Gấu trúc nhà mìn!!!

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi zzz, 16/3/06.

1. zzz

zzz New Member

Thích đã nhận:
    2
    Đây là gấu trúc nhà mìn!!! Bác nào bít tên khoa học nó là rì không? Đặc tính môi trường sống thế nào???
    Đây nữa
    Trông nó có hay không các bác???
    ;)
    Em thì trông nó béo béo lùn lùn thế là thích luôn!!! Mua về nuôi thứ nuôn :p

2. Vako

Vako New Member

Thích đã nhận:
    0
  3. Sea69

Sea69 New Member

Thích đã nhận:
    1
    Đây là giống Corydoras Panda . Mình thấy ghi là pH7; H10; 24C; 4,5cm; 50L[​IMG][/IMG]

4. xxxbopy

xxxbopy New Member

Thích đã nhận:
    231
    Cho mình hỏi Gấu trúc này to hết cỡ được bằng từng nào?

5. Sea69

Sea69 New Member

Thích đã nhận:
    1
    Loài này tính đến khi khi trưởng thành Maximun là 4,5 cm

6. xxxbopy

xxxbopy New Member

Thích đã nhận:
    231
    vậy so với chuột trắng thì có to hơn k vậy bạn? :applause: :applause: :applause:

7. DNT_designer

DNT_designer New Member

Thích đã nhận:
    304
    Ko to hơn đâu ạ, hôm trước lên nhà chú Hòa thấy 1 đàn, bảo là 25k/đôi nên em cũng đang lưỡng lự...Bởi vì ở nhà em cũng có 1 đàn màu trắng rồi:D
    Em thích bọn này lắm, trông xinh xinh, ko phá rong lại cần cù làm việc(hình như nó ăn chất thải ở đáy bể,cũng giảm rêu chứ nhỉ:rolleyes:)

8. xxxbopy

xxxbopy New Member

Thích đã nhận:
    231
    Vậy là cả hai bọn mình đều giống nhau rồi, mình cũng qua chỗ bác Hòa, 25N/đôi nhưng mấy bưa trước có bắt đàn chuột trắng rồi nên đang phân vân. Chiều nay mình cũng qua chỗ bác Hòa, bạn có qua k? Gặp nhau tí.:D :D :D

9. zzz

zzz New Member

Thích đã nhận:
    2
    Bọn này nuôi bao nhiều con trong bể thì hợp nhỉ!!! Lúc chú Hoà vớt mình cũng thấy bọn nó chạy toán loạn thành đàn trông hay phết! Bọn này không ăn rong chắc thay cho 2 em Hồng xá và hắc xá được đấy nhỉ!! Sáng nay thấy con Hồng Xá bới đống chân trâu cao của em rồi gặm từng lá đến xót nhưn ko nỡ bỏ...

10. zzz

zzz New Member

Thích đã nhận:
    2
    Bác bóp bi tậu một đôi chơi thử đi trông hay phết đấy!!!! :D
    Nó nhỏ tí xíu à trông ngộ lắm!!!

11. zzz

zzz New Member

Thích đã nhận:
    2
    Em đang muốn tìm chú này mãi mà không thấy còn xuất hiện ở HN!!! Ai bít xin chỉ rrrùmmmm!!! Thxx! Loại này trông cũng ngộ!!! :D

12. xxxbopy

xxxbopy New Member

Thích đã nhận:
    231
    :-* chiều mình định qua chỗ bác Hòa bắt 1 đôi đây, có đồng chí nào qua đó k, gặp nhau tí cho vui.:D

13. DNT_designer

DNT_designer New Member

Thích đã nhận:
    304
    Em định để chiều thứ 7 này qua bắt 1 thể, làm khoảng 2 đôi về cho nó điểm xuyết với bọn màu trắng:p
    Hôm trước mua ADA ở AG cũng thấy bán nhưng hình như là nhỏ hơn đàn nhà chú Hòa. Với lại hôm đó thấy người ta vớt mấy em ngủm ra nên đoán hàng mới đánh về, ko dám bắt:-S

14. phamhoang

phamhoang New Member

Thích đã nhận:
    4
    bọn này nếu mà thả vào hồ thủy sinh thì tụi nó dũi cái mỏ xuống đất nhìn vui lắm mấy bác mua về đi,em mới mua 1 cặp chuột trắng nhưng mà về nhà tụi nó quậy lắm,bây giờ tụi nó lớn lắm rồi chiên được rồi

15. DNT_designer

DNT_designer New Member

Thích đã nhận:
    304
    Quậy gì ạ, bọn này là hiền hết mức rồi:p cái mũi bé tí tẹo chẳng phá phách đc gì, đến ngậm con sâu đỏ loay hoay mãi thì bị cướp(nhìn đến tội!)
    Với lại to nhất bọn này cũng chỉ 5cm thui, thỉnh thoảng chúng nó ùa theo đàn bơi giữa bể trông cũng hay hay...
    Lúc nào phải đi kiếm thêm mấy loại nữa, thấy bảo có màu vàng và xanh hoa hoa nữa:D

16. zzz

zzz New Member

Thích đã nhận:
    2
    hế hế nghe bác nói mà mừng mìn cũng định làm đàn này nuôi dưới đáy rồi đẩy 2 em hồng hắc xá đi thôi tại bọn nì phá rong em! Nhưng kể cũng tiếc!!! Bắt nó chắc khó lắm đây!!! Nhưng mà cho mìn hỏi! Bọn nì hình như cũng hơi kho nuôi! Thấy đợt trước bác Hoà rong bảo nhập một lô về đi hơn 70% bán không lại xiền! Nhưng em mới nuôi nó được hai hôm mà thấy nó vẫn ko có vẻ rì khó nui!!!

17. xxxbopy

xxxbopy New Member

Thích đã nhận:
    231
    lúc nãy mình vừa qua chỗ bác Hòa, chỉ còn chưa đến 10 chú, đồng chí nào bắt thì lên bắt đi k là hết đấy.

18. nam_cua_o

nam_cua_o New Member

Thích đã nhận:
    98
    Theo em nghe nói loại này muốn nuôi tốt thì phải nuôi từ 6 chú trở lên cho thành đàn thì mới sống tốt được.Ko biết thế nào nữa.

19. codai

codai Giáo sư

Thích đã nhận:
    2,207
    Bác nào có nuôi loại cá này trong bể , hôm nào để ý xem bể mình hay có bụi nhỏ bay lơ lửng trong nước hay không . Nhất là những bể lâu năm

20. Vako

Vako New Member

Thích đã nhận:
    0
    đây là loài ăn đáy TÍCH CỰC, nó dọn dẹp đáy là khỏi chê, nhưng cũng như anh codai nói, nó cũng thường xục nền lên, đối với hồ phân tự chế bằng đất thịt (tracatu hay tribat) sẽ rất dễ dơ hồ.
    Nhà tui có 1 đàn 4 em, ú na ú nần, bây giờ to bằng ngón tay cái, nuôi chắc cũng khoảng hơn nửa năm.