Gác cu tây hồ - Phúc Thụy Khuê

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi phamphuc, 13/1/14.

1. phamphuc

phamphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    361
    Chào anh em yêu thích cu gáy trên diễn đàn.

Nhờ sự đông + viên của nhiều anh em, cùng các cấp ỦY + ĐANG, phúc tôi bắt đầu cho các chiến binh của minh tham gia trận mạc, sau nhiều năm nghỉ ngơi xơi thóc

....

Hôm qua, trận chiến không cân ngang ngửa đã xảy ra tại mặt trận ( thung của bác Tráng, đã dc phép của bác cho tham chiến nhé) và gặp 1 em bổi trận, lèo thì ôi thôi rồi và gù đấu thì không có phải trách e nó, em nó giong kim.

Ngay sau cơn mưa, cái lanh tê tái 10 độ của HN, em vẫn quyết lên đường, 3 phút sau treo lụp, em gù chồng đấu (cứ gù là dang 2 cánh lên, nhìn phong cách lăm, mà chính kiều gù này, mà đã hạ em bổi rất rất trận này).

Với cái thời tiết lạnh và gió mua đông bắc này, em bổi nào mà ra chiến với mồi, thì xứng đáng để nuôi và sau này đào tạo làm mồi đấy các bác ạ ( nếu có bác nào trong nam mà ra HN em tầm này, sẽ thấy dc cái lạnh tê dại như thế nào, đặc biệt, hôm nào mà có mưa + lạnh tăng cường), vậy mồi lỡ thì cứ gọi là ở nhà cho nó lành.

Và đây là em nó, các bác cho nhận xét em bổi em thu phục ( bác tráng va em này nhiều rồi, cứ nhân xét luôn cho nó rôm rả nhé)

Em nó rất lì các bác ợ

Là đầu gấu bảo kê vườn đào nhật tân nhiều năm rồi, e hổi mấy thằng bạn nó bảo thế
    heheh

Cặp chân thì già mõ đế

Thầy trò nhà em chiến thắng chở về giải phóng thủ đô, 2 thằng bạn của nó chắc phấn khởi lắm đây, vì lúc em đến, nó đánh đuổi 2 em khác đi để 1 mình nó tham chiến và nay bị tử chiến thế này

với những gì khi nhin nó đấu và nghe nó gáy, Nó tương lai sẽ lại là 1 tướng 4 sao, lại cùng em chinh phạt trên từng cây số.

Tết sắp đến rồi, gửi các bác cành đào

[​IMG][​IMG]

2. megay

megay Active Member

Thích đã nhận:
    161
    Trời lạnh thế này mà vẫn bắt được bổi là nhất rồi phải không cụ, bắt được 10 con thi hay cả 10. Xin chúc mừng anh Phúc.

3. tmc.gogang

tmc.gogang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11,366
    Chào Bác Phúc Thụy Khê! trong cái giá lạnh của Miền Bắc hiện giờ,mà Bác vẫn tác chiến ,hơn nữa còn thu phục được em bổi dữ,nhìn bộ cườm em nó khá đẹp,cặp chân đóng vảy chắc là em nó quần thảo dữ lắm đây?.Chiến công được lập vào ngày đầu năm mới -Xin chia vui và chúc mừng Bác nhé! Thân Chào!

4. Đệ Tam Ngu

Đệ Tam Ngu Member

Thích đã nhận:
    29
    Bác Phúc nhiều Mồi quá!Chúc mừng bác đã thu phục được Bổi trận làm đau đầu biết bao người!

5. phamphuc

Thích đã nhận:
    361
    Cảm ơn các bác đông viên 2 thầy trò em nhé

Con bổi này, em mê nó ở cái kèm, kem khủng luôn, ngồi nghe nó kem mà tỉnh cả lạnh ( ngồi 1 góc xem nó thi đấu mà lanh run các bác ạ, khổ thế đấy

về nhà e, em nó hôm nay đây, các bác thấy gáy miền bắc sao thì cứ là trăng nhé

6. đồngAK

đồngAK Hội trưởng cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    19,307
    Em bổi đẹp quá chúc mừng các bác thu phục đc bổi chiến.

7. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Chúc mừng cụ. Mồi hay bổi đẹp, ngồi xem tryền hình trực tiếp nó đấu chắc là đã lắm? Tôi đi gác cu chỉ mong gặp được con nào gù cho bể mồi mà chưa gặp. Toàn về gù đấu mấy phút là nhảy cẩu tử rồi. Thân!

hoangan, tuan_nd, dungcay and 7 others like this.
  8. phamphuc

Thích đã nhận:
    361
    Cảm ơn cu ân nhé, nhờ cụ động viên lên h thành tích của em nó mới có điều kiện thể hiện

Năm mới, chúc các cụ cũng nhiều may mắn như tôi

9. Tuan bmt

Tuan bmt Hội phó cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    3,465
    Chúc mừng cụ đầu năm may mắn bẫy đc bổi hay .con bổi đep quá

10. hahai

hahai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    608
    Trời miền Bắc lạnh thế mà bác thu phục được bổi mà là bổi trận nữa chứ. Chúc mừng bác có mồi hay thu phục được bổi hay!

11. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    nghe giang hồ đồn em bổi này làm khốn đốn biết bao cu thủ, gây nên những pha dở khóc dở cười tẽn tò cho biết bao chú mồi. Vậy mà lần đầu vác quân đi bác đã thu phục em nó chứng tỏ bác rất bén duyên với thú chơi rồi đó . Chúc mừng bác

12. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Cái này gọi là gì nhỉ? Cờ bạc đãi tay mới đây chú Huy, sau khi bác Phúc bắt được con này sẽ có những con khác nổi lên thôi. Con mồi gù mà 2 cánh của nó cứ dơ lên làm cho con chúa thung này khó chịu mà nhảy hay sao ý???????????????????

13. phamphuc

Thích đã nhận:
    361
    Hoàn toàn đúng với phỏng đoán của Cụ Ân đấy, con bổi này bị xiết ở nước hậu của mồi chiến của mình, nó vừa xạc 1 nước gù vào mặt mồi chiến của mình tưởng xong, nhưng mồi chiến dâng 2 cánh lên như đại bàng và thể hiện 1 quả gù chồng đấu, diễn biến này kéo dài khoảng 7 giây và nó đã thể hiện sự khóe léo tuột đỉnh của chú mồi chiến, bổi hoàn toàn bị thua cuộc ở nước hậu chết người này đấy các cụ ạ

thôi thì em cứ cảm ơn các cụ trước, nhờ các cụ động viên mà em thầy trò em mới có ngày hom nay, dc vinh danh trên.......mạng, lai cứ hhehehe 1 cái cho đời nó tái ( à mà trò em nó làm, trứ em ngồi xem nó thôi, công nó là chính, công em là mì thôi)

14. cucuom

cucuom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,422
    Thường là vậy đấy Phúc ạ! đôi co đôi ba điều thì có thể nhịn được, nếu đôi co mà cứ chỉ tay vào mặt thì khó nhịn lắm.....b-(

15. tapchoicu

tapchoicu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,458
    Chúc mừng anh Phúc, giờ bác cũng có topic riêng cho mục cu gáy đỡ rét. Anh nói chuẩn đã là mồi chiến, dù ở nhà lâu khi trận nó vẫn là tướng lĩnh.

ancugay thích bài này.
  16. minhtrithanhtra

minhtrithanhtra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,623
    Con mồi của bạn là con sát bổi, hắn sát bổi nên mới có chiêu bắt được con bổi trận này! Con bổi này đã làm thất điên bát đảo các con mồi khác như các bạn kể, các con mồi đó đều rất hay nhưng không bắt được con này do không phải là con sát bổi, Chim mồi gù dơ một cánh đã sát bổi rồi, đằng này chim bạn lại gù dơ cả hai cánh lên khi đấu gù sao chim bổi nào chịu cho nỗi mà không đá lụp. Chúc mừng bạn có con mồi sát bổi!

17. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Kết nhất cặp cán của em bổi! Mồi bác Tráng đụng em này nhiều mà không bắt được thì mồi bác đỉnh quá rồi, chúc mừng bác!

18. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Chào bác minhtrithanhtra! Con bổi này làm em đau đầu 1 năm đây ạ. Cuối cùng phải dùng hạ sách là thả đất. Mời bác xem và cho em xin vài lời nhận xét. Sau khi bắt về nhà 2 tuần em nó đã gáy rồi ạ.
    Con này do em đánh xảy nên nó trận luôn. Luôn luôn bám mồi, nhưng nhìn thấy lụp là bật ra bay về thung phang nghe tê tái.

hoangan, tuan_nd, tuancuha and 10 others like this.
  19. tapchoicu

tapchoicu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,458
    Con này anh bắt:" Gác cu ngày 2/1/2014
    Con bổi thổ pha cứng gù, trận toét và nó bị mồi lỡ đánh xảy cách đây gần 1 năm. Con này bị bắt bằng mồi đất của chú Đạo chinh phục."
    Anh Ân ơi con trong chùa hả anh. Con xẩy 2 lần ah.
    Nếu đúng thì em ko biết đấy, chỉ đọc qua a viết thổ pha nên em ko nghĩ là nó. Chúc mừng anh nhớ. gù nữa đi con, gù tê tái hehehe

Last edited: 14/1/14
    tuan_nd, megay, Đảng Cu and 2 others like this.
  20. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Chính là nó. Về nhà nghe giọng nó thì không thể chộn vào đâu được. Thật đáng ghét nó làm anh 1 thằng chập chững chơi cu mồi đang từ đỉng cao rơi tõm xuống vực thẳm!

hoangan, tuan_nd, vanthieu and 5 others like this.