em nó cứ bám đánh mồi ở phía sau lụp.
    thôi rồi. kiểu này mồi bể cũng nên. em nó bám đánh kinh quá mà mấy lần không chịu đá phía trước. mình bảo thằng em : để anh ra treo lại lồng.
    mình ra đánh động cho vợ chồng nó bay đi rồi chỉnh lại thế treo lồng.
    mồi gáy, hai vợ chồng nó lại về. lần này vợ chồng nó có vẻ dè chừng hơn. đấu được hơn 15 phút thì không chịu được nước rút của mồi đành chung cây. lại ra bài cũ, bổi vẫn bám sau lồng mà mổ, đánh dọa mồi bằng những cái vỗ cánh uy lực. em nó mò tới đỉnh lồng thì không thấy mồi từ trên đó, nhảy sang nhánh bên cạnh thấy mồi đang thúc dụ nó. không chị được em nó đành dùng đòn quyết định nhảy xuống cầu tử và phạch. em nó nằm gọn trong lưới.
    thôi được rồi. cứ để mồi dọa mày chút nữa. lúc đó là hơn 11h.
    thế gác bắt bổi
    mặt em bổi
    túi rút lại có công ăn việc làm

Last edited: 8/7/13
  11. junsochun

junsochun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,161
    Chú bổi có quy vân xanh khá đẹp ! Chúc mừng bác !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

truongonline, transonghp and ancugay like this.
  12. sont

sont Active Member

Thích đã nhận:
    108
    chúc hội cu gáy VL ngày càng phát triển.lâu ko gặp anh Puluong_TH a hơi gầy đấy nhé.

transonghp, Puluong_TH and ancugay like this.
  13. trungkienmcsa

Thích đã nhận:
    2,930
    lâu không gặp bác viết bài trên diễn đàn. tình hình cu cò dạo này thế nào rồi bác.

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:21 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:20 PM ----------

bác cứ đùa. hê. anh thanh vẫn phong độ như ngày nào. dạo này lớ ngớ không khéo các em chân dài còn theo bác mạnh hơn ngày xưa chứ lỵ. heeeee. anh thanh dạo này đang ủ mồi hay sao thế không biết. chắc là mồi đang thay lông đây mà.

14. junsochun

junsochun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,161
    Tình hình dạo này khá là bận nên cũng không đi gác đc kèo nào bác ạ. Chỉ tranh thủ vô diễn đàn " xem trộm " ký sự của a e cho đỡ thèm . kaka !

15. trungkienmcsa

Thích đã nhận:
    2,930
    hôm nay là một ngày may mắn của trung kiên
    trời vĩnh lộc hôm nay mưa từ sáng sớm, gần 15h mới tạnh mưa. thôi cơn thèm gác cu lại lên đến đỉnh rồi. đành đưa mồi đi vậy. hai tay hai mồi ta lại lên đường nào, trời vẫn còn lất phất mưa nhưng trí quyết vẫn lên đường.
    trời không phụ lòng người mà. đây là lần thứ hai trong năm nay một cội trung kiên bắt hai bổi. hai mồi cùng lập công. các bác xem cho vui nhé. vài hình ảnh hai em bổi khi mới về nhà mới.
    em thứ nhất. thổ tiếng tốt và khá dày lèo
    còn đây là em thứ hai. khi được em này dãy khá mạnh nên te tua quá. chất giọng thổ tốt tiếng, có lèo nhưng thưa.
    các bác xem và cho ý kiến thêm nhé.

16. Puluong_TH

Puluong_TH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,447
    Góp vui chú thổ gù như một cái máy. Bám mồi 5 tiếng đồng hồ mồi tịt mất 2 tiếng sau đó nhảy lụp nhưng xổ ra mất.
    [​IMG].
    (Còn tiếp)

17. trungkienmcsa

Thích đã nhận:
    2,930
    cập nhật cho các bác một đoạn video bắt em thổ tiếng tốt và bài bản. thời tiết khá âm u, nơi treo rậm rạp nên các bác cố nghe nhé.
    [video=youtube;2WGcqD3UuPc]http://www.youtube.com/watch?v=2WGcqD3UuPc&feature=youtu.be[/video]
    đoạn vi deo bắt em còn lại em sẽ up sau

Last edited: 23/7/13
  18. Puluong_TH

Thích đã nhận:
    1,447
    Phải nói rằng Tôi chơi chim cu mồi mới được 04 năm bắt bổi chưa nhiều lắm nhưng cũng đã chinh chiến với nhiều chú bổi sừng xỏ nhưng có lẽ gặp chú chim này là chú chim có thể nói đeo bám mồi lì nhất. Treo bất cứ chú mồi nào giọng chim nào đều ra ngênh chiến cả. có lần ham quá tôi xác định là trời mưa nên cũng đã chuản bị mang theo áo mưa đi. 15 giờ chiều ngày chủ nhật tôi đem mồi đi nghinh chiến. Treo mồi được một lát em nó có mặt ngay và như thường lệ nó tấp mồi xối xả, và cũng may cho em mồi có cành thế nào sấu tôi đã loại bỏ hết. không giống mọi lần. chú mồi Chóng mặt vì em bổi gù đá hông lụp, ôm lông để đánh. Tôi và mồi phải thua nó không biết bao nhiêu lần mà nói. Trời xầm xì kéo mây đen kìn kịt, gió thổi ào ào thôi thì cho em nó về tổ rồi mình về cũng được. trời mưa như trút nước vậy mà chú vẫn lầm lì đứng bên cạnh mồi hiên ngang như Chị võ thị sáu vậy. Có lẽ nó đang chế giễu chú mồi và Ông chủ cảu nó đang đứng giữa trời mưa run giẩy kia. hận quá không làm gì được. Nhưng tôi rất kết nó. Sáng sớm tinh mơ tôi mượn em moiif mới nổi của chú em xem có khả quan hơn không. thế là gần hai tiếng tiếp cận với mồi mới. Tôi sợ mồi mới bị bể mất vì thấy tình thế không ăn thua gì. đến giời đi làm mất rồi phải về thôi nghĩ bụng như vậy tôi lặng lẽ đi về phia Bổi - Mồi hi vọng nó giật mình có xà vào lụp.

19. duclam

duclam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    104
    chuẩn có tối thiểu 50 k

lần sau thu âm bác nhớ lọc qua âm li nhé :laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing:

truongonline, transonghp and ancugay like this.
  20. Puluong_TH

Thích đã nhận:
    1,447
    Xin lỗi các bác vì ngắt quãng khi nào rảnh dỗi sẽ hầu ácc cụ sau( Còn tiếp)