gàtre

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi khuyen87, 29/10/07.

1. khuyen87

khuyen87 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Giới thiệu chú gà nhà mình:[​IMG]

2. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    gatre_vt lên đây mà nhìn gà tre này chí ít cũng như thế này hãy gọi là gà tre không chân gà nhỏ mào cờ nhưng con này tai không có phấn ^___^ khuyênLong Biên nhà ở Gia lâm hả tôi cũng ở gia lâm ông cho tôi địa chỉ đến nghía đàn gà cái xem có đúng gà chuẩn giống nhà ông Lộc Họa sĩ cách đây 5 năm không có gì Mail hoặc nhắn tin cho tôi nhe ních yahoo biet_noigi_baygio_dayem

3. gatre_vt

gatre_vt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    Cai Mon - Vinh Thanh - Cho Lach - Ben Tre
    oh! công nhận gà tre của bác khuyenlongbien dep that! Ko biết bác có suy nghĩ gì về lời đề nghị " thành lập một câu lạc bộ yêu thích gà tre - gà cảnh... của em đưa ra. hihihi. Em mong bác sẽ cho ý kiến về vấn đề này, để chúng ta có thể tìm cách bảo về và duy trì giống loài này theo hướng tích cực và ngày một tốt hơn.
    To: Ủa mà nác tapchoikhuyen này, tùy theo sở thích của mỗi người thôi chứ bác bảo người ta ai cũng thích y bác chắc, bộ con gà tre là phải mào cờ, tai phấn trắng mới là gà rặc à. Cũng tùy theo vùng mà người ta chọn mào của gà để chơi thôi! Em đón chắc ngoài bác thì người ta rất chọn gà mào cờ vậy phải ko? còn nếu như ở em thì người ta sẽ sẽo cái mào ấy ngay vì ko ai thèm chơi cả. Tuy em mới nuôi gà tre đôi ba năm nay thôi nhưng em cũng biết phân biệt đôi tí về gà, con nào là gà tre hay gà nòi hay gà tàu ... có lúc em lại nghi ngờ về khả năng và kinh nghiệm 10 năm về gà tre của bác quá. Mong bác thông cảm cho em vì sự nghi ngờ và đôi tí kiến thức nông cạn của em. Gàtre _ VT thân.

4. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    ồ có gì đâu 10 năm chắc gì = thằng nhỏ cởi chuồng biết chơi chuyện đó cũng là lẽ thuờng thế trong đó chắc chơi toàn gà đá không hà lên không ai ưa gà mào cờ vì nếu đá mà chơi mào này chắc nó cho toác sủ quá mất

5. trecontapchoi

trecontapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    nếu không nhầm đây là gà Thái đúng không anh ? :D. Cái đuôi kìa là của gà Thái

6. trecontapchoi

Thích đã nhận:
    30
    nhưng nếu đúng là gà Thái thì đuôi đấy không đẹp lắm :p

7. pepsi47

pepsi47 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    con gà này của bạn rất là đep mình rất thích thân hình cân đối màu sắc cũng rất hài hòa ,mặt mày củng lanh lợi ,nô làm cảnh thì thật là đẹp,chúc mừng bạn có con gà tre đẹp

8. pepsi47

pepsi47 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    mình thấy con gà này vậy cũng là đep rồi chơi cảnh là quá ok luôn ,chúc mừng bạn có con gà đẹp

9. trecontapchoi

Thích đã nhận:
    30
    ......

Cái nì em post bên VP rồi...post lại vào đây góp vui với anh em :p
    Gà Thái
    Gà Nhật

10. gatre_vt

Thích đã nhận:
    493
    Các ơn bác trecontapchoi vì đã pót tư liệu về gà tre ( giống vật nuôi ở Việt Nam) lên cho anh em cùng hiểu biết thêm. Nó cũng giúp rất nhiều cho em về việc xác nhận xem mấy chú gà tre của em đã pót lên có phải là rặc hay ko.
    to: tapchoikhuyen bác ơi đây là số liệu được lấy ra từ sách đó nhe. Giờ thì bác có cảm nghĩ gì khi được đọc tư liệu này, cha chắc có lẽ bác sẽ cho là .... người ta đã in nhằm rồi .... phải ko bác. hihihihi

11. khuyen87

khuyen87 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Tu : Gatre vt Mọi người đưa thông tin cùng nhau tham khảo để hiểu biết thêm + vui vẻ. Cám ơn bạn tin[​IMG] mới mà ban đã đưa.Mới các bác xem ( Vẫn hòa bình)

12. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    to gate_vt đọc kĩ trước khi trả lời tôi nói gà của bạnh không phải gà tre à không đọc lại phần tôi đã nói sao
    gà có 3 loại 1 gà tre thuần chủng gà tầm tít + gà tầm trung và gà tầm đại tôi hỏi bạn gà bạn nuôi là gà gì trong 3 loại gà trên vấn đề tiếp theo là bạn kêu gà nhà bạn 100% gà thái sịn tôi nói không toàn gà đã lai không phải thuần chủng giống quá to chân quá cao và mào không phải cờ ( không phải cờ thì toàn gà đá) mà có lẽ chắc kiến thức tôi nông cạn có gì cho rút lại hết những gì gửi vào forun gà tre nhé mong mấy bạn có những con gà đẹp tôi về forun khuyên để khỏi tranh luận toàn cao thủ không a`

13. pepsi47

pepsi47 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    mấy con gà nhật đẹp quá đi bà con ơi ,không biết ở Viet Nam có con nào đuôi dài như vậy ko ta\?

14. gatre_vt

Thích đã nhận:
    493
    Gởi lời xin lỗi đến bác khuyenlongbien cùng các bác trong diển đàng. Nhưng quả thật em không thể nhịn nổi trước thái độ của người tự cho là mình đã có kinh nghiệm.... và thích khen gà của người khác là gà lai và ko có gì để chứng minh lời nói của mình là chính xác. Mục đích của em vào diễn đàng này chính là để cùng anh em bàn luận và trao dồi thêm về kiến thức cũng như kinh nghiệm và chủ trương của em yêu hòa bình hơn chiến tranh. Một lần nửa xin lổi bác.

15. gatre_vt

Thích đã nhận:
    493
    Xin lổi bác nhe! Người nói câu này đáng lẽ là em mới đúng, Bác hãy xem kỹ lại những gì em đã ghi " Tui thì sinh ra tại VN nhưng còn tổ tiên tôi (có lẽ) bên Thái Lan lận" chứ em chưa từng nói là gà em 100% gà Thái sịn như bác nói đâu.
    Em cũng cám ơn về những thông tin của bác, bác đã giúp em mở rộng thêm tầm nhìn về gà tre rặc thuần chủng đã trưởng thành chỉ độ 300g. Em sẽ cố tìm giúp bác, để phụ bác minh chứng cho điều trên. Nhưng ko biết tới chừng nào em mới tìm thấy được nửa hịc hịc, nếu bác tìm được giống như vậy thì nhất định phải chia lại cho em để làm giống đó thank bác.

16. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    ok Man mình cũng sẽ cố tìm lại loại gà này cũng muốn có lại 1 đôi gà này hi vọng nguời họa sĩ năm sưa sẽ còn được giống gà này đó là địa chỉ tin cậy duy nhất mình còn có thể tới đựoc còn một số các địa chỉ khác với công việc và cuộc sống như bây giờ quá khó khăn để mình đi minh chứng điều mình nói có thể có có thể không có vật chứng còn ai nói mình không biết chơi gà hay gì gì cũng đuợc không sao chỉ đợi vào may mắn thôi

17. liem

liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    463
    con gà này theo mình thì là 50% thái,50% việt.gà đẹp lắm,con này có thể coi là hàng dữ rùi đó.:)
    àh sẵn tiện mình pót hình 2 con gà của mình mới tuyển lên góp vui lun.cặp gà này chân cực ngắn,cánh chạm đất lun.ae có gì nhận xét cho mình với.

18. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    gà của liem đẹp đó nhưng hình như giống con này lag thái bông thì phải không biết đung hay không tại mình nói bị mọi nguời chê nhiều quá ^___^ e kiến thức gà bao lâu nay sai bét hiihhi đàn này gà tơ mùa đầu tiên à giờ mới chỏ mã tích cực cho ăn lạc nhiều vào nhé nó không ăn thì bắt lấy nó vành mỏ ra nhét vào miệng bắt nó ăn thay lông cho lẹ và nó không yếu gà thiếu chất lên con ảnh đuới bờm hơi xoăn đúng không liem ,cố lai lại giống gà mào cờ đi nếu dùng phương pháp loại bỏ cho lại giống may ra đuợc những con gà lộn lại tông chuẩn nếu tai phấn mào cờ thì tốt quá nói chung 2 con này khá ưng đoán thử cân nhé 4 lạng

19. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Gà bác liem đẹp quá,giờ kiếm mấy em này coi bộ hơi bị khó đấy

20. lamvuduy

lamvuduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Bác nói đúng đó tre rặc làm gì nặng tới 1,2-1.3 kg chứ