Gáy mộc bạch đề + dán cánh

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi thinhlovebirds, 17/7/14.

1. thinhlovebirds

thinhlovebirds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    174
    Nhờ đánh giá cu mộc bạch đề (3 móng trắng, 2 móng hậu và 1 móng biên) + dán cánh (1 cánh trắng) + dán má (2 bên má ngay dưới mắt có đốm trắng bằng hạt ngô đều 2 bên).
    Chủ Nhật vừa rồi rất tình cờ mua được 1 chú cu mộc với các đặc điểm kể trên.
    Cu mới bẫy được 1 tuần.
    Khi mua đúng tầm giữa trưa đã nghe tiếng gáy gọi, nhưng do xe cộ đông nên chưa nghe rõ được chất giọng.
    Nhờ các bác có kinh nghiệm về cu bói cho 1 quẻ xem có tương lai không?
    Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bác!
    Ảnh em nó đây ạ.

thangqn, yentq, hhhnam and 17 others like this.
  2. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Con này có bộ phao to, đẹp, phồng ra rất bự..........vì vậy bác toàn cho xem phao không à..........khaaaaaaaaaaaa.
    Con chim có những đặc điểm trên làm cho bác thích nên bác mới mua........vậy thì bác cứ nuôi cho thỏa chí đam mê, còn làm chim mồi thì tôi nghĩ nó chỉ kêu nghe cho vui chứ chẳng đấu đá gì dữ dội đâu bác. Thân

3. thinhlovebirds

Thích đã nhận:
    174
    Thành thật xin lỗi bác, tại em nó còn nhát quá nên em không chụp được tấm nào ra hồn, chứ không có ý mạo phạm đâu ạ. Hẹn các bác CN tới được nghỉ em sẽ cho ra chố sáng chụp mấy tấm nghiêm chỉnh để các bác bói giúp.
    Em chưa có KN gì về cu gáy nên rất mong các bậc lão thành chỉ bảo.
    Em mua con này vì thấy mộc mới bẫy mà dám gáy gọi nên nghĩ là có tố chất, còn bạch đề, dán cánh mà gáy gù chẳng ra gì thì cũng có ý nghĩa gì đâu ạ.
    Em lang thang đọc bài của các bạc lão thành nói chim bạch đề thường là chim hay nên mới quyết định mua đấy ạ.

4. cugaycuomsa

cugaycuomsa Member

Thích đã nhận:
    15
    bác ráng chụp vài tấm rõ hơn về bộ qui , cườm , cặp chân nói chung toàn diện con cu cho ae xem sẽ có những nhận định chỉ cho bác .

5. thinhlovebirds

Thích đã nhận:
    174
    Em xin phép post thêm vài tấm nhờ các bác vào xem giúp có tuơng lai không ạ.
    Thú thật em thích chim cu nhưng kinh nghiệm còn non nên rất mong các bác có kinh nghiệm tận tình nhận xét giúp ạ!

6. thinhlovebirds

Thích đã nhận:
    174
    Sao ko bác nào giúp em thế ạ! Các bác gắng bớt chút thời gian nhận xét để hậu bối như em có thêm niềm tin trong nghề chơi với ạ.

7. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    Chim đẹp và lạ bác ạ! Quy cánh như thế ( nhặt), có lông quặp, mỏng lông và mỏ đinh, bạch đề nữa thì nuôi thật tốt vào bác nhé! khi nên mồi nó sẽ trả công bác đãi thóc xứng đáng đấy! đấy! cái khó cái khổ của người mới chơi là thế, nhưng cứ nuôi một mình nó thôi, tìm các bài trên diễn đàn đọc để lấy kinh nghiệm và chăm nó, tập luyện cho thật tốt vào, nếu kỹ thuậ của bác tốt, 1 năm sau bác có thể cho nó đi rừdduwwojcw, hôm đầu nó chẳng gáy đâu, nhiều hôm nó sẽ gáy!
    Bác biết không, có con bổi dữ nuôi 8 năm mới nổi, tay tôi nuôi có con tận 5 năm mới thành mối, nhưng bù lại khi bắt bổi thì khoái lắm!
    Chúc bác vui!
    Thường thì mới chơi hay nóng vội, hay thải những con bổi hay ra đấy!

8. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    Chúc mừng bạn có con gáy lạ. Nếu không nuôi thì để cho mình nuôi em nó nha! Hehehehe

chaomaotanphu, Thinh_DL and PHIOMON like this.