Gia đình cá đĩa của deamon_ip :)

Thảo luận trong 'Cá đĩa của Thành viên' bắt đầu bởi deamon_ip, 16/7/06.

1. deamon_ip

deamon_ip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8

Em thích nhất con này :)

Mong các bác chỉ giáo dùm

2. lizard_7

lizard_7 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    đẹp wa' trời lun!Bé nào nhìn cũng hấp dẫn hết !mờ pác mua ở đâu vậy?

3. hanhnam

hanhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @

bầy cá dĩa của bác đẹp thật nhưng mà có một số con người không cân đối.con trường giang hổ bác mua bao nhiêu thế,con này không đẹp bằng con em đang nuôi

4. VinhTien1992

VinhTien1992 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em thấy con bồ câu hạt lựu của bác là tuyệt nhất, nó có đầy đủ bông hết, nhìn chảy nước miếng luôn, cho hỏi bác mua ở đâu vậy

5. THUYTRANG

THUYTRANG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn có hồ cá đẹp quá, bạn nuôi trong hồ thủy sinh hả, con màu vàng tên gọi là gì bạn mua bao nhiêu, ở đâu vậy bạn.

6. Thac Mo

Thac Mo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hello

Bể cá của bạn nhiều loại quá, nhìn nhức đầu.

Con màu vàng cũng là bồ câu phải ko??? Nhưng bạn nuôi có vẽ không được tốt rùi. Lý do là mình thấy cá không đươc sung. Kỳ của nó xẹp lép xuống nhìn không thiện cảm. Có lẽ có vấn đề gì chăng???~X(

7. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    nước hơi đục ( hay là do đèn ) cá chưa sung , con thái hổ ( hình 3 từ dưới lên ) nuôi chung với cá dĩa ....chắc là tốt ko ? cá thủy tinh nuôi chung cá dĩa ...ko ổn , bạn nên bắt cá hoàng kim nuôi riêng và cá thái hổ nhỏ nữa vì tụi này năng động hơn cá lưỡi kéo , dĩa ....thủy tinh , trùi ui có cá chuột nữa ( hình cuối ) nói vd thi nha bạn nếu cá dĩa mà tiết nhiều nhớt hay bênỵh thì con này đeo theo ăm nhớt thấy ham lắm ...cây với cá thấy bể bạn nuôi tập hợp quá .

8. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Đàn cá này của bạn quá đẹp nhưng cá không được khoẻ vây kỳ không căng,bạn xem lại nguồn nước ,sự kết hợp giữa các loài cá,sự kết hợp giữa cá và cây điều chỉnh lại thì tuyệt vời.

9. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    hix anh 2 yêu quý ơi...cá khiếp quá đấy...em đến bái phục anh luôn..mấy con mal nhà anh ác quá...con đĩa vàng trông cũng ngon lành quá..chỉ có 1 điều duy nhất là cá nhiều quá...nên chúng bơi khó vướng víu nên vây ko căng..hơi phí !! ke ke..khi nào cá lớn cần thanh lý phải nhớ đến em đầu tiên đó nha..khà khà !!
    nhưng mà sao cái bể nhà anh dạo nè bơ phờ vậy..à chắc mải cá quá ko chịu chăm cây chứ gì..con vàng đó mua 200k đó à anh ơi ??

Last edited: 16/7/06
  10. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Đàn cá dĩa này rất đẹp, nhưng nuôi với mật độ và hỗn tạp chủng loại kiểu này thì Blue lo quá...
    Bác này nuôi kiểu thích con nào là nuôi con ý, không cần biết chúng có tập tính ra sao, có hợp với nhau không...Cái hồ rong của bác trước đây trông cũng ngon lành, vậy mà giờ đây...có lẽ hồ rong là do người khác set-up cho bác? vì người thật sự hiểu cây, hiểu cá không bao giờ dám nuôi như thế này...
    Giải pháp tốt nhất là chuyển toàn bộ đàn cá dĩa sang 1 hồ khác rộng hơn, chuyên dùng nuôi dĩa, các lọai cá còn lại có thể nuôi tại hồ rong cũng được.
    Vài lời góp ý chân thành, mong bác đừng giận...
    Blue.

Last edited: 16/7/06
  11. deamon_ip

Thích đã nhận:
    8
    Cám ơn các bác góp ý.đúng là nuôi nhiều cá quá,em cho đôi Trường Giang Hổ sang bể to rồi nhưng bị lũ cá khác nó óanh nên lại phải cho về bể này.Em đang tính mua thêm cái bể Atman 1,5m nữa nhưng hiện tại chưa có xiền nên thôi đành cho nó sống chung tý vậy.Nước đục là do con Trường Giang Hổ nó cứ xới lên,ghét quá nhưng k biết làm thế nào cả :(.
    To VinhTien1992: Cá bồ câu đó là em mua ở ngoài Hà Nội bác à vì em ở Hà Nội mà.
    To Blue_Dolphin
    To ThuyTrang: Con màu vàng mình mua 200k :)
    To Thac_Mo: Không phải không được xung đâu bác à,cho thức ăn vào thì cả lũ tranh nhau ăn,cái chính bác thấy nó không được xung vì diện tích bé vì bể treo tường mà nên nó không bơi quanh quanh được.
    To Blue_Dolphin: Chẳng biết ai hiểu cây hiểu cá hơn đâu bác ạ :),tất cả đều là do em setup đó nhưng đang chú ý đến cá nên trông ít cây,để cá làm chủ đạo.Đang tính mấy tháng nữa mua cái bộ Atman 1,5 của Aqua đây,còn bể treo tường chỉ nuôi neon

12. Thac Mo

Thac Mo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Có lẽ là do hồ chật quá thật.

Vậy bác nên chuyển chỗ ngon lành cho tụi dĩa đi. Chứ cá dĩa của bác thành loại "dĩa hạt xoài" rồi. Không khéo sắp tới chúng thành cá rô nữa cũng nên.:D :D

Nhưng theo em thì bác có cái hồ đẹp thật. Tụi cá cũng đẹp, nhưng do chúng chưa thể hiện được hết khả năng thui. Thân:applause:

13. anhthuyen

anhthuyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    79
    Bạn nuôi cá đĩa trong bể thủy sinh có nghĩa là đã chấp nhận nhiều thử thách khó khăn , việc đầu tiên là vấn đề dinh dưỡng cho đàn cá đấy !

14. deamon_ip

Thích đã nhận:
    8
    to Thac_Mo & anhthuyen: Cám ơn những lời khuyên của 2 bác :)

15. lamcamthanh

lamcamthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy có nấy con cá trong suốt nhỏ bơi bên trên là cá gì vậy , bạn mua bao nhiêu tiền

16. bui thai hoang

bui thai hoang Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Last edited: 9/8/06
  17. deamon_ip

Thích đã nhận:
    8
    to bui thai hoang: Ui bạn có con đĩa vàng đẹp và đặc biệt quá, không biết ở Hà Nội mà muốn mua cá ở thành phố Hồ Chí Minh thì làm thế nào nhỉ
    to lamcamthanh: Đó là con rồng thủy tinh bạn à,nuôi nó khỏe lắm,mình mua 25k/1 đôi

18. bui thai hoang

bui thai hoang Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hiện nay ở Lưu Xuân Tín -quận 5 cửa hàng anh Dương Bắc cá vàng nhiều lắm-mình quên số điện thoại rồi he he ''

19. deamon_ip

Thích đã nhận:
    8
    k biết có dịch vụ chuyển cá từ trong Nam ra ngoài Bắc không nhỉ