Giá chòe lửa

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi kebaodam, 9/1/13.

1. kebaodam

kebaodam New Member

Thích đã nhận:
    1
    ae cho mình hỏi giá chòe lửa chuyền hay bổi vùng Nam Cát Tiên hiện giờ giá nhiêu vậy. mình nên nuôi lửa chuyền hay bổi đây các bác, nghe nói bổi nuôi lâu lắm mới chịu hót

2. quangnl

quangnl Member

Thích đã nhận:
    22
    Bác thích em để cho con Lửa Mã Đà mùa 2, siêng miệng và nhiều dọng nhưng vẫn còn nhát, lông đuôi chưa ra hết. Hôm bữa đi Phú Lý thấy hót đấu cũng tạm, về nhà được 1 tháng rồi. Thấy đuôi nản quá, muốn kiếm em đuôi dài luôn.

3. hieu11

hieu11 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Cái Nick chủ thớt nghe thấy ghê quá, Nick này mà nuôi chim chắc bóp chết "chim" quá.....

4. candat

candat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    578
    cập nhật cho anh nhá - giá ở xì gòn - chỉ mang tinh chất tham khảo

- bổi duoi dưới 20cm hàng thường 180k

- bổi đuôi 20cm - 400k đến 600k tùy dáng con chim

- bổi đuôi 22cm giá 1,2tr đến 1,8tr ( cái này chỉ nghe nói )

Em đang ao ước con chèo lữa chim chuyền đuôi tầm 20cm , không biết có tìm được không .

motngaybinhyen and ancaraven like this.
  5. tai hai mi

tai hai mi Member

Thích đã nhận:
    8
    bác ở đâu zây? bác để lại giá nhiêu , e cũng đang tìm con lửa về cho nó tập mấy em lửa con lên giọng nè..... bác trả lời nhanh nhá.

6. chich

chich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    có bác nào cập nhật giá lữa bổi mới nhất tại SG k nhỉ? em đang cần mua mà chưa biết chổ nào bán rẽ.

cám ơn các bác

7. cacochop

cacochop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    up cho giá cập nhập nhất, lửa bổi tại sg, không biết lửa bổi thế nào chứ lửa thuần mùa này nhiều con được đưa ra giá mền lắm, bà con nguyên cứu

8. Binyt

Binyt Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình vừa nhượng lại em Lửa chuyền với giá 1tr. Chăm hót, giọng to. mỗi tội là ngắn giọng. chim mùa này đang thay lông nên m ko biết n trổ hết là bao nhiêu. Mình kết e nó ngay từ kái nhìn đầu tiên, nguồi cả chục người ăn uống cách lồng 2m mà n vẫn hót chuyện bình thường, thằng e mình n cũng thích quá năn nỉ bán cho, nể quá nên nhượng lại. Bán xong hay ngày nay thấy lòng buồn quá, chăm chút n thành thói quen rồi giờ ko có thấy nhớ , thấy tiếc. Mai chắc phải đi bắt e bổi về thay. N hét giá 850k chim thì đang thay lông với hơi nhát. Hót thì chủ yếu hót chuyện các bác tư vấn giúp em xem vậy hợp lý không? Ngoài bắc giá chòe lửa hơi đắt ạ

9. danhninh

danhninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Chim cò thì nhiều giá ăn thua là mình có kết và thích em nó hay không thôi.

10. cacochop

Thích đã nhận:
    108
    giá như vậy là hợp lí, nếu thấy thích mắt thì bụp ngay, mùa này chim thay lông là chuẩn nhất và thay xong sẽ có bộ lông đạt đỉnh......

11. Binyt

Binyt Member

Thích đã nhận:
    0
    Hix em bắt về đc hơn một tuần rồi mà n ko chịu hót gì cả, mà chắc bắt n nên n thấy e là sổ tứ tung nát hết bộ đuôi đang mọc rồi. Đang nhử sâu cho n dạn hơn mà ko có chuyển biến. Các bác có phương pháp nào cho CCL dạn người chỉ giúp e với, em thấy nản quá, đi làm cả ngày nên chỉ có sáng sớm tranh thủ chăm nó, cứ đà này chắc ko ăn thua mất.

12. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Nó còn lạ người nuôi,môi trường sống mới,thay đổi thức ăn...Bác cứ kiên nhẫn,chim đang thay lông không nên vọc phá nó,sáng cho phơi nắng tí,cho ăn mồi tươi rồi trùm áo lồng lại,khi nào xong lông rồi tính tiếp.

Binyt thích bài này.
  13. Binyt

Binyt Member

Thích đã nhận:
    0
    Khổ một cái n sợ mỗi e bác ạ, treo lồng chỗ nhiều ng đi lại, ng ta đứng xem, đỗ xe máy dưới lồng n chả bảo gì, nhưng chỉ nhìn thấy e là sổ, e đang cố kiên nhẫn chăm sóc n, do ko có thời gian nên cũng vất vả. Em này mỏ ngắn đầu xà, cổ và hầu đẹp nhưng mỗi tội mắt hơn to và lồi ko biết em nó có thành tài ko nữa, tiếc là ko chụp đc hình cho các bác đánh giá

14. cacochop

Thích đã nhận:
    108
    nó sợ bạn rồi, cứ xem như cái khó nó ló cái mê đi, chuyện này thường hay xảy ra vì lửa nhớ mặt dai lắm, phải có thời gian rồi chim mới nhận ra bạn "hiền" lắm. giải pháp của mình trong trường hợp này chỉ đơn giản là tránh mặt đối mặt với chú nó, móc nơi yên tĩnh cho chú nó hót ríu, tuần kè mái 2 lần lúc kè luôn có mình đến bên, siêng tắm ( ngồi xem chim mau dạn)...bạn không nên nhử sâu. dục tất bất đạt.

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:58 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:54 PM ----------

có nhiều cao thủ lại thích mắt lồi, mình không phải cao thủ nên lồi hay khoong không quan trọng miễn sao tiếng hót rừng rú là được

Binyt thích bài này.