Gáy có đốm trắng !!!

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi dat_dquoc, 15/8/08.

1. dat_dquoc

dat_dquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    E có con gáy bổi nuôi được 1 năm, trước khi mua thi không có lông trắng ở trên đầu, nhưng bây giờ thay lông xong lại mọc cộng lông trắng. E chụp mấy tấp ảnh post lên cho các bác xem và cho ý kiên.
    Thanhk các bác!!!

2. nghiavt

nghiavt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,447
    nếu nhà bạn cháy bạn xách nó chạy trước tiên nhé....hiiiiiiii
    gáy có điểm trắng là quí hiếm lắm đấy,em này mọi thứ đều tốt, nó gáy nhiều chưa?
    bạn hiểu tôi nói gì không?
    Thân chào!

3. CM Sở Sao

CM Sở Sao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    211
    các bác các anh đánh giá dùm mình 2 chú bổi này nhá..... xem coi nó có triển vọng gì ko???? tướng tá lông là em nó có ok ko??? thanks nhiều...... hình 2 em nó đây:
    con thứ nhất.... đang nổi gáy và gù nhiều....
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    còn đây là con thứ 2.... em mua nó lúc nó đang thay lông chim lớn còn có vài hột cườm đang trổ, lúc đang lựa chim bổi thấy nó gáy trông lồng tập thể nên mua-----> giờ về nghe nó gáy và cũng đã chịu gù nhưng ít....nó nhát wa nên chụp dc có 3 thấm thôi... các bác làm đại cho em nó 1 quẻ nhé!
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    mong các anh và các bác nhiệt tình đánh già 2 con bổi này dùm em nha..... àh wen các bác cho em hỏi con bổi thứ 2 của em có chơi dc ko???? em nghe ng ta nói mầy con chim đang thây lông lớn mà chưa có tuổi rừng thì chơi ko dc, có phải như vậy ko????

4. truonggianghtv6

truonggianghtv6 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Em cũng có 01 chú nuôi được 04 năm. Năm nay thay lông lại có cái lông trắng ở cánh các bác xem giúp em cái nhé.

Last edited: 15/8/08
  5. dat_dquoc

Thích đã nhận:
    60
    Cảm ơn những lời đánh giá của bác Nghiavt !!! Con bổi của mình nó gáy cũng kô nhiều, gáy lúc sáng và chiều tối, nhưng cũng có lúc gáy lúc kô. thất thường lắm,có lúc cũng có gù... mình nuôi đc khoảng 1 năm, bầy giờ nó cũng khá dạn người, nhìn nó cũng dễ thương lắm.

6. vuly

vuly Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    1,182
    chào bạn Trường giang mình cũng mới bắt 1 chú gáy có đốm trắng ở cánh ,ở đuôi nhưng không gáy nhiều trông cũng hay mình cung ở HN hôm nào giao lưu nhé ???............

7. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    Nghe giang hồ đồn đại rằng chim gián cánh thường là chim hay, con này đã nuôi 04 năm thì chắc bạn nước non của em nó thế nào rồi nhỉ? vậy bây giờ chờ xem từ khi có gián cánh em nó có hay hơn trước đây không, kiểm chứng xem! chúc bạn có con chim hay

8. truonggianghtv6

truonggianghtv6 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Ok mời bác ( gọi cho mình theo số 0912324885 mình tên Giang)

9. nghiavt

nghiavt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,447
    em trên đẹp đó bạn, em này có khả năng kèm, nhanh miệng. chúc mừng bạn!

10. hoangmozi

hoangmozi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    258
    Bác này ác không chịu được. Lỡ không may mà cháy nhà thật thì cũng phải coi cha mẹ ông bà trước đã chứ. Chim hay thì còn tìm lại được chứ... hix
    nhưng nói gì thì nói chứ chim đẹp chẹp chẹp

11. dat_dquoc

Thích đã nhận:
    60
    hiihii !!! Bác hoangmozi noi cũng phải, con này theo các bác mấy măn năm nữa sẽ nổi, em lúc này cho nó ăn toàn là hạt kê kô hà, vì nó thích ăn hạt kê hơn, e để 2 cống lúa và hạt kê, mà khi nào hạt kê ăn hết rồi mới chuyển qua ăn lúa, khi ăn hạt kê nhiều như vậy nó rớt lông rất nhiều, làm vậy có tốt cho sức khỏe của chim kô?

12. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    vừa cho nhập hộ khẩu một em gáy có đốm trắng, chim non mới ra cườm, lúc bắt không khéo bị sổ lông nhìn hơi xác xơ một chút, xin mọi người đôi lời nhận xét về em nó, thanks

Last edited: 31/8/08
  13. hoan-nc

hoan-nc Thủ quỹ box cu gáy

Thích đã nhận:
    10,456
    ôi đẹp quá, cần j trắng hay ko trắng đâu nhìn thấy mê quá, gáy hay giọng chuẩn là được, E có 1 con gáy khác loại gáy bình thường chưa nghe thấy tiếng như thế nào cả.

14. Vanhkhuyen82

Vanhkhuyen82 Member

Thích đã nhận:
    4
    khi nào rảnh em up lên cho các bác xem chú gáy của ông bạn tui có hẳn đốm trắng ở 2 má và trên đầu cơ. mà chú ta có giọng gáy rất hay. nếu bạn nào muốn thấy tận mắt hoặc nghe ông chủ của chú chim đó kể về nó thì gọi vào số máy ( ô bính: 0975320102 - ô ấy ở Quận hoàng mai- hà nội).

15. dat_dquoc

Thích đã nhận:
    60
    Con gáy của mình có cái tật nhảy đêm nên vừa rồi 2/9 mình đã mang chú ta về quê cho người khác nuôi rồi. Vì nhà mình nhỏ, mà tối đến cứ 4-5h sáng là nó cứ nhảy đành đạch ko sao ngủ được. bây giờ kô có nó cũng buồn.!!!!huhuhuh