Giá Khuyên ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi vinhhan, 16/12/10.

1. vinhhan

vinhhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    195
    Không hiểu ở nơi khác giá khuyên thế nào , chứ ở chỗ em , cả Quảng Nam và Đà Nẵng , giá một em khuyên trong lồng mà lông cánh te tua là 35k [-([-([-( , hỏi ai mà mua cho nổi. Mấy em tạm được được ( được được thôi đấy nhé ) đều bị đẩy giá lên 60 -70K . Muốn kiếm một em để luyện sao mà khó quá :crying::crying::crying:

npxan, ladylovez and khuyen gia like this.
  2. khuyen gia

khuyen gia Active Member

Thích đã nhận:
    75
    như vậy là quá đắt rồi bạn ơi, ở hn mình khuyên mộc trong lồng tập trung thì giá giao động từ 15k đến 30k là căng..còn mộc nhưng đã được tách riêng và lông lá đẹp thì cũng tùy nhưng giá mặt bằng chung là 50k -> 100k..

vinhhan thích bài này.
  3. huyduclc

huyduclc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    683
    Hà Nội khuyên vẫn rẻ nhất, mình ở Lào Cai khuyên ngoài hàng bán rất ít vì ít người chơi nhưng mua toàn 70-80/1con chọn, con loại đã tách thấy hót chuyện thì cũng tầm 200-300 lít

vinhhan thích bài này.
  4. TrangPhong

TrangPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    Ặc ặc................. gì mà tận 200 đến 300 lit thế kia???? BẠch tạg à?????????????

vinhhan thích bài này.
  5. ndquochuyitdn

ndquochuyitdn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    90
    [video=youtube;9aQOAnspXGo]http://www.youtube.com/watch?v=9aQOAnspXGo[/video]
    [video=youtube;Mb4rxAQDtqE]http://www.youtube.com/watch?v=Mb4rxAQDtqE[/video]
    Mình ở đà nẵng mộc 25k 1 em,
    2 em trên mộc mình nuôi 1 tháng,không thuốc kích,chỉ nuôi bột không nhé

npxan, nuoichimto, vinhhan and 2 others like this.
  6. To vinhhan: Vành Khuyên dạo này khó bẫy, độ 1 tháng hơn nữa tôi sẽ tặng bạn vài con bổi tuyển. Liên lạc lại sau, thân!
    Bạn gì ở Đà Nẵng nuôi giỏi quá, mới 1 tháng mà líu kinh thật!

Last edited by a moderator: 17/12/10
  7. ndquochuyitdn

Thích đã nhận:
    90
    chắc gặp hên thôi bác,em nuôi chỉ cho ăn bột 12k/1 lạng tuần châu chấu 1 lần.Khuyên em ở TP thỉnh thoảng cũng bẫy được nhưng nhác,treo lên khuyên vê nó lào vào bum ngay ấy bác

vinhhan thích bài này.
  8. hufahp

hufahp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,374
    Mộc gì mà bắn ác vậy bác. Bác mua lại của người khác hay bẫy vậy

vinhhan thích bài này.
  9. DÂN KO CHUYÊN

DÂN KO CHUYÊN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Thật ko vậy????????? Mình dự định kiếm vài em về chơi tết vì mình nghĩ chắc nó ko đắt lắm. Nhưng nghe bạn nói vậy chắc từ bỏ ý định quá. Quê mình cũng quảng nam nhưng ở gần thị trấn vĩnh điện. Phải lên đó mới có chim để mua. Để khi nào học xong về hỏi giá. Nếm đắt quá thì cũng chịu, từ bỏ nuôi khuyên. Còn ngược lại thì cố gắng kiếm luôn vài em kẻo sau này chim lên giá hahahhah

vinhhan thích bài này.
  10. ndquochuyitdn

Thích đã nhận:
    90
    ah chim mua lồng đấy bạn.Mộc 100%.nuôi khuyen từ nhỏ đến giờ mới được 2 em líu ^^

vinhhan thích bài này.
  11. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    Trời............chim vành khuyên giá gì ghê quá........các Bác về mua đất ở Cà Mau, cất 1 ngôi nhà trồng 1 cây sọp hay cây gừa làm cảnh cho mát.....đảm bảo 1 buổi sáng ngồi uống càpe thôi cũng bắt đc 5-7 con......nếu cố gắng ngồi tới chiều mà có 2-3 cái bẫy khuyên......đến chiều có lồng khuyên vài chục con......rồi nhổ lông, rút ruột......dồn đậu phộng rang vào.........là lai rai luôn......hiiiiiii.........vui thôi chứ......tại Bạc Liêu mùa này 1 con có 7.000 đồng, 1 người đi bẫy 1 ngày có thể kiếm 70-80 ngin trong ngày. Các tay thợ săn bán 1 con 7 ngàn cho các tiệm, mình lại mua 1 con 30 ngin, mua 2 con 50 ngin, mua 5 con trở lên 20 ngin, mua 10 con trở lên thì 15 ngin, tới mùa khoen mặc sức mà chọn lựa.......vô số...........ở vùng em ko có khứu, chích chòe lửa, chòe đất,....Còn chim khoen và chích chòe than thì vô số kể cả cu đất.............
    Kính mời các Bác đến Cà Mau 1 chuyến sẽ biết thực hư nhe! Kính!

vinhhan thích bài này.
  12. DÂN KO CHUYÊN

Thích đã nhận:
    40
    Bạn biết là người bán họ mua 7.000 bán lại 30.000 vậy mà bạn vẫn mua tại quán hay sao. Nếu là mình thì kiếm người bẫy mà mua. Như thế tốt hơn nhiều. Đúng là trong bạn khuyên rẻ thật nhưng cũng vì trong đó khuyên nhiều nên rẻ thế chứ ngoài này ko có một con thì ko đắt sao được..

vinhhan thích bài này.
  13. phutancamau

Thích đã nhận:
    4,648
    trời, nói gì tìm đc người bán gốc, mà em đâu có mua......tới mùa đi bẫy nuôi.....em chỉ nuôi 1 con hà......bây giờ biết khoen nhiều người chơi chắc vài bữa tìm 1 con nữa quá,,,,,,,,,con nào líu dữ mới nuôi, treo đâu cũng líu mới đc, hiện em có 1 con chỉ đứng 1 chân khi líu....nên bắt đầu mê mê rồi, xưa nay ko thèm để ý, nuôi cho có vậy hà, giờ thì......khác. kính

DÂN KO CHUYÊN and vinhhan like this.
  14. nguyenvuhiep

nguyenvuhiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    bản chất khuyên bắt cũng khá dễ nếu bẫy kiểu bẫy gọi đàn thì nhiều lắm ! chọn được con hay mới khó ! bẫy đấu thì mới chất chim con chim căng và nhiều tương lai hơn ! mình nhớ có lần mình bẫy 1 ngày được 2 mẻ mỗi mẻ lồng 4 cửa là 8 con ! nói chung chúng nó háu ăn nên nhanh dính lắm :D quan trọng sau đó lọc tách bầy bắt đầu chọn mình nhớ có lần mình nuôi 20 con đã vào cám nuôi lọc được 4 em còn lại thả ra chúng nó cứ lần quẩn quanh nhà bu lồng đòi ăn cám :( hizz nhìn ngứa mắt kinh ! khuyên hà nội buôn lại mình thấy vẫn rẻ 25K môt con mình mới đi móc 2 con cách đây 1 tháng ăn cám tự làm đã bắt đầu líu ùi :D

15. tienvuong

tienvuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    chính sác mình cũng vậy nè.Mua trong lồng móc 15 em về vào cám sau đó phong sinh dần còn giữ lại 5 em để chơi.Mà cái bọn khuyên nó quấn người thật tha ra mà nó không chịu bay đi.Ngày nào cũng về bu lồng đòi ăn cám có con nhìn nó ra ngoài sơ xác chăc đói quá mà chưa biết kiếm ăn.Thương tình lại cho 1 ít cám với ít chuối cho nó ăn tam. :D .Có con nó quanh quẩn hàng tháng vẫn không bay đi hẳn.Vậy mà có em kết thíc nó sổ lông ra lại mắt tăm mất tính thế mới đen :X

vinhhan and phutancamau like this.
  16. phutancamau

Thích đã nhận:
    4,648
    dạ đúng rồi, nếu 1 con khuyên nuôi khoãng 3 tháng trở lên chỉ nuôi 1 lồng duy nhất ( ko thay đổi lồng) thì có thể thả đi ăn buổi sáng được nhưng ở nhà phải có 1 con nữa để giử chân nó nhe, với lại xung quanh nhà phải có cây. Em thì chưa dám làm chứ có Chú gần nhà thì sáng Chú ấy cứ thả ra cho bay vòng vòng mấy cây trứng cá xung quanh nhà ăn......tí rồi cầm lồng kê lại gần nó nhảy vào. Nhưng phải nhớ có 1 con giử chân nhe. Nếu các Bác ko tin xuống Cà Mau nếu ko có em hoàn toàn chịu mọi chi phí và hình phạt đó...Em cũng thấy khuyên nuôi cũng khá khôn nhất là khi có kẻ thù đến gần như chó hay ong bầu chẳng hạn nó liền kêu két két...và nhìn mình với ánh mắt kêu chủ giúp đỡ vậy. Có hôm sáng sớm trời nắng em đem ra phơi tự nhiên nghe kêu két két két....em biết có gì ko hay chạy ra thấy 1 con bù cắt nhỏ đậu trên dây điện đang ngắm đắm đuối con khoen. Đúng là khoen rất khôn! Kính!

17. hieu11

hieu11 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Khuyên ngoài Bắc là Khuyên xanh, trong Nam đa số là Khuyên ( khoen) vàng không àh. Khuyên của Bác phutancamau làm món " nhét đâu phộng, chiên giòn " làm mồi nhậu chắc là khoen vàng rồi. Khuyên vàng rất siêng hót chuyện nhưng ít có em siêng líu. Chúng hót chuyện như gà con; còn líu thì chẳng to, rõ và hay như Khuyên xanh.

18. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    hôm nọ lên chợ phiên hỏi 20k 1 con nhốt trong lồng tập trung
    thích con nào thì chọc con ý

19. DÂN KO CHUYÊN

Thích đã nhận:
    40
    Sao các bác sướng thế không biết. Khuyên gì mà 20.000 1 chú. Trong em bây giờ chắc khoảng 40-50 rồi. Lâu rồi ko lên thăm ông chủ bán chim nên giá cả ko cập nhật được..hic..Nhưng em tin chắc là nó nằm trong khoảng đó hoặc hơn nữa...Nghĩ mà buồn quá..hic

20. ndquochuyitdn

Thích đã nhận:
    90
    đà nẵng khuyen 25k 1 chú thích thì chọc mua 10 con 20k,mua 100 con 15k mắc cái nỗi gì