Gác cu phiêu lưu ký

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi Sấm Vương, 9/12/11.

1. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    Vẫn là hình ảnh về miền sơn cước, giữa núi rừng đại ngàn trùng điệp...hình ảnh Cao Nguyên : với những sáng mùa sương, cái lạnh se sắt, những đợt gió mùa khô hanh.....giữa rừng hoang hoa tím nở trải rộng tới tận cuối đội. tiếng chim rừng, tiếng lá cây, tiếng suối reo hòa theo tiếng gọi của con người, tạo nên một thứ âm thanh tinh khiết, cô đọng tạo cho Cao Nguyên nét đẹp riêng của chốn rừng thiêng hùng vĩ.
    Kế đến là những màn bắt bổi của cu gáy miền sơn cước, mộc mạc, bình dị nhưng quyết liệt ...những vùng miền sẽ được giới thiệu tới, là nơi sản sinh những chú mồi tương lai và bổi chiến. những chiến binh thiện chiến nhất...
    Một vài hình ảnh về miền sơn cước mời ae chiêm ngưỡng :

Last edited: 9/12/11
    theanhbmt, Zeero, PHIOMON and 33 others like this.
  2. junsochun

junsochun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,161
    Sao e chẳng thấy hỉnh ảnh đâu thế bác Thiện . Bác post lại hình cho a e xem đi !

3. chim canh

chim canh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    754
    Anh Thiện ơi hình ảnh miền sơn cước của bác đâu mà em không thấy vậy bác gửi lại hình anh để anh em chiêm ngưỡng nhé.

4. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    ở mình gió quá thiện à + lạnh bọn cu bổi không biết trốn đâu mất tiêu chỉ có con mồi ghẻ của mình gáy khan à, không biết chừng nào mới có thể tác chiến được nữa, ghiền quá. À hôm bữa Thiên cho mình số điện thoại bác Hai mà mình ngại quá chưa gọi nữa, có gì Thiện thông cảm nhé, cố gắng kiếm cho mình một con theo tiêu chí của Thiện nhé ! cảm ơn nhiều

5. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    tính gởi mà úp nhanh bữa nay nó chuyển qua up chậm rồi, mà gởi bài phải qua cưa mod nên đợi xin kiểm duyệt đấy ạh! ặc ặc

Zeero, leduyhung, necugay and 11 others like this.
  6. Cuckkoo

Cuckkoo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    322
    Bác Thiện cho hỏi cái DA thủy điện Đồng Nai 5 (Bảo Lâm) nó có gần nhà bác ko thế ? Bên tui có cái gói thầu nhỏ bên DA đó, rất mong có một ngày vào giao lưu với bác.

7. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    Hình như nó cũng gần nhà em khoảng 100km thôi bác, em cũng tính qua đó oánh mà mấy bác kiểm lâm làm dữ quá với lại em cũng bận ko đi xa được. rất mong được gặp bác.

Zeero, leduyhung, necugay and 4 others like this.
  8. ThắngLD

ThắngLD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,766
    Wou Phan rang là nơi sảng sinh ra rất nhiều chim hay mà bác. Em thấy mấy bác ở gần đèo songpha hay xuống đó tác chiến lắm. em nghe mấy bác đó nói ở đó toàn là bổi hay không ah.

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:48 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:46 PM ----------

Úi trời DA thủy điện đồng nai 5 mới thông tuyến xong thì phải đường đi ớn lạnh lắm. đợi vài tháng nữa đổ nhựa rồi đi mơi ngon bác ah. Chim ở đó cũng thuộc dạng zữ không ah.

Zeero, necugay, hungvcb and 7 others like this.
  9. Đồng _ đen

Đồng _ đen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,217
    Bữa nay rảnh làm 1 kèo kết quả là em nó đây : các bác phang mạnh tay vào nhé

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:26 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:57 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:32 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:26 PM ----------

nhân tiện các bác xem thêm em này nhé

theanhbmt, Zeero, PHIOMON and 33 others like this.
  10. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    Chim bác Đồng_đen bẫy được rất đẹp, kết nhất là bộ cườm và cái mỏ, đôi mắt nữa. Đúng là chim xứ lạnh có khác, mồi bắt được nó cũng là con mồi rất tốt!
    Chúc mừng bác!

hc_vnn, utky, lepa and 16 others like this.
  11. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Wa nhìn con chim phê lòi mắt luôn..........................

12. hungvcb

Thích đã nhận:
    2,284
    đồng đen em chú Thiện hả, mùa này trên đó có gió không ? chà bắt được em đó đẹp nhỉ , chúc mừng nha

leduyhung, isaotran and Sấm Vương like this.
  13. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    Dạ nó là em ruột em ạh bác Hùng ới, bên nhà nó đang cầm một cơ số bổi, em giờ chẳng còn con nào cả...qua nó lấy về nó ko cho thành ra em chẳng thèm chơi cu nữa. hứa kiếm cho bác 1 con mồi mà chưa có thời gian, để em đá hết lớp gà trường làng rồi em sẽ chơi lại cu. lượt đi em đá hết 9 con của nhóm bạn, lượt về đá thêm 3 con nữa, đợt này cho chúng nó chết luôn...he he.tại đang chơi cu mà tụi nó mời là sút ..giờ tụi nó chạy mặt bổn gà của em rồi. mấy bữa đang làm tụi nó nhí nhố gọi miết...giờ nó té roài. qua tháng rảnh thì em lại đi bắt cu về nhốt. mà bắt nhiều cũng chẳng biết làm gì ...

Last edited: 20/12/11
    Zeero, leduyhung, hungvcb and 4 others like this.
  14. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322

thì Bác chuyển xuống chỗ em nè Bác, em biết phải chăm sóc chúng như thế nào mà hihi.................

Sấm Vương, leduyhung and hungvcb like this.
  15. hungvcb

Thích đã nhận:
    2,284
    Chú cứ chịu khó bắt đi, chứ để người ta bắt hết cũng vậy, vừa thư dãn vừa có chiến tích. Nè chơi gà nhưng đừng bỏ rơi cu nhé ! Vừa rồi vì mê cu anh sơ ý để hi sinh hết thằng lửa chiến 14 năm lồng ( đã có nhiều giải chim lửa hót hay, nổi tiếng Phan rang một thời đó ) bây giờ nhắc tới vẫn còn nhớ và tiếc thương thằng đó. Chú lưu ý nha. Nếu không có thời gian chăm thì nhờ thằng em em chăm dùm, chào

Last edited: 21/12/11
    Zeero, Sấm Vương and leduyhung like this.
  16. Đồng _ đen

Thích đã nhận:
    6,217
    vâng e Chào Bác . em là em của anh Thiện . Bữa nay gió mạnh quá chim chơi cũng yếu nữa . Hôm qua em làm 1 kèo kết quả là 2 em này đây :

17. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    àh chuyển 2 con ó qua bên anh nhé, ...qua thả vô cái chuồng cu cho nó đẹp.

leduyhung, chimcugocong and hungvcb like this.
  18. hungvcb

Thích đã nhận:
    2,284
    Chào chú nghe Thiện nói dạo này tay nghề của chú cũng lên cao lắm rồi phải không, sao không thấy hình hai thằng mới bắt vậy em, cho anh chiêm ngưỡng đỡ thèm cỏi

leduyhung, isaotran and Sấm Vương like this.
  19. Đồng _ đen

Thích đã nhận:
    6,217
    vâng hôm trước up nhanh quá xá lên thành up out , để bác khỏi nóng lòng hôm nay em up lại . Em nó đây

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:46 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:36 PM ----------

Hôm nay rảnh rỗi nên cùng anh Quýt vô Lộc Lâm làm 1 kèo . kết quả là được 1 em 2 chân gà .hình em nó đây hơi mờ một chút các bác ráng xem nhe
    Chân em nó đây
    Tối quá nên chụp không rõ lắm . các bác thông cảm . Em này lúc đầu cũng về làm mưa làm gió lắm nhưng khi em treo con mồi lỡ Cườm đen của em lên cây đấu với nó. nó tắt nắng mùa thu luôn . để mình con cườm đen của em độc diễn .rốt cục ghét nó quá nên thả đất bắt luôn .

Zeero, Thu HY, itloving and 17 others like this.
  20. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    he he con diều hâu đó nuôi giúp anh mấy bữa nha, mai mang nguyên cặp cho anh nuôi. nhớ mua thịt bò nhét cho nó ăn nha? sau này để nó tập cho mồi lỡ, sao chú bắt được vậy. 2 con bổi nhìn chắc chắn, dập ác phết ấy nhỉ. con thổ bắt trong thủy điện Đabri nó nổi rồi, trưa nhay Anh Châu mang gà lên anh tặng cho Anh ấy rồi. A hết bổi nuôi, chú mang cho anh con mỏ đinh, anh nuôi cho đỡ ghiền, biết đâu nó lại ra mồi. chú nuôi nhiều cũng vậy thôi, nuôi ít thôi...tầm 5 con là đủ, chỗ nào cũng treo mà chẳng chăm sóc cẩn thân. anh đưa cho chú nhìn m,ướt rượt, dạo nào qua nhìn chúng tong teo thấy thương.

Last edited: 23/12/11