Giá cả của cá dĩa ?

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi lizard_7, 18/4/06.

1. lizard_7

lizard_7 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    cháu chuẩn bị chuyển sang nuôi cá dĩa .không biết giá của mỗi con dĩa nhỏ của từng loại thì bao nhiêu trên thị trường ? xin cho cháu biết dùm :-S :-S :-S :-S :-S
    thanks a lot

2. huylemusic

huylemusic Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tùy theo loại.Bông xanh, lam, bồ câu . . . khoảng 50~70K/cặp cỡ 4cm-5cm.
    Khi mua nhớ trả giá cho chắc ăn!

:)

3. Bờm già

Bờm già Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Bạn hỏi 1 câu hơi khó trả lời. có 1 mặt bằng giá chung rồi, nhưng cũng có nhưng mức giá riêng. VD mình đã từng mua những con cá chỉ có 60K/con size 6cm nhưng cũng có lúc mình phải mua tới 1tr/con size 5cm, và theo mình biết thì cũng có mức giá cao hơn nữa.

4. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Nếu mới nuôi thì bạn chỉ nên nuôi loại thường thôi bông xanh hoặc bồ câu thì giá của nó cũng hợp lý khoảng 50k-60k một chú size 6cm-7cm sau đó có kinh nghiệm thì nuôi loại cao cấp hơn.

5. lizard_7

lizard_7 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    vâng, cám ơn các bác nhiều lắm!thông tin này rất có ích vì cháu mới chỉ tập nuôi cá thôi

6. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    anh ở trong HCM thì các loại cá đĩa thường khá nhiều và rẻ..cứ nuôi từ từ ..ban đầu chơi khoảng 100k vài đôi nhỏ..nuôi quen biết chăm và nắm 1 số bệnh cá rùi thì chơi loại to..đừng có thấy cá to đẹp mà liều chơi vội..nó ốm chết ra thì tiếc ngẩn tiếc ngơ !! hĩ

7. HIPPO

HIPPO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    theo em nghĩ thì mới nuôi ( để khỏi nản) ta nên nuôi cá khoảng 10cm trở lên. Khi đó cá khỏe cứng cáp rùi có gì yên tâm hơn ( chỉ có tính tham khảo vì có những con bệnh mà ta không biết) tốt nhất nên mua ở những tiệm sạch sẽ, nước trong, không bỏ thuốc gì trong hồ ( có lần em thấy 1 con bồ câu cực đẹp mà trong hồ tiệm đó bỏ thuốc gì màu vàng vàng là mình không dám mua luôn) còn nữa giá mềm thì ok luôn

8. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    em thấy mới chưa mua cá to,thiếu kinh nghiệm lỡ có "tai nạn" gì thì tiền học phí nó ít, đỡ...
    chứ con bự cứng cáp cỡ nào trong lúc nuôi gặp tai nạn,thiếu kinh nghiệm cũng đi tất...
    mà em nghe nói cái bọn nó từ 7cm-10 cm là "sung sức" nhất rùi...

9. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác mua loại cá dĩa da rắn đi , mình mới tập nuôi cũng mua 4 con nè . Khỏe mạnh lắm bác với lại giá của nó rẻ nữa nếu chết ko thấy tiếc . Giá 1 đôi là 80k .

10. lizard_7

lizard_7 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    uh !thanks nhiều!nhưng mà cho đính chính lại về tuổi tác !em (ko cháu mới đúng)có ...mười lăm tuổi ah .CÁc bác cứ nói cháu vậy kì lắm

11. aquarium

aquarium Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng mới nuôi cá dĩa nè. Mình thấy giá cá cũng giao động nhiều lắm. Nhưng cũng vài chục ngàn là rẻ nhất. Mà mình khuyên bạn nên mua cá của thành viên trên forum này hoặc bạn có thể tìm vài người nuôi cá ở nhà mà mua thì chắc ăn hơn. Cá ít bị bệnh và giá thì có thể rẻ hơn nữa. Chứ bạn mua ở ngoài tiệm thì cơ may vớt phải cá bệnh cao lắm. Chúc bạn mua được cá vừa ý.

12. huylinht

huylinht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    ở HN thì mua cá đĩa ở đâu là chất lượng nhất , các anh các chú ?? Cháu cung mới 16t thôi !!Đang tập nuôi cá dĩa :D

13. mynlove

Thích đã nhận:
    22
    ơ hơ tui cũng bằng tuổi nè..bắt tay cái dân 16 tuổi nữa đây rùi !!
    nếu bạn muốn mua cá đĩa chất lượng thì còn tùy vào loại cá mà bạn định mua
    nếu bạn định mua cá đĩa xanh Đức hoặc loại xanh thường thì có thể đến chợ Láng A ở đó có 1 hàng cá ko lớn lắm nắm ngay ở mặt đường..giá cá ở đó cũng ko quá đắt ...
    nếu định mua các loại đã đỏ thì có thể đến AG hoặc lên chợ Bưởi ( hàng cá thứ 4 ở chợ Bưởi tính từ dốc vào thui..còn các hàng # bóp nhau ghê lắm )
    ngoài ra kiếm được bác nào trong 4rum mà ở Han tìm địa chỉ đến mua cá đĩa là hay nhất..vì như các ảnh ý đã nói !!!
    chúc bạn mua được cá đĩa đẹp trong thời gian gần với giá ngon lành nhất..hiiiiii

14. huylinht

huylinht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    @mynlove: Mình đang tập tành chơi đĩa ! Vì trc đây chỉ cần chăm mỗi con Tài Phát, dễ ko à !! Ngày cho ăn 2 lần: sáng, chiều, thả mấy viên thức ăn mèo vào là ăn như điên.
    Nhưng bây h chuyển sang chơi cá đĩa nên cũng cần phải đầu tư n` hơn, cả thời gian, tiền bạc, lẫn học hỏi từ mọi người !!
    Theo các anh các chú thì bể 1.5m nên nuôi tầm độ bao nhiu con thì ổn, để em (cháu) còn biết đầu tư KT. Vì bể ko phải mỗi cá mà còn cả cây thủy sinh nữa.!! cám ơn nhiều !!

15. Trunchiiii

Trunchiiii Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
  16. HIPPO

HIPPO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    thành viên trên 4rum có ai kinh doanh cá đĩa không cho em địa chỉ bữa nào qua bắt mấy con với nha

17. Flame

Flame Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nè :D , nhà mình có nuôi và kinh doanh cá dĩa Bồ Câu đỏ , cá Dĩa Lam A mắt đỏ .. Bạn có thể ghé nhà mình tham quan rồi quyết định nhé . Địa chỉ 388 Phạm Thế Hiển P3 Q8 ĐT 8518408

18. deamon_ip

deamon_ip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    to Mynlove: Em có thể cho anh biết tên của cửa hàng đó không,nếu tính từ dốc Bưởi đi lên thì nó nắm bên tay trái hay tay phải vậy.Anh vửa đi mua 1 đôi cá đỏ,không đẹp mà cũng không thực sự rẻ.Trả lời giúp anh nhé.Cám ơn em

19. mynlove

Thích đã nhận:
    22
    dạ anh biêt dốc Bưởi rùi chứ gì?? đi từ dốc Bưởi lên sau đó đi thẳng khoảng 10m sẽ có 2 đường re..1 đường đi ra hồ Tây thì ko có hàng cá nào đâu..anh sẽ rẽ trái..cứ đi thẳng..4 hàng cá đầu tiên đều nằm ở bên tay phải..hàng cá đầu tiên thì bé tý ko có gì rùi..đúng hơn là như 1 cái xe cá đẩy ra đó..hàng cá thứ 2 và thứ 3 thỉnh thoảng cũng có cá đĩa đẹp nhưng bán đắt và dạo nè ko có cá hay sao ý...đến hàng cá thứ 4 thì có mặt tiền hơi nhỏ nhưng khá sâu( còn tên thì sozy em ko để ý nên chả nhớ nữa )..vô đó..hôm nọ em đi thì có ít đĩa lắm ( 6 hay 7 con gì đó )nhưng mà hàng nè cũng hay lấy cá...cá đỏ thì có nhiều loại..hôm nọ em mua 1 con gì gì..đỏ có vân xanh..size 8 cm khá ổn giá là 90k cũng chả biết đắt hay rẻ nữa..
    nói chung là đi mua cá đĩa đi xem nhiều hàng..hàng nào ưng thì mua thui à..hì hì

20. deamon_ip

deamon_ip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Anh định mua 1 đôi Bồ Câu,em biết chỗ nào ngon không,có nghĩa là nó nằm ở đường Hoàng Hoa Thám à,và đi từ đường Bưởi vào thì nó nằm bên tay trái đúng không em.