Gáy xám mới tậu của Diepna

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi diepna, 7/7/08.

1. diepna

diepna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Đây là con gáy xám mình mới được một người họ hàng ở quê Hải Dương mang cho, mọi người xem có nuôi được không xin cho ý kiến nhé.
    Con này phao xám cườm chưa ra hết, giọng gáy có vẻ chưa tròn tiếng nghe rất buồn cười, Cúc cù cu, gu, nhưng giọng gu lại lên cao, hơi bị méo giống tiếng hót của chim hơn.:D
    Còn đây là con gáy mình mua bị vỡ đầu, không biết có lành được không, nó mất một miếng to bằng đồng su, con này thì phao trắng, bộ cườm của nó thì hết chê luôn.

2. van nam

van nam Member

Thích đã nhận:
    25
    chú cu cả bác diepna rất đẹp, e cũng mới bắt 1 chú cu ở hải dương đấy, hy vọng được giao lưu với bác, thân

3. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    hình bạn chụp không được rõ, khó xem quá. chim gáy bạn bị tróc đầu nếu không lành lại được thì thành con ... cu hói, trông cũng hay hehehe.... chim gáy bị tróc phần da đầu thì sẽ tự lành lại thôi, tôi cũng có một con bị tróc như vậy giờ đã lành hoàn toàn rồi

4. banchu

banchu Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    7,978
    Hình như con chim bổi này nó " ị " trong cóng lúa thì phải.
    Con chim tróc da đầu thông thường nó tự lành hết bác à. Nhưng cài phần da đầu rất dễ bị tróc lại... nên bác phải làm một cái màng bằng vải bên trên trong nấp lồng ngừa nó giẫy, để hạn chế sự sợ sệt của chim bổi bác nên bao phủ quanh lòng cho kỷ vậy....

Thân,

5. cuccucu

cuccucu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Con này của bác được đấy mà hình như cánh nó còn chéo thì phải mà trông nó to con nhỉ bác nuôi trong lồng to quá thì phải con này bổi và nó húc lồng thế kia thì chứng tỏ con này rất kô bạo người bạn nên để trong lồng nhỏ thôi kiểu trái đào đấy thì đỡ húc hơn , nhìn nó hói đầu thế kia tôi quá .
    CHào.

6. mecugay

mecugay Banned

Thích đã nhận:
    1,172
    Hi

Con chim này của bác Diep mua ở đâu em biết rồi. Em còn biết có nơi có gáy trắng cơ. Nguyên đôi luôn nhưng em chơi cu chỉ chơi giọng thôi không chơi "bộ". Cám ơn bác đã cho em xem chim của bác...hihi

7. Longnl

Longnl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    em có thấy gì đâu mấy bác,chẳng có hình nào cả,chán quá