Giao lưu Họa Mi Chọi TP.Thanh Hóa

Thảo luận trong 'Quán Cà phê Họa mi' bắt đầu bởi mostwanter, 31/5/10.

1. mostwanter

mostwanter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    621
    Topic này sẽ duy trì để là nơi giao lưu và trao đổi của hội Họa Mi Chọi TP Thanh Hóa và anh em trên mọi
    miền cả nước cùng đam mê.
    Sẽ là nơi anh em họa mi Thanh Hóa giới thiệu về phong trào chơi mi chọi với anh em xa gần
    đầu tiên em xin góp vài hình ảnh về phong trào chơi mi chọi ở Thanh Hóa

bác Dũng chủ tịch

Last edited: 1/6/10
    Dũng-TD, dunghip, BigBird and 9 others like this.
  2. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Lâu lắm rồi mới thấy các bác Thanh Hóa lên tiếng :D cảm ơn anh Linh với chùm ảnh đẹp :D
    em đang có dự định vào thanh hóa chơi với mấy bác hic hic mà bận quá ko đi được :(

hoamirung thích bài này.
  3. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Chào chú Linh, chào toàn thể anh em Thanh Hóa. Đúng là đã lâu lắm rồi ko thấy anh em lên tiếng. Một thành phố có phong trào chơi Họa Mi chọi như Thanh Hóa mà không khí hơi trầm như vậy có vẻ hơi phí. Hy vọng thớt của chú Linh sẽ là nơi giao lưu, trao đổi kinh nghiệm giữa anh em Thanh Hóa và anh em mọi miền tổ quốc.

Chúc các bác Thanh Hóa ngày càng phát triển và có nhiều chim hay.

P/S: Bác Dũng đoạt cờ giải nhất ở giải nào vậy chú Linh?

bachmivuong and Khỉ Vàng like this.
  4. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Các bác giúp em với !!

Em mới mua 1 chú Mi tướng tá trông rất oách. Trước khi mua chủ hiệu cho em nghe thử nó hót thì thấy rất hay
    em rất kết thế nhưng khi em mang về nhà thì mất nửa tháng sau nó mới hót, hôm đầu tiên nó hót cũng được nhiều nhiều và rồi từ hôm đấy trở đi nó không hót nữa cho đến tận bây giờ 3 tháng rồi cũng vậy chỉ duy nhất vào các buổi sáng nó hót được 3 lần ( 5 giờ ~7giờ sáng ) rồi im bặt cả ngày mà tự dưng nó hót lạ lắm không giống như những lần trước và cũng chẳng giống những con mi khác dài và âm thanh rít lên như quát nạt. Các bác giúp em với xem có cách nào làm cho nó hót nhiều và căng không ?? Hiện em đang nuôi nó bằng cám Ba vi trộn với trứng gà + sâu quy ( nhà em đang nuôi 1 con ngũ sắc + 1 con quế lâm + nó )

5. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Nuôi Hoạ Mi mà bạn cho ăn sâu qui thì bó tay rồi bạn ơi, bạn tham khảo thêm các bài làm cám của các bác trên diễn đàn nhé.

6. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Trong cám của anh đang cho mi ăn là có sâu khô đó:laughing::laughing::laughing::laughing::laughing:

7. Khỉ Vàng

Khỉ Vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,109
    Up cho hội họa Mi Thanh Hóa cái nào

PS : Chết chết, cám pác Bình mà có sâu thì chim hỏng hết rùi. Chỉ có cách là cho đi thôi, e nhận:laughing::laughing::laughing:

8. TAHIEN

TAHIEN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,520
    chào mừng anh em thanh hóa lập topic mới.ÚP LÊN CHO ĐẮT HÀNG

9. mostwanter

Thích đã nhận:
    621
    Em cảm ơn tình cảm của các bác Hà Đông dành cho hội mi Thanh Hóa rất nhiều, có lẽ anh em Thanh Hóa đang mải mê đi rừng tìm chim trong thời gian này nên không hay lên mạng mấy :)
    Em sẽ thường xuyên báo cáo tình hình chim cò ở TH cho các bác được nhận xét
    P/s: Anh Bình : Đây là bác Dũng được giải nhất giải Thanh Hóa mở rộng bác ạ, chỉ mình thanh hóa thôi nhưng đội Tp + 36 huyện tham gia nên cũng nhiều chim
    Chú chim của bác dũng tên là Thần Sầu, thứ 7 tuần tới này nó sẽ có trận đánh đôi vừa tranh $ vừa là giữ đai vô địch của nó trong 1 năm qua.Em sẽ quay và post lên cho các bác chém :)

10. TRIQUOC

TRIQUOC Member

Thích đã nhận:
    2
    Xin chao cac Bac, minh o TP.HCM, phong trao choi hoa mi o tp rat pho bien. O noi thanh, lan ngoai thanh va cac vung lan can thanh pho. Thú choi chim hoa mi la mo thu vui rat nghe thuat cho nguoi lan tuoi lan gioi thanh nien, nhung o day ngoai phong trao choi mi hot con đa số la choi mi đá, nhung no đã biến tướng thành cơ bạc trăng trơn lam minh thấy thất vọng lắm khi nhìn các bác chơi mi choi minh thích lắm. Vào dịp tết vùa rồi trên câu lạc bộ bi sắt thành phố HCM có hội thi đá chim nhưng mọi người bắt độ mà sút đánh nhau trong khi đo ban tổ chức chẳng co ý kiến gì. Hằng ngày trên đó cung đá hoa mi độ, đa than, ... lam minh thấy mất chán, minh khong biet ngoai do the nao, nhung nhin thay hinh anh chup minh thay thich lam.
    Day la vai dong suy nghi cua minh
    xin cam on

11. mostwanter

Thích đã nhận:
    621
    Thật ra những điều bác nhận xét về tổng thể phong trào họa mi chọi là không sai, nhưng thật ra không phải là biến tướng và thành cờ bạc trắng trợn như bác nói đâu. Những trận đấu đỉnh cao diễn ra thì ngoài danh dự là đầu bảng, thì đẳng cấp chú chim phải thể hiện được qua trận đấu đấy ăn được bao nhiêu tiền. Nếu như nuôi họa mi chọi mà chỉ sách ra khảo vài mỏm, thắng cũng được, thua cũng không sao rồi trùm mang về thì chắc sẽ không còn ai hứng đâu mà nuôi chim chọi nữa

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:27 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:23 AM ----------

Đây là trận chim mới nhất hôm thứ 7 tuần vừa rồi giữa chim chú Dũng chủ tịch ( tay trái ) và Thanh béo ( bên phải )
    Một trận đấu chất lượng và chú Thần Sầu thắng hoàn toàn xứng đáng, mang về cho chủ nhân 5t và bảo vệ ngai vàng 1 năm qua ở TP Thanh Hóa.
    [video]http://video.yume.vn/video-clip/hoa-mi-choi.mostwanter.35AE591A.html[/video]

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:29 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:27 AM ----------

hic sao đăng mãi không được, nhờ khỉ vàng vào úp hộ với.............
    http://video.yume.vn/video-clip/hoa-mi-choi.mostwanter.35AE591A.html

Last edited: 7/6/10
    hoamirung and TAHIEN like this.
  12. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    Để em up hộ anh Linh :D trận đấu hay quá xem đã mắt lắm hehe
    em nghe thấy tiếng chú Thanh trách anh nào ghép lồng mà bỏ áo lồng hơi chậm :D rồi tiếng anh Nhuận ngọng, anh Mai bánh cuốn :D
    <embed src="http://static.yume.vn/yumevideo/flash_player/player_embed.swf" width="430" height="330" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" flashvars="width=430&height=330&xmlPath=http://video.yume.vn/playlist/MjA4MTAwNi02MTg1MjI=.xml&colorAux=0xe0e0e0&colorMain=0x3d78f6&colorBorder=0x5a5a5a"></embed>

TAHIEN thích bài này.
  13. mostwanter

Thích đã nhận:
    621
    hic anh mở áo lồng đấy.Run quá nên mắc mãi mới gỡ ra được.Mà quay nét lắm cover thế nào mà mờ thế này cơ chứ

14. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    T7 này vào Sầm Sơn chơi. Linh cho biết địa điểm của anh em hội mi Thanh Hóa đi có gì CN mình qua đó anh em mình giao lưu

15. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    Địa điểm của hội mi chọi Thanh hóa là Quán Cafe Đảo Xanh ở Hồ Thành :D sinh hoạt vào sáng thứ 3 và sáng thứ 7 anh Bỉm nhẻ :D

16. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Hé hé thế t3 mình còn ở đó có khi sẽ phi xe ra đó ngồi giao lưu vậy. Chú cho anh mấy số điện thoại đi có gì ra đó còn hỏi chứ.

17. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    Em cũng có số của anh Hưng :D 0904457068 anh vào cứ alo bác Hưng bác ý nhiệt tình lắm đảm bảo nếu ko dc ra cội thì bác ý cũng dẫn bác lang thang qua mấy nhà bác Nhuận, bác Mai, bác Tuấn tóc dài.... hic nhắc đến lại thèm vào TH chơi với mấy bác ý :D
    Và số của bác Linh Mostwanted 0922103773 có j anh cũng alo anh Linh nhé :D

KtsBim thích bài này.
  18. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Ok hôm đó vào anh sẽ làm vòng chơi với mấy bác ý.

19. namlethanh

namlethanh Member

Thích đã nhận:
    17
    hic :(( em đang chết mê chết mệt với mấy giọng em mi thanh hóa. nghe nó lên sướng tai làm sao

20. lenga

lenga Active Member

Thích đã nhận:
    57
    tiếc quá.e chỉ chơi hót hét phọt phẹt thôi nên k tham gia được.mà anh e thanh hóa trên đây có vẻ vắng thế nhỉ.
    nhà bác hưng ( khòe ) 0904457068 tối hôm kia mới mất 2 con chó rồi. mi thì nhiều có khi tối anh e nhảy vào xách về chơi tạm nhỉ.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:23 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:22 PM ----------

e ở thanh hóa thế mà tìm mãi chưa thấy bác ah.bác biết chỗ nào có mi hay bác ới e với