GC và các bro YP giúp giùm

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi hieucun, 16/5/12.

1. hieucun

hieucun Active Member

Thích đã nhận:
    9
    tình hình là mình có mua thêm 2 bé YP nữa các bro giám định giùm trống mái cho 2 em y,có gì em còn đi đổi đc :D
    Em 1:
    Em 2:
    Và đại gia đình của em"
    Mình thả 2 em mới zo chúng cắn nhau chí chóe ko bik co sao ko nhỉ ~.~ 2 em cũ toàn mổ em mới:crying::crying::crying:

yeuchimthucanh and lebachu like this.
  2. lebachu

lebachu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34
    hi đệp nhể định nuôi đẻ à.bao nhiêu 1 đôi đấy

3. hieucun

hieucun Active Member

Thích đã nhận:
    9
    ko?nuôi 1 đôi màu vàng thôi,đôi màu xanh là mẹ vk lên nhìn thấy đôi vàng nghịch thik quá bảo mua cho mẹ 1 đôi về quê nuôi,thế là tậu 2 em ý về,cho chung xem chúng ghép cặp thế nào rồi tách ra,nhân tiện cho hỏi các chuyên gia là khi sắp sinh YP mái có dấu hiệu gì nhận ra ko?

4. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Ảnh 1 có flash nhìn không rõ nhưng tôi nghiêng về suy nghĩ là chim Mái.
    Ảnh 2 xanh lá cây là Mái.

Muốn chim cũ không cắn đuổi chim mới: bắt chim cũ ra nhốt riêng 1 ngày rồi thả lại vào chuồng chung.

hieucun and yeuchimthucanh like this.
  5. hieucun

hieucun Active Member

Thích đã nhận:
    9
    mình thấy 1 số ý kiến cho rằng khi chim đẻ thì lấy trung ra khi nào chim mai đẻ 5-6 quả rồi thì cho tất cả trùng vào để chim mái ấp ,như thế trứng sẽ nở đồng đều ,ko co tình trạng những chú chim nở sau sẽ yếu thế và bị chim đầu tranh thức ăn rồi chèn đạp chết,ko bik làm vậy co đc ko nhỉ,và mùa YP để là vao tháng mấy?

6. hieucun

hieucun Active Member

Thích đã nhận:
    9
    cho minh hỏi là cặp đôi YP của mình nuôi đc 2 tuần đã gần gũi với nhau rồi giờ mình tách ra,ghép con mái khác vào liệu có ảnh hưởng gì ko?
    CẶp cũ của mình là em bé màu vàng..
    GIờ mình ghép bé mái mới vào bé trống cũ:
    Bé mái mới:
    Bé trống cũ và bé mái mới:
    Bé mái cũ:
    Bé mái cũ và bé trống mới:
    Mình thấy bé mái cũ nhìn mình to hơn bé mái mới,đuôi chuốt theo 1 đường thẳng,bé mái mới thì màu lông có khác hơn 1 tí,nhưng đuôi 2 nhánh dưới bị chõe ra,nhánh dài bị gãy lên như trong hình,khi mình cho 2 lồng cạnh nhau thấy bé trống cũ cứ thò đầu ra nan lồng ,còn bé mái cũ thì leo lên vách lồng nhìn sang :( theo các pro mình nên ghép lại như cũ hay để vậy cũng đc,và 2 bé mái đó bé nào đẹp hơn ?? tại bé mái cũ và bé xanh mình chuẩn bị cho rồi,các bro cho lời khuyên có gì mình còn ghép lại 2 bé cũ cho ở với nhau,tại mình thấy 2 bé cũ hay chui vào tổ rồi.......

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:49 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:47 PM ----------

cho minh hỏi là cặp đôi YP của mình nuôi đc 2 tuần đã gần gũi với nhau rồi giờ mình tách ra,ghép con mái khác vào liệu có ảnh hưởng gì ko?
    CẶp cũ của mình là em bé màu vàng..
    GIờ mình ghép bé mái mới vào bé trống cũ:
    Bé mái mới:
    Bé trống cũ và bé mái mới:
    Bé mái cũ:
    Bé mái cũ và bé trống mới:
    Mình thấy bé mái cũ nhìn mình to hơn bé mái mới,đuôi chuốt theo 1 đường thẳng,bé mái mới thì màu lông có khác hơn 1 tí,nhưng đuôi 2 nhánh dưới bị chõe ra,nhánh dài bị gãy lên như trong hình,khi mình cho 2 lồng cạnh nhau thấy bé trống cũ cứ thò đầu ra nan lồng ,còn bé mái cũ thì leo lên vách lồng nhìn sang :( theo các pro mình nên ghép lại như cũ hay để vậy cũng đc,và 2 bé mái đó bé nào đẹp hơn ?? tại bé mái cũ và bé xanh mình chuẩn bị cho rồi,các bro cho lời khuyên có gì mình còn ghép lại 2 bé cũ cho ở với nhau,tại mình thấy 2 bé cũ hay chui vào tổ rồi.......

7. hieucun

hieucun Active Member

Thích đã nhận:
    9
    mình thấy bé mái cũ đứng lông đuôi cứ run run lông hơi xù xù ra có pải sắp sinh ko :)) ko pải bịnh nha.pân em ý bt.bay nhảy rất khỏe