Ghép cặp chòe lửa sinh sản

Thảo luận trong 'CHIM CHÍCH CHÒE' bắt đầu bởi tran hong vuong, 3/6/14.

1. tran hong vuong

tran hong vuong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Minh da nuoi thu va ghep doi thanh cong mot cap choe lua,lua dau tien cho hai qua trung nhung chi no duoc 1 em,qua theo doi tu luc no cho toi mo mat la sau ngay,long chim dang ra rat nhanh,den ngay thu 9 khong hieu vi sao con trong tha con cua no bo vao thau nuoc tam lam no chet ngop,cac ban nao nuoi sinh san co bi truong hop nay khong? cho minh xin loi giai dap de minh hoc hoi kinh nghiem.
    Hien tai em no dang ap 4 trung nua,khong biet dot nay no no the nao,ban nao co kinh nghiem nuoi sinh san cho minh mot loi khuyen,em dang nghien cuu no,dang hoc hoi.Xin cam on cac ban truoc nha.

Mình đã nuôi và ghép đôi thành công một cặp chòe lửa, lứa đầu tiên cho 2 quả trứng nhưng chỉ nở được 1 em, qua theo dõi từ lúc nở cho tới mở mắt là 6 ngày, lông chim đa ra rất nhanh, đến ngày thứ 9 không hiểu tại sao con trống tha con của nó bỏ vào thau nước tắm làm nó chết ngộp. Các Bác nuôi sinh sản có bị trường hợp như vậy không? Cho mình xin lời giải đáp để học hỏi kinh nghiệm.
    Hiện tại đôi chòe lửa đang ấp 4 trứng nữa, không biết đợt này nó thế nào, bạn nào có kinh nghiệm nuôi sinh sản cho mình lời khuyen, em đang nghiên cứu nó, đang học hỏi. Xin cảm ơn các bạn trước nha.