Giá phụ kiện cho cá ???

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi HacDinhHong, 4/10/07.

1. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào bác bác! Mình cần mua 1 số phụ kiện cho hồ cá nhưng không rành về giá cả. Các bác có kinh nghiệm thì tư vấn dùm mình nơi nào bán giá tốt nhất nhé:
    Chân hồ cá: 1x0,4m
    Hộp lọc kính cho hồ 1x0,4m (hồ này thì nên dùng loại 3 ngăn hay 5 ngăn nhỉ :confused: )
    Máng đèn cho hồ 1x0,4m
    Mình ở gần NT và LXT. Thanks các bác rất nhiều

2. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo mình nghĩ hồ nên dùn loại lọc 5 ngăn thì tốt hơn ( lọc mình đặt làm 20*20 =100k )
    Máng đèn thì nến bạn tiết kiệm thì có thể ra các của hàng thiết bị điện tử mua cũng đc , đèn 80 nhà mình mua ngoài cửa hàng giá 60k , xài tốt
    Chân hồ thì tùy là loại chân sắt ống hay hộp nữa ( không hơn 150K )

3. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Trước khi mua các phụ kiện bạn cần xem xem hồ mình đã đủ an toàn chưa.Vì với những hồ có kích thước lớn thì độ an toàn là trên hết.
    Kế đến là vấn đề chân hồ, đây cũng là một phần ko kém quan trọng vì nó quyết định sự an toàn của hồ cá vì vậy cần một chân hồ thật chắc chắn và phù hợp.
    Còn về máng đèn và hợp lọc thì bạn RAI đã góp ý chính xác rồi
    Để an tâm hơn bạn cẩn tham khảo nhiều cửa hàng, khi đi mua cần đi hai người để sáng suốt lựa chọn.Chúc bạn sẽ có hồ cá đẹp

4. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hồ mình đã kiểm tra rồi. Mình dùng chan sắt V40 (loại có lổ để bắt bulon) phía trên lót 1 tấm ván 1x0,4m roi mới để hồ lên nên chắc chắn lắm. Vì kính kiềng phía trên là 5mm nên mình hơi lo hộp lọc 5 ngăn + vật liệu lọc nặng quá hồ chịu không nổi. Hộp lọc 5 ngăn cho hồ 1m tiệm Hồng Hải (NT) bán 90K

5. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Nên dùng sắt V6 cho chắc cú. Còn về cái kiềng kính thì bạn ra tiệm kêu có cắt vài thanh kính 8ly dán vào là ok thôi. Có gì đâu.
    Tiệm HH thường tính 10cm = 10k ( chiều dài ) Nếu lọc dài 100cm tính 100k :D