ghê quá

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi cacon, 29/9/07.

1. cacon

cacon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con cá của Mình kô biết nó bị bịnh gì mà chổ đó nó lòi một khúc gì ra nhìn thấy ngê lắm , lúc mới bịnó chỉ lòi ra cở 1 lóng tay bây giờ thì 2 lóng tay rồi nhưng nó lại kô bỏ ăn và vẩn xung như kô có gì haết Bác nào có kinh nghiệm về nó thì chỉ Mình với

2. cacon

cacon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
  3. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá pác bị hiện tượng gọi là sa ruột, nôm na giống như bệnh trĩ của người, hiện tượng này xuất hiện khi cá của pác ăn thức ăn khô quá nhiều , thiếu thức ăn tươi và xơ, cá ko bị sao, ko bỏ ăn, nhưng đễ bị nhiễm trùng lắm. dùng cái thuốc gì đó mà mình quên mất tiêu , hĩ, nhờ bạn khác vậy!!

4. cacon

cacon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hihihihi , cá cũgn bị trỉ nữa , nhưng dù sao cũng cám ơn Bạn , mà dùng thuốc gì vậy Bạn , giúp Mình với . Thanks

5. kienan171

kienan171 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhìu khi có phải cá mái xả trứng ko ta, nghi lắm ah nha, nếu vậy là ngon luon đó

6. cacon

cacon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn các Bạn, Mình nói cái này chăc kô ai tinđâu nó tu85 hết bịnh rồi cái nó lòi ra tự đứt ra và hết bịnh , chỉ tội cái đầu nó cũng đi theo thôi , hy vong sau này nó sẽ bình thường , Mình up hình cho các Bác tự kiển chứng nhe . Mình có chụp hình cái nó tự đu81t ra nhưng nghê quá nên Mình thôi
    http://www.4shared.com/file/25372302/331213ef/30092007_003_.html
    Thanks All

7. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    trời,tự biên tự diễn luôn hả bạn(hôm qua đăng,hôm nay hết bịnh),bịnh lạ mà hết cũng lạ,đúng cá xịn rùi,người bị trĩ mà giống vầy thì hay quá nhỉ,dù sao cũng chúc mừng nha

8. kendin

kendin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    PóMỏ.com.vn.forumaquabird :| Đúng lá chiện lạ àh nghen! :D

9. cacon

cacon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình kô tự biên đâu , con cá nó bị lâu rồi Mình có họi ở chổ bán cá người ta nói là bắt nó ra rồi bơm thuốc bổ vào miệng nó , mà con la hán bắt nó ra rồi bơm thuốc vào miệng thì cái đ6àn của nó đi mất nên Mình để vậy mấy ngày rồi mới lên đây hỏi , thực sự là Mình còn bất ngờ hơn các Bác luôn đó nhưng dù sao thì Mình cũng vui lắm hihihihi nó hết bịnh là ok rồi , Thanks All

10. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    anh em nói chơi thui chứ nhìn tấm hình là biết đồ thật liền,có điều trùng hợp quá,mới đăng chưa kịp cho cách chữa,đã thế bịnh này khó chữa mà lại hết liền.Dù sao cũng chúc mừng