giá làm một máy lạnh tự chế?

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi toannhoc, 8/11/07.

1. toannhoc

toannhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    các bạn cho hỏi nếu mình muốn làm một cái máy lạnh tự chế thì mình ra ngoài tiệm điện lạnh nói họ làm đc ko?có cần hình để cho họ thấy?hay chỉ cần nói là họ làm được?do muốn nuôi ong đỏ và đẻ nên cần gấp các bác hướng dẫn giúp.........thanks các bác nhiều

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Đến mấy tiệm điện lạnh hỏi chi tiết. Mình mô tả dùng ống nối cho chạy qua dàn ra sao ( nhiêu l/giờ ) & yêu cầu nhiệt độ khoảng nào là nó biết + định giá được ah.

3. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
  4. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Toàn tham khảo thử nha: http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=24851
    Mình nghĩ nếu chế toàn bộ với tủ lạnh mới cũng chỉ khoảng 2000k trở lại thôi, tận dụng tủ lạnh cũ sẽ rẻ hơn, và tiền điện theo tủ lạnh nhà mình thì tối đa 60k/tháng.
    Chú ý: Chưa có thử thực tế, chỉ là ý kiến riêng của mình, bạn nào làm trong ngành điện lạnh cho mình xin ý kiến nha, cũng tính thử nhưng không rành kỹ thuật nên chưa dám.
    Thân

5. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Làm thì không sao nhưng nếu ông điện lực cúp điện nguyên ngày chắc khóc bằng tiếng Irac luôn quá :D
    Sắm thếm cái máy nổ cho đủ bộ bạn ơi ;)

6. toannhoc

toannhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ặc toàn làm để nuôi tép ong mà nên đâu có cần máy nổ hả bạn.khu quận 1 ít khi nào cúp lắm mà cúp là nguyên ngày ko àhkakakkakaa:D bác aelus nếu rành thì hôm nào hỏi dùm và làm dùm trả tiền thanh toán luôn đc hẽm.....tại thấy nuôi ong đỏ + RC cũng thú vị nên ghiền hihihhi cho toàn cái giá dùm nha thanks nhiều