giá cả của kingkamfa

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi banhkembietkhoc, 18/9/08.

1. banhkembietkhoc

banhkembietkhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    em mở topic này là vì muốn thông báo với các bác là cá bột kingkamfa bột bây giờ cực cực hiếm và giá cả của nó rất là cao..............huhuhu.buồn ghê..............

2. namnhocvtvn

namnhocvtvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    191
    sao bạn nói vậy? Mình thấy bây giờ có ai chuộng kigkamfa nữa đâu,loại đó nuôi tỉ lệ lên đầu thì thấp mà giá cũng mắc nữa.Kigkamfa bột nhìn chuẩn giờ cũng cỡ 1tr2 thoai,có khác gì hồi trước đâu

3. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    kkf đẹp ,tỉ lệ lên đầu thấp nhưng ai cũng mún nuôi hết bạn à ,ai ai cũng hy vọng mình là 1 trong số đó ,nó đẹp bởi sự sáng của châu và dàn áo ko em nào có thể sánh bằng ,sở hữu 1 em đầu không khủng nhưng dàn áo tuyệt mỹ thì khỏi chê lun bạn à ,như thế em nó cũng có giá trị cáo lắm đó ,giá cả thì ko cao đến nỗi 1tr đâu nếu những em trung bình .Khi chơi kkf đó cũng như là bạn chơi xổ số thế thui ,đánh cược 5 ăn ,5 thua ,nhưng chính cái thú đó nên ai cũng mún chơi .bạn thử đi rùi sẽ thấy cái hay của việc nuôi kkf .kkf chuẩn thì hiếm thiệt và sở hữu 1 em "tương lai tốt" thì hơi khó nhưng có thể làm đc .nhưng hy vọng trong tương lai ,anh em trong diễn đàn sẽ ép ra đc 1 loài cá kkf việt nam ,ko khác gì của nước ngoài và khi đó giá cả sẽ bình dân cho tất cả mọi người

4. 123 suprem_kt

123 suprem_kt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mà kingkamfa rặt làm gì có mà mà mua - nhập hả ? ai dám bảo ràng với tình hình la hán hiên giờ ai dám nhập cá về nửa hả ? chỉ có king lai hoặc 1 số người buôn bán lừa khách hàng thôi- chỉ có 1 số ít đi dulich xách tay hên thì qua được hải quan nhưng số lượng có hạng thôi
    king kamfa thật sự thì ko có đâu mà có thì tỉ lệ cũng hiếm lắm- em thấy chơi tân king rẻ hơn nhiều

5. 123 suprem_kt

Thích đã nhận:
    3
    phải coi lại cái anh nói - 5 ăn -5 thua
    theo 1 tiền bối quê em đả từng thử trong nhiều năm qua thì 1 ăn mà 99 thì thua đó anh ơi .....thao anh ấy nói thì ảnh nuôi cá la hán 8 năm rồi chưa đạt được con king kamfa nào

6. banhkembietkhoc

Thích đã nhận:
    4
    bạn này nhầm rồi .ai nói với bạn là người ta không chuộng kkingkamfa nữa bạn đi khảo sát ở ngoài thi trường đi xem số lượng người chơi kingkamfa và đi đến các tiệm cá xem giá cả của nó là bao nhiêu ?
    chắc là các bạn sẽ thắc mắc tại sao mình lại mở topic này .... mình sẽ giải thích cho , kingkamfa ngày càng hiếm là vì các nước ngoài giờ rất chuộng dòng này vì thế số lượng của nó ngày càng bị giảm đi ...............giờ thì rất là hiếm.....

7. 123 suprem_kt

Thích đã nhận:
    3
    các nước ngoài là nước nào vậy ạ ? châu âu thì em ko biết chứ các nước bạn đông nam á thì phong trào nuôi la hán đi trước chúng ta từ 3-5 năm
    từ thập niên 80 bên đài loan đả có người nuôi la hán -và vết xe đổ của la hán đả kết thúc nhiều năm- người chơi cá kiểng - la hán bên châu âu thì ko nhiều zay xin hỏi bạn nước ngoài là nước nào ?

8. Dracula return

Dracula return Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    cãi nhau làm j cho căng thẳng thế các bác, kkf ko hiếm mà tỉ lệ lên đầu cũng ko phải thấp đến mức 1% đâu, cá bột kkf lại càng ko hiếm........... Tuy nhiên hiện nay cá bị lai tạp nhiều nên ko bít lấy đâu chuẩn mà so sánh, chi bằng cứ e nào tự ta thấy đẹp và hợp túi tiền thì nuôi chơi

9. banhkembietkhoc

Thích đã nhận:
    4
    kigkamfa bột không hiếm thì bạn chỉ cho mình chỗ mua đi..........mình kiếm cả mấy tháng nay không có được 1 con nào.........................

10. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Qui luật cung cầu gì kỳ vậy em trai? Càng nhiều người chuộng thì sẽ sản xuất càng nhiều chứ, đằng này lại hiếm, chỉ cần 1 cặp cá giống 1 tháng ra cả ngàn con chẳng lẽ Thái Lan ko có đủ? Hay là "nước ngoài " gì đó mê đến nỗi gom hết ko cho ra ngoài con nào? Điều này càng vô lý, vì so với Thái Lan, tay chơi gà mờ như mình 1 tháng cũng dư sức sản xuất cỡ 20.000 con bột KC hay KKC, còn cả cái nước Thái nếu người ta sản xuất chắc bỏ sông Sài Gòn cũng nghẹt, hay là ít chơi nên ko dám sản xuất nhiều? Em mở topic này anh nghĩ chỉ để chứng minh rằng con King mà em cho giá 2500$ là hàng khó kiếm thời điểm này phải ko?

11. banhkembietkhoc

Thích đã nhận:
    4
    nếu như sàn xuất cá kkc hay là kc số lượng của nó ra như vậy là phải rồi ....nhưng mà cả nước thái lan chì có 1 hoặc 2 trại cá chỉ mới sản xuất được dòng kkf thôi vì đó là bí mật mà, với lại kingkamfa không phải là dễ ép nếu như số lượng của kkf ép mà ra số lượng nhiều như kkc thì giá của 1 con cá bột kkf chỉ có mấy chục ngàn thôi chứ không đến cái giá cắt cổ 300_400 trăm ngàn 1 con đâu.............

12. Dracula return

Dracula return Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    kkf bột thì đầy, quan trọng là nó có đúng gu về kkf của bạn hay ko, chứ cứ yêu cầu này nọ rồi kêu ko có thì ko đúng........... Bạn thử lấy 1 e nào đúng chuẩn kkf của bạn cho a e xem đi, rồi mình gứi vài con khác xem có cần phải giống hệt như của bạn ko, mà sao tất cả đều đc công nhận là kkf????

KHÔNG CHỈ TRÍCH CÁ NHÂN NHA BẠN, ANH EM TRAO ĐỔI BÌNH TĨNH
    CÁM ƠN ANH EM
    MOD:DUNGKCXANH

Last edited by a moderator: 19/9/08
  13. huynh_long

huynh_long Member

Thích đã nhận:
    2
    King Kamfa

Đây là con King Kamfa 3 ngón của mình, do lúc thay nước hồ làm nó rơi xuống đất nên bi giờ bị xuống đầu luôn. AE xem giúp mình giá trị của con này nhé!!!

14. banhkembietkhoc

Thích đã nhận:
    4
    không sao dâu bạn à chăm 1 thời gian là nó sẽ lên đầu lại thôi............

15. banhkembietkhoc

Thích đã nhận:
    4
    chủ đề của mình là giá cả kkf thôi chứ mình có nói chuyện khoe cá hay là không kheo cá đâu..............bạn đọc kĩ trước khi trả lời chứ
    nếu như bạn biết chỗ thì chỉ cho mình đi .......mình đang cần mua đây

16. huynh_long

huynh_long Member

Thích đã nhận:
    2
    Mấy hôm trước có người muốn mua con King Kamfa này với giá 300k nhưng mình chưa bán, theo các bạn giá này là hợp lý chưa?

17. nhocyeuTK

nhocyeuTK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    tớ đọc báo thới giới cá kiểng thấy có tiệm king kamfa vừa mở nhập chuyên loại này mà, rồi cửa hàng lớn cứ hỏi ng ta nhập về báo giá cho, sao bạn lại đem chuyện này lên dd làm gì, kkf như bạn nói hiếm chứ ng chơi cá như mình chẳng thấy hiếm hay gì cả, có đều có thật sự bạn đi truy lùng chưa hay chỉ ngồi 1 chỗ rồi nói hiếm. Xem xét kĩ nhé. Thân

18. banhkembietkhoc

Thích đã nhận:
    4
    mình tìm hiểu kĩ càng rồi mới dám nói chứ ,ai lại nói linh tinh ở trên diễn đàn này được

19. blueice

blueice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ai bảo kkf bột là hiếm ,hôm nọ vừa đi đến tiệm anh Lam ... cả bầy luôn chứ thấy hiếm đâu,ko chỉ có tiệm đó mà ngay cả tiệm gần nhà mình cũng một bầy luôn ...cá bột mình khẳng định ko hiếm chỉ có điều giá của 1 em kkf bột là cao mà thôi với lại bạn khó có thể nhận biết hoặc ko thể nhìn dc tương lai của kkf mà thôi.

20. manhtien87

manhtien87 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    xin lỗi bạn HUYNH_LONG ...mình nhìn chú kamfa của bạn giống cá rô phi quá..có lẽ mình ko chơi là hán nên ko biết.có gì bạn thứ lỗi nhé
    .