Giao lưu cùng bác ÂN (ancugay)

Thảo luận trong 'Cu gáy cafe' bắt đầu bởi NHAT DUY TH, 21/6/13.

1. NHAT DUY TH

NHAT DUY TH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,204
    Được dịp nghĩ mát 3 ngày tại SẦM SƠN cùng cơ quan ,AE hẹn nhau vậy là bác ÂN bỏ bê đồng nghiệp và gia đình nguyên một ngày ..........................:laughing::applause:
    Như đã hẹn 5h45 bác ÂN cùng chú em đồng nghiệp có mặt tại nhà NHẤT DUY vì nắng nóng phải đi sớm nên sau cái bắt tay gặp mặt AE đã vội xách lồng lên đường =)) sau 30ph chạy xe cũng tới đc bãi đánh

thung này khá nhiều chim và rất trận sau 1h chim k dám chung cây chỉ đứng xung quanh thúc lấy lệ cho có oai là chủ nhà :crying:
    trên đường đi bác ÂN phát hiện thấy một cặp đang thả diều :applause: anh em dừng xe tác chiến :laughing: treo mồi đc 10ph thì thần điêu đại hiệp xuất hiện anh em buộc lòng thu quân :crying:

2. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Cảm ơn Bác Nam Nhi và chú Duy đã tiếp đón! Phải công nhận bổi Xứ Thanh còn rất nhiều và có âm giọng, bài bản tốt! Thung đánh rất đẹp, bà con Dân Tộc thân thiện! Nhưng cũng phải nói là chim khá trận và tinh khôn. Nếu có thời gian và trang bị đầy đủ sẽ trèo và đúng thung ở của chúng thì mới có thể chinh phục được! Hẹn một dịp sẽ trở lại Xứ Thanh. Một lần nữa cảm ơn!

3. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    đi nghỉ mát mà bác Ân mang theo mồi thì chắc ko biết nước biển mặn hay ngọt rùi hjjjj

4. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Vẫn tắm nhiều đó Sơn ơi.......................................................................................! Nước biển mặn lắm hehe. Chú Sơn có muốn leo đồi không nhỉ?

5. NHAT DUY TH

Thích đã nhận:
    4,204
    tiếp đến kèo 3 chim vẫn tình trạng k chung cây AE ngược hướng THƯỜNG XUÂN thẳng tiến lúc này thời tiết khá oi ,trên đường đi phát hiện khu vực nghĩa trang gần nhà máy đường LAM SƠN có đôi chim:-*vậy là......... sau một hồi buồm và đấu từ xa chú bổi chọn mồi bác ÂN chung cây :applause: vừa vào cây mồi làm loạt gù em nó té sang cây gần đó và đứng ..... :crying::crying::crying:
    quyết định thu quân và kiếm gì lót dạ hehe lúc này bác NAM NHI cũng vừ hết họp ,từ cơ quan hơn 20km bác ấy về gặp anh em ngay :applause:thế rùi mấy AE chăm chú nghe bác nói chuyện cu cò hehe

6. NHAT DUY TH

Thích đã nhận:
    4,204
    tới 1h30 lên tới nhà bác NAM NHI và dc bác ấy dẫn đến một thung khá đẹp, treo chim chưa đc bao lâu thì cơn mưa rừng ập tới, khi ngớt mưa lúc này cũng đã muộn :crying: tạm biệt bác NAM NHI AE về xuôi kẻo bà xã bác ÂN mong :laughing: thanks bác NAM NHI nhiều hehe

7. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Chúc mừng toàn thể các anh em đã có buổi giao lưu vui vẻ đầy ý nghĩa. Cũng bó tay với bác Ân thật, đi đâu cũng muốn vác mồi đi theo kết hợp =)) Đợt em rủ vô Nam chơi cũng muốn vác Mồi già theo vô, con đó mà vào Nam giao lưu em thề em hứa em đảm bảo chưa kịp đi đánh đã bị anh em vặn cổ rồi tặng cho bác 1 con Mồi khác để chơi ngay =))

8. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    Em có ý thích lên rừng chứ ko dám xuống biển hjjjjjjjj (vì em ko biết bơi) em cũng ham hố đi bẫy lắm nên sắm 2 con mồi cùi đua đòi cho bằng anh bằng em,đồi ko có em treo mồi trong trường cấp 2 cũng có 1 chú thổ về đấu nhưng cứ đứng xa xa đấu với mồi nhưng ko chịu chung cây buồn quá,với lại trình của em non lắm,hy vọng có 1 ngày gần đây được đi xách lụp cho bác và học hỏi kinh nghiệm ,giao lưu cu cò với bác

9. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Một chuyến đi đầy ấn tượng! Ấn tượng nhất là mùi lúc ở nghĩa trang!!!!! Mùi gì thì để chú Duy kể nhé hehe! Nhưng đó cũng là kèo mà bổi chung cây với mồi và chút nữa có thành quả hihi...!

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:34 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:29 PM ----------

Chú đừng cười anh nhé! Tính anh vậy ai cười cũng mặc. mình có sao thì dùng vậy, trình độ đến đâu thì chơi đến đấy thôi. Vui là chính mà! Đố ai giám vặn cổ cu của anh đó hehe!!!!!

10. phuongvando

phuongvando Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,290
    trời 3 con đó càng đánh càng hăng trốn còn ko kịp nửa chứ vặn vẹo gì . mồi tốt đừng đùa với mồi tốt đi chung người ta có mình về ko đi đường tắc không vui đâu . thân

11. NHAT DUY TH

Thích đã nhận:
    4,204
    em chả muốn nhắc đến hehe lỡ bác nhắc rùi em xin kể để anh em nào có đánh khu vực nhạy cảm này để ý nhé :crying::crying::crying: đi ngang thung này cũng đã 11h30 trời k nắng lắm nhưng khá oi bức ( có lẽ sắp mưa) vừa vào nghĩa trang đc 10m thì thấy có một ngôi mộ mới chôn ( có lẽ đc 1 vài ngày ) em bắt đầu nổi da gà :-S hỏi bác ÂN vào đây em thấy ngại ngại hihi bác ÂN bảo ngoài đó anh đánh nghĩa địa suốt b-( tiếp sau ngôi mộ mới chôn là một loạt những ngôi mộ chưa đc cải táng cũ có mới có nhằm nhặp cũng có :devil: hai anh em chọn 2 cây độc lập phía trong vào treo mồi hehe lúc này đang hăng lội phứa vào treo trên đường đi có vô số huyệt người ta cải táng xong k đc lấp lại :-$ nào là bát đĩa ván rùi quần áo nữa để ý thấy khu vực này là đồi với chất liệu đá non nên người ta đào huyệt khá là nông huhu toát hết mồ hôi cuối cùng cũng treo xong mồi hehe em treo xong ra trước chỗ 2 chú em ngồi ngoài 2 con ngựa sắt dưới bóng cây cáo khá là mát hehe vừa ra tới nơi thì một mùi hôi thối xộc vào mủi :sick: hỏi 2 chú em thì họ bảo cũng nghe thấy hình như là ( xác ướp ai cập ) nhìn quanh cách 3m có ngôi mộ mới táng chừng trên dưới 100 ngày gì đấy lúc này người em lạnh và nôn nao trong bụng :crying: khi bác ÂN ra bảo bác ấy ,bác ấy bảo ngoài đó anh đánh hoài chả sao ............................=))=))=)),,,,,,,,

Last edited: 23/6/13
  12. Chim cảnh

Chim cảnh Guest

Bãi đánh đẹp quá cụ ơi,nhưng nghe cụ kể đúng là lạnh xương sống.Tình hình này mà đánh được 1 con ở điểm cụ kể không khéo đêm về nó nổi liền ha cụ.
    Nó chiêu "khù khù khụ..khụ.khụ" là sát mồi lắm đấy.

13. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Hì hì, Duy phải chịu khó ra ngoài này giao lưu 1 thời gian đảm bảo dạn dĩ, to gan ra ngay :D Đi đánh ngoài này chỉ còn thiếu mỗi nước ngủ ở nghĩa trang từ đêm hôm trước để chuẩn bị đánh cho sáng sớm hôm sau thôi D =)) Sợ mỗi bị dân dặt dẹo đánh lén, úp sọt bất ngờ thôi D còn các chuyện khác thì dạn dĩ lắm rồi =))

14. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Xứ Thanh núi non trùng điệp. Những quả đồi đẹp nên thơ! Cu gáy có khá nhiều! nghe con nào cũng phê! Hôm đó ngán nhất là chui vào vườn mía để treo mồi, vì mặc áo cộc, quần đùi nên bị xước hết cả chân và tay. Mồ hôi ra thấm vào vừa ngứa vừa xót! Tối về gãi cành cạch... Đã vậy đến tối lại phải trở về Hà Nội gấp, cả đêm không được ngủ. Vậy mà không cảm thấy mệt và không hề có cảm giác gì về lúc ở nghĩa trang hehe.....!

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:43 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:24 AM ----------

Thêm vài tấm hình nữa nhé!
    Bác Nam nhi quên không mang chìa khóa nên phải gọi bà xã ra mở cổng ngõ.
    Gác chai xong anh em lên đường làm thêm mấy kèo hehe...

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:37 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:43 AM ----------

Đố các bác biết ai gánh lủng lẳng lụp trên vai đấy ạ?

Last edited: 24/6/13
  15. hoan-nc

hoan-nc Thủ quỹ box cu gáy

Thích đã nhận:
    10,456

16. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551

17. Đảng Cu

Đảng Cu Cu gáy ABV Hà nội - Đăklăk

Thích đã nhận:
    7,743
    Nhìn hình lại thấy nhớ xứ Thanh rồi. Tháng Sáu rồi, có lẽ lại phải bố trí làm chuyến gác cu xứ Thanh thôi!

18. kienkhanhhoa

kienkhanhhoa Banned

Thích đã nhận:
    4,079
    Đồng cọ, đồi, nương..... Ôi quê tôi...............................................................................................

19. hoa buoi no

hoa buoi no Well-Known Member

Thích đã nhận:
    842
    vô mấy chai còn mang lụp dc quả là cách giải bia nhanh hehe....mà cụ chụp cái đường xe cán thấy ớn quá ...gian nang hiểm nguy như cảnh 4 thầy trò lên đường thỉnh kinh:laughing::laughing:

20. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Không hiểu sao lại chớp được cảnh đó haha! Bà con dân tộc thả dông trâu, bò mà! Thế là chúng cứ tự do đường nhà ta ta ị. May mà không ai dẫm vào. Quá nguy hiểm hehe.......................!