Giao lưu tiếng hót vành khuyên Hà Nội + Danh sách nhà tài trợ

Thảo luận trong 'Quán Cafe Khuyên' bắt đầu bởi Hien_Architect, 24/8/08.

1. Hien_Architect

Hien_Architect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    435
    Thông báo

Để chào mừng Cách mạng Tháng 8 và Quốc Khánh 2-9 , BTC cuộc giao lưu chim vành khuyên xin được thông báo:

Tổ chức giao lưu tiếng hót chim vành khuyên Hà Nội lần thứ 3

Địa điểm: Bảo tàng Lịch sử Hà Nội (số 1 Tràng Tiền )

Thời gian: 8h sáng Chủ nhật 31-08-2008 có mặt,8h30 bốc số, đúng 9h treo lồng.

Lệ phí: 100.000 VND/người ( Được quyền tham dự thi 1 chim khuyên + đi giao lưu)

Đây là lần thứ 3 cuộc giao lưu được tổ chức nhằm mục đích để anh em các Hội, câu lạc bộ chim khuyên Hà Nội và những người đam mê thú chơi chim vành khuyên hót tụ hội, gặp gỡ và giao lưu, học hỏi kinh nghiệm

Giải thưởng:1 Nhất: Cờ - 1 Lồng khuyên Trung Quốc
    1 Nhì: Cờ - 1 Bộ cóng Trung Quốc
    1 Ba: Cờ - 1 Bộ cóng Trung Quốc
    7 Khuyến khích: Cờ khuyến khích

Ngay sau cuộc thi kết thúc, xin mời tất cả các đại biểu, nhà tài trợ cùng toàn thể anh em dự thi và tham gia giao lưu đi liên hoan tại quán Hiếu béo trên đường Kim Liên mới.

* BTC xin cám ơn các nhà tài trợ đã và đang tài trợ giải thưởng, tài chính cho cuộc giao lưu liên hoan lần này và BTC rất mong nhận được sự quan tâm chia sẻ của anh em trên cả nước nhiều hơn nữa.

* Tất cả vấn đề tài trợ cho buổi giao lưu, xin liện hệ với anh Đông (Tăng Bạt Hổ) Số ĐT: 0989338886 để được giải đáp.

Lưu ý: Chim dự thi không được treo đĩa,căng dây và chim dự thi không để lồng lùn

2. Hien_Architect

Hien_Architect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    435
    Danh sách những nhà tại trợ cho đến ngày 24.08

Ông Phạm Đình Khương - 1.000.000 VND (Hội họa mi chiến HN)
    Nhà may Dương Văn Chương - 1.000.000 VND (34 Bát Đàn)
    Ông Hoàng Mạnh Hùng - 400.000 VND
    Ông Cao Đắc Huy - 300.000 VND
    Ông Trịnh Minh Tuấn - 300.000 VND
    Ông Đinh Đức Thắng - 300.000 VND
    Ông Nguyễn Khánh Đông - 200.000 VND
    Ông Hoàng Minh Tuấn - 200.000 VND
    Ông Hoàng Minh Quang - 200.000 VND
    Ông Vương Đình Ngọc - 200.000 VND
    Ông Nguyễn Văn Đoàn - 200.000 VND
    Ông Nguyễn Tuấn Ngọc - 100.000 VND

3. huyhuy_ktm

huyhuy_ktm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Cuộc thi diễn ra trong nhà hay ngoài trời đấy ạ?.Em ở Thái Nguyên muốn xuống xem để mở rộng tầm mắt.Có dc vào xem miễn phí ko anh? Chúc cuộc giao lưu sắp tới diễn ra thành công tốt đẹp!!!

4. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    bác ơi cho em hỏi thế giải nhất là lồng lùn bao nhiu tìn, còn mấy bộ cóng kia là bao nhiu tìn, hì hì, các bác chả boss lên chính sác giá trị giải thưởng thì ae làm sao mà phấn khích để đoạt giải chứ nhỉ

5. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    cho em hỏi thế anh em ko ở trong hội khuyên thì có được đến xem ko ạ em thì ko có chim hay nhưng lần này có cuộc thi thì em cũng đến xem hết để mở mang kiến thức ý mà

6. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Theo mình thì cứ mộp tiền đi thi rồi liên hoan bạn ạ . Mình cũng không trong hội nhưng hôm đó mình vẫn đến đóng tiền đi liên hoan để giao lưu học hỏi

7. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    bác ơi nếu có chim hay mang đi thi thì đã ko phải bàn .Chim ở nhà con nào con đấy rủ nhau thay lông hết mà mình cũng chưa đủ trình để đi thi hichic

8. trần hào nam

trần hào nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Em mới chỉ lá thanh viên của Diễn Đàn thôi, ko biết có đc mang em nó đi thi ko các bác?

9. líu vấp

líu vấp Member

Thích đã nhận:
    0
    chúc mừng hội chim vành khuyên HN ngày càng pháy triển và thành công, hôm đó mình sẽ tới xem.

10. ky_ky

ky_ky Member

Thích đã nhận:
    8
    bạn à.giải thưởng lồng và cóng là do nhà tài trợ (anh MINH MAI trợ hàng gia)tài trợ cho cuộc thi giao lưu....xin chúc mừng bạn đoạt giải.
    bạn thân mến.mục đích cuộc giao lưu là để anh em các hội,các câu lạc bộ và những người đam mê thú chơi chim vành khuyên hót HÀ NỘI tụ hội về để giao lưu ,học hỏi.....Sự hiện diện của bạn sẽ tạo thêm sự thành công cho cuộc giao lưu.HÂN HẠNH.HÂN HANH.

Last edited by a moderator: 26/8/08
  11. Lê Thiên Minh

Lê Thiên Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Bạn muốn biết trị giá giải thưởng thì đơn giản thôi mà. Cái lồng lùn thì khoảng 500 đến 700K+ bộ cóng 300K nữa :D. Mà nói thật nhé anh em chơi vui là chính giải thưởng là phụ thôi... chúc cuộc thi thành công tốt đẹp.. Thân

12. khoenchichchoe

khoenchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Trời giải gì mà bèo bọt thế,(lệ phí tham gia khá lớn) nói thật nhé không quan trọng vật chất nhưng cũng phải tương đối mới xứng đáng với công đi thi. Ở câu lạc bộ bi sắt thì miễn phí lệ phí nhưng giải nhất tương đương 2tr

13. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Bó tay bác . tiền thu được thì nộp hết cho nhà hàng Hiếu Béo để anh em đánh chén . Bác nói thế thì theo em 100.000 bác cứ mang đi gửi tiết kiệm cho nó sinh lãi

14. Omopcute

Thích đã nhận:
    43
    các đại sư huynh cho sư đệ hỏi tý nha, đệ chảng thuộc hội nào cả, đệ cũng chảng có chim đem đi thi, nhưng đệ muốn đi liên hoan giaop liu thì làm như thế nào hả các sư huynh

15. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    Đơn giản thôi,bạn quay sang làm nhà tài chợ để ủng hộ cuộc thi.nghe rất rất vinh dự hehehe.:laughing:=))

16. líu vấp

líu vấp Member

Thích đã nhận:
    0
    các bạn ơi hội chim HÀ NỘI chơi vui quá, mình sẽ sắm mấy chú chim để tham gia thôi.

17. khuyen

khuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    161
    các bác cho hỏi chim nuôi trong lồng chợ có được phép đi thi ko ạ và thi tiếng hót thôi hay cả ngoại hình nữa ạ ...... chim gẫy móng và ko có lông đuôi nhưng vẫn hót có được tham gia ko
    cảm ơn các bác nhiều

18. Omopcute

Thích đã nhận:
    43
    đệ biết là đi thi cho vui thôi chứ đệ thì lấy đâu za cơ hội đạt zải, ý đệ nói là phải công bố giải thưởng để các huynh đệ cùng hào hứng thội, đệ biết quộc thi lần này là để giao lưu là chính, đệ nghĩ hôm đó có khi thi chim thì ít mà mấy huynh đệ lại thi tiểu lượng là nhiều ý, hì hì, đệ nói cho vui thôi nhé, dù sao đệ cũng chúc cho cuộc thi thành công tốt đẹp

19. Omopcute

Thích đã nhận:
    43
    =)):laughing::applause: phải khen ngợi sư huynh này mới được, sư huynh này nói chuyện hay quá ta, đệ thấy ý của huynh hay đấy=))

20. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    bạn pisoga ko ở hà nội nên kô biết ở đây thi thế nào đâu. ở đây lúc nào thi cũng có khoảng 100 lồng. mà khoảng 2,3 năm trước đóng tiền chỉ 20,30k sao vẫn tổ chức được. tiền công nhận mất giá nhưng mà mỗi năm thành viên cũng đã đóng góp tiền rồi. đúng là chỉ có tiền thuê sân bãi thôi, còn lồng tôi nghĩ cũng ko đáng mấy với cả lồng hay được những người bán chim tài trợ. tôi cũng bt thôi vì đợt này ko đi thi, tôi chỉ nêu ý kiến thôi nhưng người chỉ trích tôi trước là ông duy đức. bạn pisoga thử nghĩ xem, lần trước đóng 50,70k vẫn tổ chức tốt giải thưởng vẫn thế. lần này đóng cao mà lại là giải giao lưu. tôi nói thế này nhé, giả sử bảo đóng 70k là lệ phí còn 30k ủng hộ đồng bào lũ lụt chẳng hạn thì mọi người tôi nghĩ là rất vui vẻ tham gia nhiệt tình, vấn đề 100k ko phải là lớn nhưng tiền của mình bỏ ra phải hợp lý. bạn có đồng ý với tôi ko?