giá chòe than non???

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi ngohuudan_sonca, 11/5/12.

1. ngohuudan_sonca

ngohuudan_sonca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    chỗ mình có một bác bắt được tổ than con 3 con(mình ở quảng ngãi mà chòe than ở đây đang là dầu mùa hay sao í), ổng bán giá 400k cả tổ, giá này có nên mua không các bác, cho mình hỏi nếu ổ 3 con thì những con nào thường là trống để mình biét lựa cho dễ, để lại cho ổng con mái nuôi cho vui :p,
    các bác trả lời sớm để ổng bán mất là tiếc lắm đó,

Last edited: 11/5/12
  2. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    mua luôn đi bạn giá đó hợp lý rồi.................................

3. hoangduyhlk

hoangduyhlk Member

Thích đã nhận:
    6
    ở quê mình giá như vậy là đắt! nhưng chắc là từng vùng # nhau nên giá #nhau.quê mình co 50-70k 1 em thôi! nếu tổ 3 con thi con nhất và con 3 thường là trống! ổ 4 con thì cũng vậy (thường là như vậy thôi bạn nhé! còn phân biệt trống mái thi bạn xem gầm mỏ của con nào đen nhất thì là trống!(chính xác khoảng 80%).chúc bác thành công!

4. ngohuudan_sonca

Thích đã nhận:
    58
    nản quá các bác ơi, chìu nay vô múc thì thèn kia nó súc trước mất giá 400k, nó còn 1 ổ có 3 trứng, mình đặt cọc nó lun 300k, cở hai tuần nữa mình sẽ thông báo két quả, và pót hình lên cho ae đánh giá, hy vọng sẽ mua được tổ này!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

5. ken.nguyen

ken.nguyen Member

Thích đã nhận:
    2
    ban có thể chỉ cho mình gầm mỏ là ở đâu không?neu như thuận tiện bạn pót cho mình cái hình nhé. thanks....

6. hoangduyhlk

hoangduyhlk Member

Thích đã nhận:
    6
  7. khacbactdh

khacbactdh Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo tui cũng không có căn cứ đâu, nếu chim mà đẻ lứa đầu thì tỉ lệ trống nhiều hơn (bây h chẳng hạn), còn lứa sau tỉ lệ chim mái nhiều hơn

8. ngohuudan_sonca

Thích đã nhận:
    58
    pac hoangfduylk ơi, theo mình thì con của bạn rất có khả năng là mái, mình đã từng chọn 1 chú như thế, đó là tổ 5 con mà nó là em lớn nhất, mỏ của em nó phần đỉnh thì đen tuyền, đen hơn rất nhìu so với những em kia nhưng phần gốc mỏ của nó lại có màu hồng như em của bạn và lớn lên thì nó đã trổ ra mái, và nó là một em mái rất to con( ngang ngửa với những con trống), trong khi nhứng con trống kia thì có màu mỏ không đen tuyền, chỉ gọi là hơi đen thôi nhưng màu mỏ cả phía đỉnh mỏ và gốc mỏ đèu như nhau, và 2 chú đó đã trổ ra trống( đó là em số 2,3,4)
    có vài kinh nghiêm trên chia sẽ với anh em, mong mỗi người sẽ lựa được cho mình những chú chòe vừa ý.

9. duc hien

duc hien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    537
    chòe than con ở mình thì 300k ổ 3 con. còn con đã biết ăn thì 350k/1em, con còn đút ăn thì 250k/1em bao trống. mình còn 5 con đang đút trong đó có 1 em bạch đề hết 8 mòng lun. hehehe k biết có tương lai gì k đây.

10. forest bird

forest bird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    các bác cho em hỏi, chích chòe than mà toàn thân trắng hết thì giá trị có cao lắm không mấy bác. chim non còn trong ổ nha. mình ở Tây Ninh, gần biên giới campuchia. thỉnh thoảng thì mấy thằng campodia đem chim chòe than non qua bán cho bà gì. bà đấy là mối mua chim. mỗi lần khoảng vài chục đến 100 con non gì đấy. hum bữa có 2 con non mà lông thì trắng toàn thân hết lun. hong biết giá trị thế nào nhĩ

11. duc hien

duc hien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    537
    kg nuôi được đâu xui lắm. bác mà kg thả ra tai họa sẽ ập đến đó.....