Giao lưu

Thảo luận trong 'Cu gáy cafe' bắt đầu bởi BigBird, 3/2/13.

1. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Buổi gặp cuối năm của vài anh em Cu thủ tối qua.

Từ trái sang. Anh Dũng trọc mới bị đầu độc bẫy Gáy, đã thu phục đc 2 em bổi - anh Ân - Thụy (cugayhathanh) - Lập (lapcop or lapmi). Thiếu mất 2 anh em vướng việc bận ko tới tham gia đc.

Cụ Ân bày cách cho cugayhathanh, lapmi xin Visa cho ngày mai =))

Sáng nay có 1 em Chân dài tới õng ẹo mồi của chú Lập, nhảy lụp tới 3 lần nhưng ko lần nào đậu vào cầu tử cả mà bay theo ông Táo về Trời =))

Kèo cuối cùng. Mồi vui với Bổi còn anh em cu thủ tiếp tục vui với mấy cái chén =))

2. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    các bác rủ nhau tiễn ông tao về chời vui thế.............................

3. trandinhphuc

trandinhphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,635
    chơi áo lụp nhìn ấn tượng thật. người còn muốn chạy nữa huống chi là cu...hehehe

4. BigBird

Thích đã nhận:
    8,921
    Hờ hờ. Đi bẫy cu để nguyên khay hứng phân khi treo lụp lên cây thì thấy rồi giờ lại biết bác để nguyên áo lụp khi bẫy nữa =)) Bác cho hỏi áo lụp bác dùng màu gì để khi treo bẫy lên cây cu ko chạy thì chỉ dùm với nhé :D Ở đâu người chạy, cu chạy thì ko biết chứ ngoài này vẫn bắt bổi ầm ầm bác ợh =))

5. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    Trông chú Long vớí Dũng trọc mà sao như Hội Nhệ sỹ... nhất là chú Long cứ như... Họa sỹ vậy.
    Ân dạo này vẫn bắt bổi bằng con mồi nuôi non lên hả Long. Tàin thời tiết ấm cho về HY bắt bổi Long nhé.

6. BigBird

Thích đã nhận:
    8,921
    Dạ vâng, anh ý chủ yếu vẫn dùng con mồi già đi đánh anh Thu ạh. Con nuôi non lên của anh ý vẫn đang trong thời gian tập mồi thui.

7. BigBird

Thích đã nhận:
    8,921
    Kèo sáng nay có Thổ địa thông báo bãi mới, em và cụ Tráng đi đánh tiền trạm xem tình hình Bổi tròn méo ra sao. 2 anh em ngồi cách nhau khoảng 70m, chỗ em động cụ chăn Bò thành ra Bổi về chung cây bị động người nên bay hết về phía 2 mồi của cụ Tráng =))

Ngồi nghe Bổi đấu với 2 mồi của anh bạn mút chỉ mãi mới có 1 con Bổi từ phía bên anh bạn bay sang con Đỏ. Sau một hồi chung cây, chuyền cành đc 1 tí là đậu ị ở cành thế ngắm Mồi và rồi chiến công đầu tiên của Đỏ tại đất HN đã đc ghi bàn.

Tiếp tục treo mồi vẫn ở thế trên cây cội đó đc 1 lúc lại có 1 con Bổi thứ 2 chung cây, lại bài cũ đứng ị trên cành thế ngắm Mồi nhưng cuối cùng vẫn bị nốc ao ghi dấu chiến công Kép cho Đỏ trong ngày. 2 Bổi bay về chung cây đều bị hạ gục ngay tại trận, hì hì may mà ko còn con nào về tiếp theo =))=))

Mời các cụ nghía con Đỏ xem có đẹp zai hông

Buổi trưa anh em hội ngộ tại nhà cụ Hàn, cụ lehieuhp sau những giờ phút căng thẳng trong công việc tới hội ngộ chung vui cùng anh em.

Kèo buổi chiều của tất cả anh em

Hì hì, em động chân, động tay một chút vào Mồi, lụp của cụ Hiếu để lấy vía sát Bổi, sau khi đốt hết vài điếu thuốc cụ Hiếu đã khai lụp đầu xuân.

Last edited: 5/3/13
  8. BigBird

Thích đã nhận:
    8,921
    Mấy anh em ngồi tiếp thì có em Bổi tới chơi cùng, bổi xổng nên lân la đi tới tận chỗ anh em ngồi ko một chút sợ sệt.

Em vừa hạ lụp gỡ bổi hộ cụ Hiếu xong chưa kịp treo lại vào Thế đã thấy em Bổi xổng này đứng đợi sẵn và rồi lại vẫn cây cội, thế cũ đã lập chiến công kép cho cụ Hiếu trong ngày.

Cụ nào tới giờ chưa khai lụp đầu xuân có gì hú em 1 tiếng để em động tay, động chân vào lấy vía cho sớm bắt bổi nhé =))=))=))

Chung vui chúc mừng cụ Hiếu đã bị anh em đầu độc bước chân vào cái dại =))

@ Thế Anh: Thành thật mình xin lỗi vì ko nhớ nổi T.A là ai nhưng trưa nay T.A đã giúp anh bạn mình một bàn thua trông thấy. Nếu T.A vào diễn đàn có gì nhớ PM cho mình số điện thoại để một dịp gần nhất mấy anh em sẽ cùng hội ngộ về chim cò nhé. Cám ơn T.A nhiều.

9. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Hôm qua là ngày cuối của tháng giêng rồi mà anh em thu hoạch với kết quả rất ok nhỉ. Mình hôm qua bận bịu suốt cả ngày hết họp quận rồi lại phường nên không tham chiến được. Nhưng không sao! Công việc vẫn là quan trọng nhất mà! Gác cu thì lúc nào rảnh thì ta lên đường làm vài kèo hihi... Hơn nữa anh khai xuân sớm và bắt được 5 con trong đó có 4 con có chất lượng là rất đủ cho 1 tháng gác cu ở Hoàng Mai roài. Còn lại nhường anh em! Đặc biệt là cụ Hiếu vì trong nhóm là người khai xuân muộn nhất và cũng bận rộn nhất với công việc lương y của mình đúng không nhẩy? Vậy hôm qua chắc cụ Hiếu phấn khởi cả đêm không ngủ được mất và chắc cũng mỏi tay vì phải gỡ bổi tới hai lần? Long xem thế nào up lên cả lên bên gác cu kí sự nữa nhé? Bên đó có nhiều anh em trong nhóm hay lang thang vào đó hơn mà để anh em cùng chúc mừng!

10. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Bác Thu dạo này bận công tác quá hay sao vậy? Bác đừng cười chê em nhé. Chỉ vì đam mê và chót nghiện cái ngu thứ ba này trong khi không có mồi xịn như anh như em nên em vẫn cứ phải cờ bí dí tốt thôi... hehe!

11. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Em chưa dám gỡ lưới cụ ạ. Chim nhảy lụp là tim em loạn nhịp, chân tay luống cuống đánh rơi, bỏ quên mọi thứ nên toàn nhờ Long thôi. Thiết nghĩ cụ nào cao huyết áp mà chơi trò này trước sau cũng tăng xông. Mà cứ đỏ kiểu này chắc em không có chỗ nhốt bổi mất hehe

cucuom and BigBird like this.
  12. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Hai ngày nghỉ cuối tuần cuối tháng giêng vừa rồi ancugay và longbigbird lang thang đánh mấy kèo nhưng bổi cứ đứng ị một cục hoặc đánh nhau trong đàn phớt lờ mấy con mồi tập gọi lạc cả giọng chán toàn tập luôn, đành phải đi sao về vậy. Tháng giêng này hai anh em mỗi người bắt 7 con và ngang nhau về mọi chỉ số khác nữa nhỉ? Nói chung là một tháng hai anh em làm ăn có hiệu quả ra phết đúng không chú?

lehieuhp, cucuom and BigBird like this.
  13. BigBird

Thích đã nhận:
    8,921
    Một lúc buổi trưa, mấy anh em tranh thủ Gặp nhau và Cười chuẩn bị cho cuộc hội ngộ của toàn thể anh em chơi Cu gáy thân cận mà em lên lịch thu xếp từ cuối năm ngoái tới giờ.

14. lehieuhp

Thích đã nhận:
    3,970
    Hôm nay mới biết là cụ Ân nhà mình cũng sát gái lắm, thế này mà đồng chí vợ xem được thì...này thì gác cu này!...ra sân hết. Đánh đu với các cụ có mấy vại mà em ngủ cả buổi chiều, tối đến bữa cơm chỉ ngồi ngáp. Không hiểu sao đầy bụng thế chứ? Hẹn gặp lại các cụ trong buổi quần hùng trưa mai!

cugayhathanh and BigBird like this.
  15. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Hehe!!! Anh cũng sát cu gáy chứ đấy chú? Em họ anh đấy hihi...! Trưa mai anh em mình gặp nhau chắc sẽ vui vẻ lắm nhỉ? Này nói nhỏ thui...! Long chim to nhanh tay được kiểu đó thật ngộ quá!

16. BigBird

Thích đã nhận:
    8,921
    Như đã hẹn từ cuối năm ngoái tới đầu năm nay sau bao lần em thu xếp, bố trí lịch mà chưa thành công cho tới Trưa hôm nay anh em chơi bẫy gáy thân cận khắp nơi mới ngồi giao lưu với nhau. Cũng may hôm nay gần như toàn thể anh em bố trí thu xếp đc công việc, thời gian để gặp nhau chứ ko em áy náy với cụ Ân bởi 1 câu nói mà từ cuối năm ngoái tới giờ mới thực hiện đc.

Rất đáng tiếc chotmechim, cugayhathanh, junsochun vì bận công việc nên chưa tới tham gia đc với toàn thể anh em vào trưa nay. Hẹn anh em vào một ngày gần nhất, toàn thể anh em sẽ cùng chung vui trên một chiến tuyến.

[video=youtube;EyMQnbiUF-s]http://www.youtube.com/watch?v=EyMQnbiUF-s&feature=youtu.be[/video]

Từ trái sang phải theo chiều kim đồng hồ: cụ Hiếu (lehieuhp), cụ Ân (ancugay), cụ Hà, cụ Toàn, cụ Dũng trọc, cụ Kiên, cụ Hàn, cụ Tráng.

Anh em diện kiến tại nhà cụ Tráng

Cụ nào đi đánh với em nhớ mang theo đồ ăn ko ngất tại bãi thì em lại khổ khênh các cụ về nhà =)) Hình ảnh một buổi cụ Tráng đi đánh với em ở nơi muốn tìm đồ ăn cũng khó. Em giải cứu cho cụ chỉ cho 1 buồng chuối chín, đưa cụ sào có câu liêm kêu cụ ra khều lấy vài quả ăn tạm cho đỡ đói ai dè cụ làm luôn đôi nải =))

Chuối Tây chín cây tự nhiên, ngon quá xá =)) Cụ Ân một lần đi đánh với em về nhà mới ngất làm em áy náy quá =)) Hôm nay em tạ lỗi với cụ Ân, cụ Hiếu mỗi người 1 chén rượu rồi nha. Hi hi, may quá cụ Tráng đi với em chưa ngất thành ra em chốn đc 1 chén tạ lỗi ko hôm nay em teo =))

Hình ảnh cụ Ân chờ đón tiếp anh em phương xa tới hội ngộ. Hẹn gặp đón tiếp anh em phương xa một ngày gần nhất.

Last edited: 14/3/13
    dong_pham, cucuom, ancugay and 4 others like this.
  17. lehieuhp

Thích đã nhận:
    3,970
    Ối giời! 9 cụ có 6 trai Men to mà sau đó đã té hết. Em và cụ Tráng còn lội đồng đánh cu cả buổi chiều và kết quả là thế này đây:

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

May mà cụ Tráng dáng lực điền mới kéo được nên chứ hôm nay đi với ông Chim to chắc chết!

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:19 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:00 PM ----------

Chiều nay em và cụ Tráng làm hai kèo. Kèo đầu có em kim pha đấu nhấm nhẳng từ xa được vài câu, sau đó dường như không chịu nổi màn kèm dập của em Zin và em kèm mắc me nên té mất. Hai anh em định chờ thêm chút xíu nhưng lại gặp một nhóm của CLB chim săn mồi mang hai em cắt trên tay đang tổ chức săn chuột thế là hai em đành bỏ đi làm kèo khác. Kèo thứ hai khả quan hơn, ngay sau khi treo lên hai em mồi làm việc lia lịa và thế là một em giọng kim pha nhập tàn đấu đảo điên với hai em mồi nhưng có phần nào ưu tiên em kèm mắc me của em hơn, em mắc me lần đầu thể hiện gù rát rạt, bổi cứ nhúc nhích là ăn một tràng gù như mưa vào mặt. Trận chiến được đẩy lên đến mức nghẹt thở khi em bổi 3 lần nhảy bướm. Mắc me chơi kịch liệt quá nên cuối cùng bổi vùng lên cành phía trên nằm rỉa lông thỉnh thoảng thúc nhè nhẹ. Nhìn đồng hồ lúc này đã 17h30 biết chờ thêm cũng chẳng ăn thua gì, bác Tráng giục em vào đuổi bổi rồi hạ mồi ra về. Cho dù không thu phục được bổi nhưng cũng được tận mắt chứng kiện em môi yêu thi đấu và đặc biêt là bị đi bộ khoảng 3 - 4 km nên tâm trạng em rất phấn chấn và ăn bữa tối rất ngon miệng. Xin cảm ơn tất cả mọi người đã cho em cảm giác ấm áp ở nơi xa xứ!

18. BigBird

Thích đã nhận:
    8,921
    Hờ hờ, đi đánh anh chưa có kinh nghiệm nhìn địa hình bị sa hố là phải rùi =)) Chỗ nào Đất yếu mà anh đi qua làm sao phải càng nhanh càng tốt, chân mới chớm bị lún là đã phải kịp nhấc lên để đi bước tiếp theo ngay thì sẽ đỡ. Sáng qua chỗ lòng Ao có ít rau Muống đang bơm rút cạn nước đó, em lội qua ngon lành làm cụ Ân hỏi sao đi qua đc mà ko bị lún chân àh =)) Cụ Ân và anh mà lội qua chỗ em đi đó đảm bảo dính chưởng =)) Hì hì, người dây cây cảnh như em muốn sụt cũng khó vì ko đủ trọng lượng =))=))=))

Anh mới bị ngập qua Giầy chưa ăn thua, nhớ lần em bị sụt trúng hố phân của bà con ủ bón rau màu mới nhục =)) miệng hố ủ do lâu ngày nên bị rác rưởi che phủ ngụy trang ko phát hiện ra đc làm thèng em sút 1 phát ngập đến đầu gối, lúc rút chân lên thì mùi ôi thôi tởm lợn =))

cugayhathanh, lehieuhp and cucuom like this.
  19. lehieuhp

Thích đã nhận:
    3,970
    Sau vụ này anh tính ăn kiêng và luyện khinh kong Long ạ. Không phải ngập giầy đâu mà là ngang bắp chân đấy, càng rút càng lún may có bác Tráng không tèo téo teo rồi!

20. BigBird

Thích đã nhận:
    8,921
    Vậy là đất chỗ đó quá nhão rồi. Nhão như bùn mà sa chân bị mút chặt thì ko đỡ đc =)) Anh cứ chịu khó đi cùng anh em, từ từ em sẽ dẫn anh tới vài bãi phải trèo tường hay leo lên cây cội treo Mồi đảm bảo khinh công lên đai ngay =)) Lần sau 2 anh em mà đi 1 xe thì để em cầm lái đó nhé, chiều qua về tới nhà em mà anh bảo ngủ gật trên đường mấy phát làm em khiếp quá. Lúc nào đi đánh anh lôi xe cũ mà đi thôi vì em thấy anh lái ko chắc tay lắm, đi vào những bãi mà đường ko ra đường là dễ hạ cánh, xe cộ lại nát tan tành đó. Nhiều lần em bị hạ cánh nát bét nên mới có kinh nghiệm chỉ lại cho anh đó =))

cugayhathanh and ancugay like this.