giao lưu

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi truongtrungson, 13/7/08.

1. truongtrungson

truongtrungson New Member

Thích đã nhận:
    0
    ~X(Xin kính chào các Huynh mình là thành viên mới xin các Huynh chỉ bảo dùm . Lửa là loài chim có hình dáng khá xin sắn với bộ đui khá đẹp ,mà muốn đẹp lộng lẩy hơn phải có bàn tay các nghệ nhân chúng ta phải kg các Huynh .
    Muốn có chú lửa hay trước tiên phải lựa con về bản năng (góc) nó hay (thanh,bộ ,sắt) tức là ta phải nuôi nó đến khi hót Thanh thót ,có Bộ điệu hay (đập đui ,chay cầu ,xòe ,tạc v.v...), Sắt có bộ lông thật mượt mà ống ả thật mát mắt như cô gái đôi mươi .theo mình tả như trên thật là khó tìm được phải không các Huynh .Đó chính là sự hoàn hảo của chú lửa theo mình biết.chào

2. Choe Lua boi

Choe Lua boi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn tả về chim mà nghe như tả về 1 ca sĩ nào đó. Nhưng đúng là vậy rồi, lựa được 1 con chim quí và đẹp để nuôi là cả 1 nghệ thuật. Cần lựa chọn kĩ lưỡng đến từng chi tiết . Đó là những người nuôi nghệ thuật, còn những người thích nghe hót như mình thì lựa con chim siêng hót và tương đối đẹp là được rồi. Cảm ơn bạn đã chia sẽ những thông tin hữu ít để có được con chim đẹp, sau này về già có nhiều thời gian mình sẽ chơi chim theo cách của bạn.

3. phamanhminh

phamanhminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    như bạn chòe lửa bổi nói chọn được con chim quý và đẹp là một nghệ thuật nhưng còn phụ thuộc vào cái duyên của mình với con chim nữa,có duyên thì khỏi đi đâu xa cũng gặp mà vô duyên thì có chạy hết tiệm chim trong tp cũng ko lựac được con cho ra hồn,đối với mình con lửa nhỏ con,bụng đỏ sẫm,đuôi dài,siêng hót là ok rồi

4. Choe Lua boi

Thích đã nhận:
    3
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    Đây là hình con lửa chuyền của mình nè. Nó đang thay bộ áo nâu để khoác lên người bộ áo đen đỏ đặt trưng của nó. Các bạn xem thử em này có tương lai không? Em này từ lúc mặc áo nâu thì cánh lúc nào cũng xệ như vậy và rất siêng đánh đuôi, em nó đánh đuôi trông cũng đẹp lắm.Nhưng đuôi em này thì hơi bị ngắn, mình đang đợi xem thay áo xong đuôi có dài không. Các bạn đánh giá dùm nhé. Chúc các bạn vui.

Last edited by a moderator: 20/9/08
  5. nhoc con

nhoc con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    chim của bạn nhìn dữ thiệt.chắc em nó lớn lên sẽ thành 1 chiến binh dữ lắm đây.chúc mừng bạn nha.

6. Choe Lua boi

Thích đã nhận:
    3
    Cảm ơn bạn nhé, theo bạn thì đuôi nó có dài thêm nữa không?

7. nhoc con

nhoc con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    trời nhìn đuôi nó vậy chắc 100% là nó sẽ dài hơn thôi.bạn cứ yên tâm đi với lại nhìn tướng chim của bạn vậy mình nghĩ đây là chú lửa đuôi dài đó.

8. bluto

bluto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    con lửa của bạn đẹp quá. bạn nuôi từ chim non lên phải không ? Mình cũng muốn nuôi lắm nhưng chắc bây h thì không nuôi được

9. Choe Lua boi

Thích đã nhận:
    3
    Nếu suy đoán của bạn đúng thì mình vui khỏi phải nói luôn, cảm ơn bạn nhoccon nhé.
    Mới hồi trưa này đi dạo mấy tiệm bán chim ở Thủ Đức tình cờ gặp được con lửa chuyền tương đối đẹp nhưng nhát kinh khủng . Nhờ nó nhát vậy mà mình mua được cái giá 110k rẻ ghê.Nhát thì tập cho dạn từ từ miễn đẹp là Ok. Khi nào em nó ổn định tinh thần mình sẽ up ảnh lên cho các bạn xem. Nó cũng tương đối giống con chuyền cũ của mình.

10. Choe Lua boi

Thích đã nhận:
    3
    Con này là chim chuyền lên và nó đang rớt lông non để thay lông mớiđó bạn. Sao không nuôi được vậy bạn? bạn mà mê rồi thì cở nào bạn cũng nuôi.

11. letuananh

letuananh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy ngày nay mình đi kiếm mua lửa bổi hoài mà chưa có buồn ghê, có bạn nào biết khoảng tháng mấy mới có lửa bổi.thanks