Gaccu làm lồng.

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho Cu gáy' bắt đầu bởi gaccu, 29/9/10.

1. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Thấy các bác Long nhỏ, bác Nhật, bác Airgun, bác giothoc làm lụp,lồng đẹp quá em củng đua đòi bắt chước làm theo, tiêu chí là lồng nuôi thôi miễn sao nhốt được con cu là overjoyed lém lém rồi …
    Các bác ra sản phẩm “made in Giothoc, made in Airgun, made in Nhat”…hehehe…em củng ghen tị …quyết chí đẻ ra sản phẩm “made in Gaccu” chứ chẳng phải chơi…
    Tất nhiên SP đầu tay chắc còn xấu xấu lém nhưng em rất rất …hehehe…sau 1 ngày 3 đêm,mỏi cái lưng, đau con mắt, nhức cái tay…với cuộn dây dù, dây nhôm, cái kiềm và hủ keo dán sắt …nhìn củng ra cái lồng nuôi cu lém lém chứ bộ …hehehe

Cái này nếu đem đi thi chắc chỉ thua cái lồng quả đào của bác Giothoc tí xíu thôi , nếu đem đấu giá thì chắc là vô giá chứ chẳng chơi…hehehe
    Nhìn lui - tới - qua -lại thấy hay hay quá chừng ,thế là tiện tay chộp 1 con thổ mới bắt bổi ưng ý bỏ vào…này này chim tôi bắt…này này lồng tôi làm …này …này….chứ mua thì có gì để nói đâu ..heeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee.
    Các bác có thương thì vui lòng “don’t order” nghe, khổ cái thân già gaccu lém lém
    Chúc cả nhà vui vẽ…cúc –cu – cu, cù -cù, cù -cù.

2. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    nhìn cái lồng biết hư vài cái kềm roài, bàn tay cũng rớm máu hic híc tốn ít thép..cẩn thận kẻo tốn thêm con bổi he he he he

3. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Em lại thấy lồng này cạnh tranh với lồng quả đào được roài - Lồng trái ổi hiệu GACCU.

Last edited: 29/9/10
  4. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    lồng này thì không đụng hàng với bác hoàng roài..vừa rồi mà mang đi đấu giá ủng hộ thì bà con xôn xao bác ah..không khéo bỏ của chạy lấy người ấy chứ

5. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Nhìn avata đi các bác ..heeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

6. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    em thì thấy thế này rất đẹp so với mấy cái của em, nhỏ ko nhỏ lắm, lớn ko lớn lắm....vừa nuôi lắm.......nhưng ko giống trái ổi như Bác nói mà em thấy hơi hình tượng củ hành tây.....vì đáy có những vòng tròn đồng tâm, sườn giống như cánh của củ hành.....khi xắt ra xào củ hành với thịt................cu ( ý lộn bò) ...hiiiii, nói vui thôi, chứ rất đẹp.....

7. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    nhìn lên cái hình thấy mất hai cái răng cửa nên em mới dám mạnh tay chém sản phẩm của bác chứ hê hê hê !! dzọt ...

8. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Không biết nói gì hơn chỉ 1 câu thôi : Cái thằng sư huynh đệ làm cái lồng quá là xấu.... Hehehe

9. Cu Hà Thành

Cu Hà Thành Well-Known Member

Thích đã nhận:
    883
    Đúng là xấu thật. Xấu nhưng mà mộc mạc, con chim cu lại ưa những thứ gì nhìn mộc mạc mà bác. Xấu nhưng mà không lọt con cu là vẫn nhốt tốt dù sao cũng là sản phẩm đầu tay, những cái sau sẽ khác bác gaccu nhỉ hi hi hi

10. QuanLuong

QuanLuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    457
    Bác làm lần đầu mà được như vậy thì cũng khéo tay lắm rồi bác à..

11. cugayquangngai

cugayquangngai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,541
    chào bác gaccu !
    cái lồng mẫu đầu tiên cho ra lò như vậy là được lắm rồi , do chưa quen tay nên thấy hơi thô 1 tý nhưng vẫn ổn lắm . bác cứ cố gắng làm vài cái nữa rồi sẽ có kinh nghiệm và mấy cái sau sẽ đẹp thôi mà !
    chúc bác thành công !

12. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Định tặng bác Gió cái lồng đầu tay đó cho đầy “bộ sưu tập lồng ku” thế mà bác chê xấu …huhuhu…mà bác xem thấy tương lai em có được UNESCO phong tặng…nghệ …vàng …gì..gì đó không …lúc đó xin được ngồi uống trà chung em là khó lắm nhá…nhá….
    Heheeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

13. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Gác cu mần một cái lồng cu
    Làm xong thấy giống củ su su
    Khoái trá nhăn răng cười tít mắt
    Giống gì mà chẳng để đựng cu ??? …
    Với cái logo thương hiệu mà bác đang dùng làm avata đó, sản phẩm của bác sau này mà có hoàn thiện hay không, danh hiệu "nghệ nhưn", "Bàn tay zàng", "Nghệ sỹ nhân dân" ... gì gì đó thì chưa biết có được không, nhưng danh hịu "Lòi sỉ nhăn răng" thuộc về bác là cái chắc roài !
    Dịp 10/10 sắp tới bác khao AE trước đi là vừa. Thích là chơi luôn đi bác !
    (Bác gaccu đừng zận em nha :()

phamxuanthinh, PQA, Papa and 17 others like this.
  14. chaomaotia

chaomaotia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    425
    hoan hô hoan hô cái bác này làm thơ hay đáo để. suy ngẫm phân tích của bác cũng chí lý. cái avata của bác gaccu rất mộic mạc và ...... nói túm lại là chaomaotia tui ấn tượng vô cùng. thích thú vô cùng. chúc mừng bác gaccu. phai công nhận bác gaccu đa tài thật heeeeeeeeeeeeeeeeeeee

15. banchu

banchu Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    7,978
    Công nhận cái lồng (nghệ thuật) mà bác Gaccu làm xấu thiệt..hehe, nhưng cũng chả sao, biết đâu vài năm nữa bác Gaccu làm ông lớn, hay là ít trăm năm nữa...nó thành đồ cổ. Lúc ấy không biết nó giá trị nó lớn biết chừng nào...Nghệ thuật mà, phải không bác Gáccu.

Thân,

phamxuanthinh, Sese, loc ct and 11 others like this.
  16. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Avata ấn tượng thế bác Banchu... heheheeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

17. cudat

cudat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    632
    tranh thủ làm ngay một cái lồng.
    nhìn qua ngó lại thấy kẽm cong.
    không dao, không búa,kềm không có.
    dùng răng,dung miệng thế cũng xong.
    nghe đồn bác gaccu mới bắt một con bổi hay, nên vội làm một cái lồng,để đựng con chim hay và làm kỉ niệm, nên gấp quá làm một cái lồng,cái lông nầy sẽ đạt kỉ luật nét gì đó thì phải.gì nó được làm bằng.....................đúng là thủ công hehe.thân.

18. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    mình thì thấy lần đầu mà làm dc như vậy là dc rồi. mình cũng đang tập làm cái lồng kiểu này. bác hoan-nc kỷ niệm em một chiếc mà em cứ cầm nó ngắm mãi không chán bác ạ. tuyệt thật. phải ăn cắp bản quyền thôi.

19. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Hehehe...bac Cudat.
    KHoái Nhất cái câu "Cứ... từ.... từ..."Câu này dành cho việc nuôi bổi là hay nhất Việt Nam chứ chẳng phải chơi ..heheeeeeeeeeeeeeeeeeeee

nguoidaugio, cudat, banchu and 4 others like this.