Gác cu năm 2014

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi traidatnghe, 2/2/14.

1. traidatnghe

traidatnghe Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,152
    cuối năm làm kèo 28 tết được con bổi tơ do chú mồi lỡ bắt các bác xem cho vui
    cội gác
    bổi tơ
    hôm nay mùng 3 lại mang lụp ra khai lụp đầu năm lại được thêm em bổi xảy đâu về
    cội cũ
    mồi và bổi
    chúc các cụ khai lụp đầu năm thành công

2. tmc.gogang

tmc.gogang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11,366
    Chúc mừng Traidatnghe ! cuối năm gỡ bổi-một cảm giác khoan khoái đón Xuân vui vẻ,Đầu năm khai lụp đã thắng lợi rồi,thật là may mắn.Năm nay năm con ngựa,mã đáo thành công!Chúc Bạn một năm mới - Vạn Sự như ý,G/đình thịnh đạt, Sức khỏe dồi dào để theo đuổi đam mê và gỡ bổi dài dài nhé...! Chúc cho tất cả mọi người,trong mái nhà chung ABV, cũng may mắn trong kèo khai lụp đầu Xuân.Thân ái!

3. traidatnghe

Thích đã nhận:
    2,152
    em cảm ơn anh chúc gia đình anh năm mới làm ăn phát đạt sức khỏe dồi dào và bắt thật nhiều cu hay cu đep

4. sanbayphucat

sanbayphucat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    985
    Chào cụ Traidatnghe, khai lụp đầu năm mà thu phục được em bổi hên quá hé,Mình thấy Cụ tay gỡ chú bổi mà nôn nao ngứa cả 2 tay một cảm giác thật là thú vị,Mình muốn xách lụp đi liền,nhưng vì công việc chưa cho phép nên đành nén cơn ghiền chờ ngày tác chiến,năm mới Mình chúc Cụ cùng các AE trên diễn đàn chim cu gáy ABV sức khỏe vui vẻ hạnh phúc bên người thân cùng chú mồi cưng, thân chào cả nhà

phungsbpc, tinhtinh_l, Nvlong and 3 others like this.
  5. traidatnghe

Thích đã nhận:
    2,152
    lâu quá rồi không có cảm giác bắt cu .phần vì công việc phần nữa lo chuyện gia đình .trưa nay nắng quá ngủ không được mà mồi cứ làm ầm ầm .thồi thì treo đại ngồi xem sao .treo lền thì thấy mồi thúc rút liên hồi, chỉ sau 5 phút thấy thằng bổi đòi bú sữa mẹ về và nhảy .thương nó tổi đời non dại nên bắt xong em cũng thả luôn .
    cội gác cũ
    mồi và bổi

6. phuong_kofk

phuong_kofk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,063
    bác gác ở đâu sao em toàn thấy nóc tôn thế này. em đi xa tít mới có bổi, bác lòng vòng có bổi để bắc là hay rồi.

7. traidatnghe

Thích đã nhận:
    2,152
    lai rai chỗ làm thụi anh hè hôm qua đi đồng nai cũng làm được 1 em mà không có máy để chụp hình có mấy hình con bổi đã lên lồng

8. traidatnghe

Thích đã nhận:
    2,152
    tình hình là lên mạng xem các cụ bắt cu nhiều quá cũng thấy thèm.mắc dù tuần trước có bắt được 1 em khá .nhưng với quyết tâm cao tuần này phải đi xa kiếm vài em bối kha khá về nuôi .nói thì nói vậy chứ đi thì hên sui mồi có khi nó không thèm kêu ấy chứ .diên thoại hỏi vợ có về chủ nhật ko vợ kêu khồng về .vậy là em lên đường với 2 chú mồi cưng. sáng vào kèo đầu tiên gặp con thổ giọng đôi khá tốt tiếng theo em nó mãi .treo gần thì em nó bay chỗ khác gáy nghỉ thầm trong bụng bổi rừng mà trận thế này thì còn đánh đấm gì. tầm 9h vào xâu bên trong để kiếm ông bạn đi chung .điên cho ông thì ông không bắt máy ,đang đi thì nghe em giộng đồng pha thổ khá tốt tiếng làm em cứ nhầm em nó là thổ pha đồng chứ. treo mồi lên thì em nó thả diều về cây kế bên bài bản ra ào ào .nào thì kèm 1 kèm 2 kèm 3 rồi dồn rồi đảo nghe sao mà nó tê thế không biết .bên này mồi tên lỡ cũng làm cũng đâu có kém nào thì rước dồn đảo kèm không thua gì bổi .sao 30 phút làm qua làm lại thì em nó cũng chung cây .thêm 15phut gù tay đôi thì cuối cùng em nó cũng xin vào túi rút để về thành phố .
    cội gác (các cụ thông cảm máy cùi bắp quá chụp hình nhỏ và ko rõ lắm)
    bôi
    sau khi bắt được con bổi thì thấy ông bạn đi từ dưới lên .kêu anh theo con này 2 từ lúc sáng đến giờ về gù với mồi đất của ông cả tiếng đồng hồ,mà gặp bồ cắt nên nó bay lên chổ mồi của em .sau khi nghỉ ngơi và chờ ông bạn đánh vài kèo để anh kiêm con bổi mà ko được mình quyế định xuống em bổi thổ. hồi trước về đấu mà không chịu nhảy .kèo này yêu tiên cho ông bạn đánh trước nhưng treo mồi thì nó ko kêu .thui thì mình đánh vậy vừa treo môi lên thì mồi ra kèm liên tục thấy 1 em mái về gù 3 sạc xong ra ngoài thúc tu tu .từ dưới cây mít gần đó thì cất lên 1 giọng em sấm đồng làm mình tê tái . sau khi về đánh đuôi con mái thì em nó quay qua chửi thằng đòi hốt vọ nó.với chất giọng son đồng thì em nó làm cho con bổi rất là nóng sau 15p em nó nằm gọn trong lưới.
    thế gác
    bổi
    sau khi bắt xong còn này với em thế là đủ nhưng ông bạn cứ kêu treo cho vui .em thứ 3 còn này thì đang đi ăn mồi thấy và làm dữ quá về gù có 20 sạc em nó đã nhảy mất tiêu thành thử ko bít bài em nó ra sao cả
    thế gác
    bổi
    3 em bổi

9. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Hehe...bán 3 con bổi mua cai dt xịn tí chụp hình coii cho sướng bác
    Chúc mu72mg đại chiến...mồi bít làm ăn ghê...nhìn thèm wa
    Hehe

10. chimcudaklak

chimcudaklak Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,837
    nhìn 3 em bổi mà thèm.....cho a đặt cục gạch 1 em nhé

dong_pham, phungsbpc and traidatnghe like this.
  11. traidatnghe

Thích đã nhận:
    2,152
    2 con mồi cùi cùi thui anh ơi .chắc cũng phải kiếm cái máy về chụp hình quá

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:04 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:02 AM ----------

đặt thoải mái anh ơi qua tuần nữa đi kiếm vài em nữa quá .mà anh cũng sắp xếp đi làm vài em chứ

12. tmc.gogang

tmc.gogang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11,366
    Chúc mừng traidatnghe! lâu nay cứ nghĩ Cháu bận việc,nên chả đi xa chứ! nay mới xuất hành, mà đã tóm 03 em bổi là nhất rồi nghen. Xin chia vui- Cháu cố kiếm cái máy chộp hình- để hình to ,rõ xem cho đã nhé. Thân!

NgoQuangTu, dong_pham, hahai and 3 others like this.
  13. traidatnghe

Thích đã nhận:
    2,152
    cảm ơn chú nhiều máy thì cũng có nhưng đang sửa .bữa đi chưa lấy được nên phải dùng máy cùi chụp đó chú

14. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Con thứ 2 chắc tốt nhất chú nhẩy, chú lại vất vả rồi ? Nuôi chắc tốn lúa đây.

15. traidatnghe

Thích đã nhận:
    2,152
    con đầu thì chú chín nói hay lắm gù cứng mà mà về đấu với con mồi mình thấy nó làm tê tái luôn. con thứ 2 thì nghe giọng nó em đã thấy tê rùi về chỉ biết đè mồi gù thui .bổi nhìu lắm anh ơi .bắt xong 2 con đó là ko muốn đánh nữa thấy quá đủ rùi kaka .con thứ 3 thì làm bẹo cho chú chín bắt nhưng mồi chú ấy rút ko vô nên mồi mình bắt.

16. traidatnghe

Thích đã nhận:
    2,152
    tuần này mặc dù không đi rừng nhưng máu cu cò vẫn còn sôt hì. mang 2 em mồi đi dợt chơi chơi cho quên cảm giác nhớ rừng, trước khi đi lại không quên treo thêm con bổi nổi để cho nó tập bắt bổi cho quen .mang mồi đi đánh từ sáng đến trưa không được em nào .được kèo bổi trưa thì có bổi về đấu nhưng đấu được tí em nó đi luôn .vào trong đánh em khác thì ở nhà cậu em chơi chung kêu con bổi bắt được 1 em rùi anh ơi .mừng quá trời hên là con bổi tơ nó nhảy chứ gặp mấy con già thì con bổi lại sụt sùi thì mệt .vài hình ảnh mời các cụ xem .
    cội gác muôn thủa kaka
    em bổi tơ còn bổi nổi nó ngại không dám lên hình hì

17. binhbaohiem

Thích đã nhận:
    9,842
    bắt xong mai để ý con bổi nổi xem nó thế nào chú ạ, phân tro, thái độ.

NgoQuangTu, hahai, Đảng Cu and 6 others like this.
  18. traidatnghe

Thích đã nhận:
    2,152
    chiều về vẫn thấy thúc gù bình thường anh ơi nghe có vẻ căng hơn lúc chưa bắt bổi đó anh. hì còn mấy con nữa để xem mai sao cho nó bắt tiếp để nó lên luôn anh ah

19. binhbaohiem

Thích đã nhận:
    9,842
    Mồi lỡ bắt bổi.
    Bãi gác.

Thế gác:

Chú bổi:

Last edited: 20/4/14
  20. sanbayphucat

sanbayphucat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    985
    Chúc mừng Bác Binhbaohiem em Mồi phát lỡ đã lập công,xin chia vui cùng Bác,cuối tuần kính sức khỏe Bác và cùng gia đình vui vẻ hạnh phúc.....Thân.