Giá Cả ... Địa điểm ... Cách nuôi ... lựa chọn ...???

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi arowanafish, 11/11/07.

1. arowanafish

arowanafish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Em đang mún nuôi 1 Kim Cương Xanh ... 1 KingKamFa ... 1 cặp Đĩa tốt ... 1 Huyết Long con cỡ 2 3 tháng ... ai biết chỗ bán tốt giả cả hợp lý thì pm em cái ( em chưa đủ tuổi kiếm ra tiền => chưa dám chơi thứ dữ ) T_T ... nếu nuôi Huyết Long thì cho nó ăn như thế nào ... 1 ngày mấy cử ... nhận biết như thế nào là 1 con cá chuẩn có tương lai ... bà con cô bác anh chị giúp dùm em ... T_T THANKS ALL ... !!!!!!! ~X( :crying: ~X(

2. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn ko có tiền thì papa bạn cho kia mà lo chi .Theo mình,với mật độ cá dày đặc như thế thì nên nuôi em huyết long wa 1 bể riêng(150_60_70) .Bạn có thể tham khảo cách chọn HL trên 4room,Theo mình nghĩ huyết long khi nhỏ nó ko co màu gì cả đâu(nhợt nhạt)vì vậy,khi chọn bạn nên lựa em dáng đẹp nhé!(ko bít đúng ko nữa)Vì nhà mình nuôi Hồng long thôi,môi em nó đỏ...hơn máu kia+vi và đuôi đỏ rực.Nhưng dù sao đó cũng là đặc điểm của 1 em super red...chuẩn!Hồng khác huyết mà!

3. arowanafish

Thích đã nhận:
    6
    @Hoangbao3105: ừ ... mình cũng thấy vậy ... :-s ... mình đã nghía đc 1 cặp đĩa tại Hồng Anh ... bữa nào rảnh làm hồ xong vào múc lun ... :D ^^ ...
    Trong thành phố còn chỗ nào kiếm đc KingKamFa hoặc Kim Cương Xanh hok ... mình bít rất nhìu nhưng cá hầu như ko tốt ... :( ... về cá Rồng thì đang đi thị trường dò giá ... cá cỡ 50USD -> 130USD thì có lẽ mình chơi đc ... chứ những con cỡ 2 3 4 tháng ... kinh wá ... ^^

4. daudat

daudat New Member

Thích đã nhận:
    0
    Huyết long thì bạn phải thêm 1 số không sau số 130USD nữa bạn ơi

5. mê cá rồng

mê cá rồng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    vậy chơi TL đi bạn vừa đủ tiền đó chứ HL cỡ 1500~... lận bạn ko tham khảo 4rum à mới chơi nuôi nhiều thế chăm sóc nổi ko bạn.nếu chơi HL bạn nên dừng những loại kia vì chăm lo cho nó cũng hết thời gian rồi bạn ơi!!!!!!

6. arowanafish

Thích đã nhận:
    6
    @daudat: Ôi ghê thế cơ àh ... HL đẹp wá ...
    @mê_cá_rồng: thôi đành chơi TL vậy ... mà Hồng Long thì sao ? ... mình thích con nào có màu đỏ đỏ ... ^^ ... HỒng Long với Thanh Long giá cả thế nào hở các bác ... ^^ ? ...

7. mê cá rồng

mê cá rồng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    lúc nhỏ thanh long 600~800,hồng Long loại 2 cỡ khoảng 2tr~..(chú ý HL có mấy loại lân nha)còn Huyết long giá cả rất cao có đủ Kinh nghiệm hãy chơi nha bạn.chúc bạn có cá đẹp.

8. arowanafish

Thích đã nhận:
    6
    Giá cả cũng vừa túi ... ko wá cao ... bác cho em hỏi những địa chỉ đáng tin cậy cái ... ^^

9. arowanafish

Thích đã nhận:
    6
    Hồng Long ... hay Thanh Long ... con nào lên màu dữ hơn và màu đậm hơn ... hình như thanh ko có màu ... T_T ... :D bác cho em hỏi lun địa chỉ chỗ nào đáng tin cậy và giá cả hợp lý chút :D

10. ca ca ca

ca ca ca Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác cho hỏi ở Đà Nẵng có đại lý nào bán cá rồng đẹp không cho em hỏi 1 ty . Nhớ ghi địa chỉ nghe các bác.

11. danghoc

danghoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mẹ cha ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!:crying: :crying: :crying: :crying: Ganh tỵ wá nè trời=(( =(( =(( =(( =(( !!!!!!!!!!!!! ko có tiền mà nuôi Huyết Long??????????????