Giá cả thiết bị và hồ thủy sinh

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi bbbbbb, 3/11/08.

1. bbbbbb

bbbbbb Member

Thích đã nhận:
    0
    -Sau khi xem xong mấy bức ảnh hồ thủy sinh trong 4rum em rất thích , tới nổi đêm đó cứ bồn chồn không ngủ được như sắp có người yêu:x.Hôm sau em với tâm trạng đó em mở 4rum và tìm tòi học hết môn vỡ lòng về hồ thủy sinh, giữa muôn ngàn phong cách ,muôn ngàn sáng tạo của các tiền bối đi trước em cũng rút ra được 1 số kinh nghiệm riêng cho mình, em muốn làm 1 cái bể dài khoản 60 cm để test trước khi vô bể lớn 1m4,chủ yếu trồng trân châu và nuôi tép nhưng ngặc 1 nỗi không biết kinh phí giá cả của từng loại thiết bị, lợi và hại của chúng nên vẫn còn phân vân không biết nên làm thế nào cho tiết kiệm và hiệu quả tương đối nhất
    -Anh chị đi trước nếu biết giá phân nền, máy lọc ngoài,lọc tràn, đèn, co2..làm ơn chỉ dùm để em liệu xem có thể thực hiện được không ạh
    -Àh , cho em hỏi thêm, nếu nhờ cửa hàng setup 1 hồ dài 1m2 chủ yếu trồng trân châu nhật để nuôi cá đĩa thì giá bao nhiêu ạ
    Em xin cám ơn

2. sieudylan

sieudylan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình biết một chút chia sẻ với bạn
    phân ADA là 70k/kg
    lọc ngoài thì tùy theo loại khoảng từ 70k đến vài trăm
    đèn 1 bóng lebo là 35k, 1 bộ thì khoảng 150k đến 200k
    1 bộ co2 là 400k
    còn setup1 hồ dài 1m2 thì mình qua làm giúp bạn cũng được chỉ lấy tiền xăng thôi,nếu bạn cần thì pm 35370867 gặp Dương

3. rdoder

rdoder Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo mình biết thì phân ADA chỉ có 60k thôi hà, 1 bao của nó la 9kg = 540k
    À mà bạn có rảng thì giúp mình setup hồ với , thank bạn nhiều

4. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    trồng chân trâu nhật khg nuôi cá đĩa đc đâu bạn ơi nếu trông CTN khji cho cá ăn nó sới tung lên đó bạn ạ và cũng khg nên dùng CO2 nhé.nếu bạn muốn kết hợp thủy sinh và cá đĩa cũng đc nhưng bạn cần tìm hiểu kỹ