Gấp gấp...................Cám khuyên ở TPHCM

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi tuan_chip, 25/2/12.

1. tuan_chip

tuan_chip Active Member

Thích đã nhận:
    10
    Chào mọi người, hiện e đang ở TPHCM mấy chú khuyên nhà e đang thay lông e tính thay lông xong cho tụi nó ăn cám líu, tại giờ e đang cho ăn cám đậu xanh tự làm. Nhưng ở TPHCM ko biết có bán cám TT, Gold ko? Nếu mọi người ai ở TPHCM có xài thử loại cám líu cho khuyên nào tốt ngoài 2 loại trên thì giới thiệu e với. Tks mọi người.

2. tungphotor

tungphotor Well-Known Member

Thích đã nhận:
    183
    Bạn ra Đường Thành Thái tiệm chim Hoàng Kim có bán cám TT đó mình cũng mua ở đó nhưng cảm thấy không ok cho lắm , chắc tại chim mình cùi bắp . Mình cũng thấy 1 bạn nuôi chim bổi khoảng 2 tuần nhưng cho ăn cám akara loai 50k hay 70k 1 bịch nó bắn thì thôi rồi .

Last edited: 26/2/12
    tuan_chip thích bài này.
  3. tuan_chip

tuan_chip Active Member

Thích đã nhận:
    10
    oh. mình biết rồi, để mình mua 2 loại về cho chim mình ăn thử xem sao. Mà hồi đó bạn mua cám TT loại mấy cho chim bạn ăn dậy?
    Giá cả ở đó ok ko bạn?

4. tungphotor

tungphotor Well-Known Member

Thích đã nhận:
    183
    TT2 bạn , tại khoen mình thay lông xong rồi . Còn Cám Akara thì bán ở cửa hàng Akara bên cạnh luôn .

5. tuan_chip

tuan_chip Active Member

Thích đã nhận:
    10
    oh. thế ah. Chim mình thì đang thay lông, cũng được khoảng nữa tháng rồi. Đợi thêm khoảng 1 tháng nữa nó thay lông gần xong mình mua thử 2 loại cám trên về trộn cho nó ăn thử xem sao. Đang tình kiếm mua thêm 1 em khuyên đã tập tành líu về nuôi, mà kiếm bữa giờ chẳng thấy, ra tiệm thì có mấy chú ngon quá nhưng chủ tiệm hét giá trên trời, khoảng 700k - 1000k là ít.

6. the_solar

the_solar Member

Thích đã nhận:
    1
    Bây giờ dân chơi chim cho ăncám Hiển Bảo Khánh nhiều lắm bạn ơi. Chuyển cám dễ, chim chơi căng ma ko bị nóng trong nữa