Giải cứu đàn cá

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi giun_dat, 13/9/07.

1. giun_dat

giun_dat New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các thành viên trong diễn đàn, mình mới chơi cá trong khoảng nửa năm nay thôi, nhờ có diễn đàn nên cũng học hỏi được rất nhiều các kinh nghiệm nuôi, nhất là những bài của member Cây với cá, Haituonglong..., số lượng cá tử vong giảm đi đáng kể từ khi mò mẫm vào diễn đàn.

Vấn đề mình cần hỏi là sắp tới phải đi công tác một tuần không có ai chăm sóc và cho cá ăn cả, nhờ người thân thì không được vì hiện nay mình đang sống ở Nhật, không có thằng bạn thân nào để nhờ vả cả, có vài thằng thì lại không thích chăm cá mà chỉ thích ăn cá, nên nguy cơ đàn cá biến thành đồ nhậu là rất cao.
    Để cá vẫn sống trong thời gian một tuần mà không cần sự chăm sóc thì phải làm thế nào ? Ai có kinh nghiệm vào chỉ giúp !

2. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    vấn đề khó khăn đây , đặt biệt là pác lại ở bên Nhật , hok bik bên đó có dịch vụ nuôi cá thuê hok nữa , hay pác có thể nhờ hàng xóm cũng đc , như e đi chơi hơn tuần nè, nhờ hàng xóm wa canh nhà hộ + chăm sóc cá nhà e lun

3. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Cái này hơi căng àh nha.Bạn có thể kiếm xem bên ấy có máy cho ăn tự động ko rùi mình thiết kế cho ăn trong một tuần.Bỏ đói một tuần thì hơi tôi chúng nhỉ.CHúc bạn sớm tìm ra giải pháp

4. giun_dat

giun_dat New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình hỏi cửa hàng bán cá rồi nhưng nó không nuôi hộ, hàng xóm ở đây thì cả năm nay chưa nhìn thấy mặt nhau bao giờ, thường thì mọi người đều đi làm về muộn, về nhà chỉ ngủ ngày mai đi làm tiếp nên ít có thời gian dao du với những người xung quanh. Cuộc sống lạnh lùng như con giun đất vậy.

Máy cho ăn tự động thì mình chưa tìm hiểu qua, nhưng cũng phải hỏi xem thế nào nhỉ ?
    Hôm nào rảnh sẽ Post ảnh cá của mình lên cho mọi người xem.

5. hungpnc

hungpnc Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Ôi thật khó đấy chắc bạn phải giải phóng đàn cá quý của bạn sau khi đi công tác về làm lại từ đầu thôi.