Giá cả lồng MI???

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho chim hoạ mi' bắt đầu bởi Fly Dragon, 12/5/08.

1. Fly Dragon

Fly Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Hôm nay, mình đi qua phó Lý Nam Đế định mua 1c lòng MI để nhót chú MI bỏi.Chủ hàng nói: lòng trúc loại thuòng ko chạm trỏ 250k,lòng tre thuòng 150k.Mình quyết định chua mua về tham khảo ý kiến của ae.Mong các ae giúp mình mua dc 1c lòng chắc chắn và giá cả hợp lý.Xin cảm ơn!

KtsBim thích bài này.
  2. digital_life

digital_life Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Bác nhìn thử cái màu của lồng xem nó có đều màu hay ko ?
    Chứ theo em lồng 250k chưa fải là Lồng Trúc thật đâu ạ ! Nhớ kiểm tra độ chắc chắn của lồng vì Mi mộc nó khỏe lắm, :D Gẫy nan lồng như chơi ấy :d

KtsBim thích bài này.
  3. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Giá cả bác mua là tương đối chính xác rùi. Những loại lồng như vậy bác nhờ người ta phun sơn luôn cho đảm bảo để không bị mốc khi mùa nồm. Bác mua lọ keo 502 chấm vào các chân nan là tha hồ chắc chắn. Chọn lồng cái nào không có độ cong vênh, vanh khít, đáy phân sâu-không dùng đáy nông bẩn hay gây bệnh cho chim. Nếu bác định sắm lồng xịn hơn thì hỏi loại lồng mi nhà Tập làng Vác làm. Giá lồng chợ loại đẹp ( tách vanh đấy bác nhá)rơi vào cỡ 450.000 cho lồng đực, 400.000 cho lồng mái chưa kèm phụ kiện.
    Chúc bác mau tìm được lồng đẹp,

KtsBim thích bài này.
  4. Fly Dragon

Thích đã nhận:
    38
    Cảm ơn! ae đã giúp mình có thêm kinh nghiệm.Mình sẽ có gắng lua 1c lòng thật tót.Khi nào có mình sẽ post để ae xem giúp.

KtsBim thích bài này.
  5. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Chào các bác,
    Nếu bác nào có điều kiện thì mua thử kiểu lồng mi Thổ của nhà Tập làm. Em thấy cặp lồng dạng đó dùng rất hay cả về chất lượng lẫn hình thức, đem ra hội thì hết ý. Giá cả rơi vào cỡ 1tr1 đến 1tr3 tùy theo tính chất đặt hàng.
    Chúc các bác sớm mua lồng đẹp

KtsBim thích bài này.
  6. duongtuanphuong

duongtuanphuong Active Member

Thích đã nhận:
    43
    Em mua ở chợ mơ 280k cái lồng Thổ chủ hàng cho ngồi lên thử ko sao thi mua=)) Cái này chắc em sang cát nó cung ko hỏng:devil:

KtsBim thích bài này.
  7. gglk2002

gglk2002 Member

Thích đã nhận:
    22
    Giá cả bây giờ đắt đỏ lắm, minh chỉ nuôi mi mà ko hay lắm thì chỉ cần lồng loại thường thôi. Bạn lên Hoàng hoa Thám mua lồng tre, giá khoảng 100k là có cả áo lông, cóng đựng thức ăn và đáy lông rồi.

KtsBim thích bài này.
  8. Fly Dragon

Thích đã nhận:
    38
    Cặp lồng mà bạn nói mình ko nhìn thấy nên mình ko biết như thế nào?Còn hôm nọ mình ra Lý Nam Đế nó có cặp lồng chạm cực đẹp giá 1tr700k.Mấy hôm sau mình quay lại thì nó đã bán rồi.Có điều kiện mà chơi cặp đấy thì...khỏi nói.

KtsBim thích bài này.
  9. Fly Dragon

Thích đã nhận:
    38
    Bạn mua giá đó là hơi bị đắt.Cửa hàng ở chợ Mơ đó mình cũng qua xem rồi,nó bảo mình giá 300k nếu lấy nó bớt cho 20k còn 280k,nó cũng ngồi lên thử,nhưng mà nan lồng của nó ko dc thẳng cho lắm chắc do làm ko kỹ.Mình thấy lồng đó giống y hệt,nhưng giá nó đắt hơn ở Lý Nam Đế và lại ko đẹp bằng nên mình lại quay về LNĐ và mua 1c giá 240k,cầu TQ giá 20k,bộ cóng 3cái 25k=285k,nó bớt cho 5k nên tổng chi phí cả bộ là: 280k tất cả.Mình cũng ấn cả 2 tay dùng hết sức đè lên cái lồng,nhưng mà ko có vấn đề gì xảy ra cả.Đây là kinh nghiệm của mình mong đóng góp ít nhiều để ae tham khảo.Các ae nào biết những địa chỉ cửa hàng bán lồng uy tín về chất lượng và giá cả xin hãy đóng góp cho mọi người trong DĐ.Xin cảm ơn!

Dưới đây là hình chiếc lồng của mình:

nguyenhaicat and KtsBim like this.
  10. duongtuanphuong

duongtuanphuong Active Member

Thích đã nhận:
    43
    Trời ơi cái Lồng của Bác ở chợ Mơ bán co 200k ( em chua hỏi có bơt hay ko) Cai lồng của em cái của có khắc đầu rồng và quả hồ lô màu giông màu lồng để cho móc treo đẹp và hợp với lồng hơn của bác cái đế thì hợp kiểu lồng Thổ chứ ko tròn như của bác. :x

Và cái Lồng của em đc thử thục tế thàng ban em 50kg chống 2 tay vào lồng du cả người lên vãn ko sao:laughing:. Em 80kg chủ hàng ko cho thử:crying:

Và điều quan trọng nhất là con Mi non em nuôi vào đấy sông rất khỏe mạnh và đã tập hót:applause:

Vì thế em mua 280k đất hơn bác 40k là hơp lý rùi :-* Mạc dù nếu ông ý bán rẻ hơn thì vẫn tốt hơn:D

Bác cho em hỏi bác mua lồng ở bao nhiêu Lý Nam Đế để em lên mua cái kiểu cống có cái gài như thế:blushing:

KtsBim thích bài này.
  11. cuongnoi

cuongnoi Banned

Thích đã nhận:
    41
    Bác làm ơn cho em địa chỉ cụ thể vói. E cũng muón mua mót cái, mà tìm khó quá. Trong Hà Đông, cái lồng bình thường kém mà cũng đòi 350k. Địa chỉ cụ thể là thế nào, Bác chỉ giùm. Cám ơn!

KtsBim thích bài này.
  12. Fly Dragon

Thích đã nhận:
    38
    Chiếc lồng của bạn hôm mình đi chợ Mơ mình cũng dc xem và cầm rồi.Nó cũng giới thiệu với mình là cửa lồng chạm Rồng (nên nó mất nhiều tiền),còn quả hồ lô thì nó phải thửa mãi mới có,có khi chiếc lồng bạn mua đúng là chiếc hôm mình xem.Bạn mua đắt hơn mình 40k là hợp lý rùi,nhưng bạn có dc nó khuyến mại cho cái cầu ko?Nó bảo mình nếu mua (280k) nó sẽ tặng cho cái cầu.
    Có khi do con mắt thẩm mỹ của mình kém hay do sở thích của mỗi người khác nhau,chứ thực lòng mình ko thích những chiếc lồng chạm trổ cầu kỳ,vì nhìn nó rất rối mắt.Mình chỉ thích những chiếc lồng trơn,nhất là lớp vỏ bóng bên ngoài của tre, trúc nhìn rất đơn sơ,mộc mạc...và đẹp.Đấy là mình cảm nhận vậy thôi chứ ko phải mình bảo là lồng chạm trổ xấu đău nhá (ae có đọc đừng hiểu lầm ý mình).
    Còn về địa chỉ cửa hàng ở Lý Nam Đế thì mình ko nhớ,nhưng mình có thể chỉ cho bạn: Bạn đi dg Phan Đình Phùng rẽ tay phải vào phố LNĐ,đi khoảng hơn 100m thì cửa hàng nằm ở bên tay trái (ở phố LNĐ chỉ có 1 hàng bán ).Thân chào!!!

KtsBim thích bài này.
  13. nhan1234

nhan1234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    401
    tôi thấy lồng bây giờ cái gì cũng đắt hơn trước 30-50% , đúng là thời lạm phát có khác , nó còn lên hơn lạm phát ấy chứ

KtsBim thích bài này.
  14. kenzy

kenzy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Mấy cái lồng của mấy bác nhìn chắc cú quá lồng ở SG khó mà tìm cái nào ok như vậy!!!nếu có 350k em cũng chơi!!

KtsBim thích bài này.