[GẤP] Trị bệnh chướng diều ở gà con...

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi haicali, 4/11/11.

1. haicali

haicali Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Xin các sư kê cho e hỏi là nếu bầu diều của gà con to và hơi cứng thì có phải bị chướng diều không ạ ? Và cách trị làm sao ạh ? (gà con đc 4 tuần tuổi + thêm biểu hiện là ủ rũ và phân dính lại ở đít). E cảm ơn các a ạ :-S:-S:-S

Last edited: 4/11/11
    prisonb and gahocmon like this.
  2. gatreangiang

gatreangiang Active Member

Thích đã nhận:
    102
    mình hỏi ké với nha bạn!gà em cũng bị chướng bầu diều trong bầu diều bình hơi như bong bống vậy,thức ăn ko tiêu trong họng gà thì có dịch nhầy.Xin các bác chỉ dùm cách trị!!!!Em xin chan cảm ơn các bác ạ(gà em 4t ạ)

3. prisonb

prisonb Member

Thích đã nhận:
    4
    em cũng bị tình trạng giống bác haicali có ai giúp ko ạh ???????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????? huuhuhu

4. haicali

Thích đã nhận:
    50
    UP, các huynh giúp e với ạ, gà bị 4 bữa nay rồi mà cứ tưởng đâu bị bạch lị. Nay sờ vào cái bầu diều mới hết hồn.....

5. ductrung23

ductrung23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    324
    bẻ 1/4 viên Kremil-S của thuốc tây nhét vào miệng nó. xem kỹ lại đi bro chứ gà con ít khi nào bị chướng diều lắm, thường là gà lớn cho ăn mồi tươi nhiều khó tiêu mới bị, Thân

haicali thích bài này.
  6. haicali

Thích đã nhận:
    50
    diều căng cứng đấy a...ko hiểu tại sao nữa..............Mình cho nó uống men tiêu hoá đc ko các a ?

Last edited: 4/11/11
  7. ductrung23

Thích đã nhận:
    324
    bạn có cho em nó ăn mồi sống ko? men chỉ cho vào khi ăn ug bt để bổ sung thôi chứ bây h đang bị cho vô cũng ko phát huy tác dụng. Bạn thử theo cách của mình xem, lúc mới chơi gà Thái cho ăn sâu thấy tụi nó thích wá cho ăn maximum lun rồi cà đám lăn đùng ra chướng diều xù lông, nhét cho mỗi em 1/2 vien Kremil-S vào nữa tiếng sau có kết quả liền, mấy em đứng ợ liên khúc và tươi tỉnh ngay. sau đó mới bổ sung thêm men tiêu hoá vào sau. thân

F.TORRES, haicali and HONG AN like this.
  8. haicali

Thích đã nhận:
    50
    có 1 ít đầu cá a... nhưng ko cho ăn thường. Hồi sáng e có cho uống 1/4 viên Kremil-s nhưng thấy nó vẫn ũ rũ hơn lần trước nữa....

9. ductrung23

Thích đã nhận:
    324
    vậy coi chừng em nó bị gì về đường ruột rồi bạn ơi, chứ chướng diều dễ trị lắm. Gà con mà đang muốn khó tiêu bạn cho ug dầu cá hay bị như vậy lắm, kinh nghiệm của mình đã tiển 1 em khét đỏ dâu 2 tháng hình lông khủng tiếc nói ko nên lời. Bắt gà của 1 người bạn về gà mới ăn xong nên về nhà mình ko cho ăn gì hết wa sáng hôm sau thấy diều vẫn còn cám (cám nhuyễn mà bị mới đau) mình mới nhét thuốc và cho nó ug dầu cá, sau đó thấy em nó vẫn bình thường đi phân vẫn tốt nhưng wa 2 ngày sau diều vẫn chưa xẹp. Đến ngày thứ 3 là lên đường luôn, kinh nghiệm gà lạ về ko cho ăn liền, nhỏ thuốc ngừa bệnh. Cám nuôi thì trộn men tiêu hóa và vitamin vào là ok, gà nhà mình ăn diều căng cứng luôn mà chẵng bị gì cả. Chúc đàn gà bạn mạnh khỏe, thân