Gấp Gấp....Chim Công con nhà em bị khò khè và sổ mũi

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi dysjn, 8/5/12.

1. dysjn

dysjn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    117
    4 chú Công nhà em mấy ngày nay trời mưa nên bị sổ mũi 1 em và 1 em bị khò khè và sỗ mũi luôn em có ra thú y mua thuốc nhưng thấy chưa hết. Mấy anh cho em hỏi trị bằng thuốc j` hiệu quả em xin chân thành cảm ơn

anxuanloc thích bài này.
  2. anxuanloc

anxuanloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,213
    a mua thuốc nhỏ chai hiêu coli flox pharm loại nhỏ trực tiếp. đọc theo hướng dẫn tối nhớ ủ đèn cho ấm e mới trị bầy gà rừng nhà e từ con lớn tới con nhỏ hết sạch chúc bác thành công

catphien and thudihoang like this.
  3. tuandr

tuandr Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    1,284
    bệnh đg hô hấp, cách ly con bệnh khỏi đàn, ủ ấm tất cả, tránh gió lùa. uống ampicol kèm vitamin, thuốc mua chổ Mạc Đỉnh Chi. rút kinh nghiệm năm rồi đó Lợi, chết hết 1 con, lúc đó ho nhiều, khọt khẹc, khó thở, bỏ ăn

catphien and thudihoang like this.
  4. dysjn

dysjn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    117
    Em cám ơn mấy anh trong dd nhiệt tình chỉ em cách trị bệnh em đã cho chim uống thuốc rồi để ngày mai em kết quả ra sao. Cám ơn rất nhiều

5. lahanbuidoi

lahanbuidoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    chúc bác nhanh chóng trị lành bện cho em nó. Tiện đây anh em cho mình hỏi ở trong miền nam chổ nào bán chim công uy tín zậy. Em đang kiếm giúp ông anh 1 cặp công lục tầm > 1 năm tuổi mà khó quá. Kiếm hổng có ra. Còn chim con thì sợ lai quá

6. drachmas

drachmas Well-Known Member

Thích đã nhận:
    231
    Chim công của mình cũng bị y như tình trạng như chim công của bạn nhưng nặng hơn vì nó bỏ ăn, nước mắt, mũi quá trời. Mong bạn giúp loại thuốc nào hiệu nghiệm hơn

Last edited: 11/6/12
  7. minh_vy

minh_vy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,163
    nhà mình đang nuôi đàn công con(công viêt)đc 1 tháng tuổi rồi khỏe như trâu , hình như công ấn độ sức đề kháng yếu hơn công việt do nuôi sinh sản công nghiệp thì phải...vất vả nhỉ.

8. huygv

huygv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,269
    1 - 2 tháng đầu thì dễ Minh ơi, từ lúc đó trở đi mới vất vả, và khi em nó bệnh rồi thì khó cứu. Nếu có điều kiện chuồng lưới lớn thì nên cho ở chuồng lưới đến khi trọng lượng được hơn 1kg hãy cho ra chuồng đất như thế thì ổn hơn. Mình bị chết cũng nhiều khi cho xuống đất trước 5 tháng. Bữa nào lên Minh chia sẽ kinh nghiệm rồi lưu niệm 1 cặp công Việt nha. hehe

9. dysjn

dysjn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    117
    chim của em thì hết sỗ mũi rồi sưng mắt thì nhỏ thuốc nhỏ mắt 5k 1 chai ở tiệm thuốc tây. khò khè thì cho uống maxcold 325 mỗi lần 1 viên sáng chiều và exomuc mỗi lần nữa gối ngày 2 lần sáng. chiều trong vòng 1 ngày là hết ngay. Công của em khò khè hơn 1 tháng cho uống thuốc quá trời mà ko hết toàn há miệng ra thờ và thờ là nghe tiếng em cho uông 1 ngày là hết ngay.

10. tuandr

tuandr Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    1,284
    update hình mới đi L , coi mấy e nay bao lớn rùi, công Việt hết á ?.........

11. trenhunggia

trenhunggia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    các bác thử hỏi bác sơn coi có cách điều trị ko? theo mình biết thì bác sơn có thể trị được bệnh đó.thân chào