Giá cả thị trường:D

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi hms1993, 27/2/08.

1. hms1993

hms1993 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em củng mới tập choi khuyên thôi,củng gần dc 1 năm roài :D,củng biết dc sơ sơ thôi,nhưng nói về giá cả của con chim thì em pó tay.Em muốn hỏi mấy bác 1 chú khuyên líu khoảng 6 tiếng rồi giá cả nhiu là chích xác nhất ạ.Nuôi 5 em chả có con nào líu cả nhưng dc cái dạng người và siêng líu gió;)

2. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    tùy vào cách líu của con chim mà người ta định giá bao nhiêu. nói k líu 6 tiếng thì vô cùng lắm, nhưng bình thường thì khoảng 200k.

3. khoen_pro

khoen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn nói thế thì khó định giá lắm. Để cho giá được con chim phải xem nó có những yếu tố j . Lông lá . Dáng vóc , có tật xấu hay không . Nếu 1 con lông lá đẹp , không lộn cầu , người dài, líu siêng chắc rơi vào khoảng 1 tr trở xuống

4. Ongbau

Ongbau Member

Thích đã nhận:
    10
    Em khong go duoc tv la sao vay, con vanh khuyen be xiu ma dat vay? Em thay bay cung de, ma mua dau co muoi muoi lam ngan dong. Khi nao cac bac co dip vao Ha tay que em, em tang vai con vua liu vua mua hay lam.

Bon khuyen em bay duoc an ton chuoi qua, cac bac nao muon nuoi thi mang chuoi doi chim nhe.

Diễn đàn có tích hợp bộ gõ TV bạn có thể sử dụng mà

Last edited by a moderator: 28/2/08
  5. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Nhà bạn ong bầu chim nuôi được mấy vụ rồi mà vừa líu vừa múa.
    Nếu thật là chim lâu năm rùi thì cho mình chiêm ngưỡng tý!!

6. Ongbau

Ongbau Member

Thích đã nhận:
    10
    Trong đàn Khuyên nhà em chỉ có một con như vậy, nuôi được khoảng 6 tháng thôi. Nó líu không đứng im một chỗ như các con khác mà cứ xoay ngoắt bên này bên khác liên tục trên cầu như ca sĩ biểu diễn vậy.
    Em còn vài con líu quay lộn lòng vòng hay lắm. Khi nào em quay phim gửi lên các bác xem.

7. hms1993

hms1993 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chài theo bạn nói líu quay lộn vòng vòng thì coi chừng nhầm lẩn là chép giây đó.Con Khuyên mà em nói trên thì hình và lông thì OK roài , líu khoảng 6,7 tiêng gì à mà làm sao tới 1tr vậy . Hem dám hỏi chủ chim vì thấy ngại ngại sao á,nên hỏi giá các anh trước.Thanks

8. Ongbau

Ongbau Member

Thích đã nhận:
    10
    Chim vành khuyên mà, nhà em nuôi cả đàn. Em sẽ chụp ảnh gửi các bác coi. Vì chim khuyên có hai vành tròn màu trắng quanh mắt nên gọi là vành khuyên. Ở Việt nam mình chủ yếu là loại Japanese white eye hoặc oriental white eye, chúng thường bắt cặp vào mùa xuân. Em là con gái nhưng nghiên cứu rất kỹ về chim, các bác đừng cười nhé, em đang nuôi mấy cặp chim khuyên trong lồng lớn (to hơn chuồng trâu cơ) và chúng đã làm ổ rồi. Sắp tới em tha hồ có khuyên con đỡ phải đi bắt.

9. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Ha.ha... nuôi khuyên làm tổ thì phải là cao thủ rùi. Ẩn cư luyện công tại Hà tây đây. Nuôi sáu tháng mà líu thì cũng không phải thường rùi nhỉ..
    Bạn cho địa chỉ hôm nào vào xin mấy chú mộc nào!!!

10. rambo_499

rambo_499 Member

Thích đã nhận:
    5
    Tôi cũng ở Hà tây sao không biết cao thủ này nhỉ - ong bầu cho xin Địa chỉ hôm nào Đồng Hương qua chiêm ngưỡng 1chút được không??? Nghe nói thèm quá.....!

11. khoen_pro

Thích đã nhận:
    1
    Hay quá , thứ 7 này mình cũng có việc phải qua Hà Tây . Nếu bạn có số điện thoại thì cho mình xin nhé. Tiện thể mình cũng xin luôn địa chỉ . Mình rất muốn qua nhà xem con chim múa của cậu

12. Ongbau

Ongbau Member

Thích đã nhận:
    10
    Nếu đúng tuổi xem trên này thì cậu phải gọi tớ bằng chị cơ đấy. Điện thoại không dễ cho đâu, mình có thể trao đổi trên diễn đàn này thôi. Tớ đọc nhiều bài của cậu và thấy cậu hay phát minh ra những điều mới nhưng cần phải đọc kỹ chứ gọi mình như con trai vậy. thế nào tớ cũng gửi clip lên cho câu xem chim múa và líu.

13. khoen_pro

Thích đã nhận:
    1
    Theo kinh nghiệm nghiệp dư của tôi thì "ông" không phải là con gái .
    Vì có những lí do sau :
    thứ nhất là cái nick của ông : OngBau nghe không nữ tính
    thứ 2 ông không phải là tay gà . Những gì về khuyên ông không những biết mà còn biết khá rõ . ( con gái thì không có chuyện đó )
    thứ 3 dựa vào ngôn ngữ viết của ông thì tôi không thể cho rằng ông là con gái . Đơn giản con gái rất ít khi giới thiệu mình trên mạng ( để tránh làm phiền )
    Nhịn ăn chờ tin của ông ( khà khà)

14. Ongbau

Ongbau Member

Thích đã nhận:
    10
    Tớ không nói chuyện với cậu nữa, thời này chẳng ngại gì hết, có điều tớ nghiên cứu chim Khuyên để làm bài chứ không phải kinh doanh. Dù sao trong năm vừa rồi tớ cũng thấy mê khuyên vì nó bé mà tiễng hót rất mê li. Cậu đừng trả lời bài này nữa nhé, tớ không muốn nói chuyện thêm gì hết với cậu. Chào

15. khuyenmian

khuyenmian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    Đúng đấy khoen_pro ạ .CẬU OngBau là NỮ đấy nhìn Avata của người ta nè ...

16. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Nói vậy là bạn ong bầu nghiên cứu sinh vật học à? chuyên đề chim vành khuyên. Mong bạn sớm post những chú K cưng của mình cho anh em thưởng thức...!!!
    Hiện tại sách giáo trình về K anh em cũng đang rất cần. chắc bạn nghiên cứu thì phải ghi lại những kết quả nghiên cứu. hy vọng bạn sẽ chia sẻ những kinh nghiệm của mình cho mọi người cùng học tập.
    Thank!!!:)

17. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    thế này thì ông em khuyenpro ko biết rồi, con gái nhiều người chơi khuyên còn cao thủ hơn cả con trai, một khi nư đã có đam mê thì ông em cứ phải chạy dài mới bằng được các cao thủ nữ. nói chung mình không bàn chuyện bạn ongbau là nam hay nư, mình chắc là nữ nhưng ko quan trọng, quan trọng là anh em có cùng đam mê về khuyên để giao lưu học hỏi.

18. khoen_pro

Thích đã nhận:
    1
    Nói thì là nói vậy , thật ra tôi thấy lạ thôi . Sống trên đời 24 năm trời nghe thấy chuyện con gái thích chơi khuyên bất chợt cảm thấy hơi sốc. Mà thôi không cần phải bàn vì cái chuyện trời ơi đấy nữa . Ah đọc kĩ lại thì hóa ra là "bạn í" nghiên cứu về khuyên (chắc là do nhu cầu học tập). Tư nhiên cảm thấy chuyện thích khuyên của bạn í lại hơi có lí. Thôi dù sao thì tớ cũng lỡ trả lời rồi. Có vẻ hơi vô duyên nhỉ ? SORRY vì đã làm phiền

19. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Sao lại giận dỗi thế bạn ơi, lần đầu tiên ai chả thế. Tha thứ cho cậu ấy đê :D :D :D

Phải cho cậu ấy biết con gái là thế nào chứ

20. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
    Hehehe, vậy là khoen_pro vào xem lại bài dưới nhé, không những chơi mà còn chơi hay nữa kìa, cầm lồng trên tay, giữa chỗ đông người và khuyên thì vẫn líu bong bong.

Con gái chơi khuyên này!