giẻ quạt các bác ơi

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi nguyenvinhhien, 17/11/07.

1. nguyenvinhhien

nguyenvinhhien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Các bác ơi ,em mới tìm đcj chú giẻ quạt mà ko biét nuôi ntn mong các bác chỉ giáo .nhanh giúp em,

2. 3liem

3liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Ngày xưa, lúc còn ở Đồng Tháp, mình cũng từng nuôi RẺ QUẠT rồi, nuôi y như nuôi chìa vôi( than), chích choè lửa vậy! Chúc có chim như ý!

3. tanngan1988

tanngan1988 Member

Thích đã nhận:
    0
    to nguyenvinhhien:bạn mua giẻ quạt ở đâu vậy chỉ mình với

4. nguyenvinhhien

Thích đã nhận:
    12
    Chào bạn tanngan1988 tôi mua em nó ở trên HHT với giá bèo có 50 K, vì tôi ngày 2 buổi đi làm qua đấy mà ,em này là tôi đã thử 3 em rồi đấy mà ko thành công,ko biết em này ra sao nhưng 4 hôm nay vẫn thấy tồn tại hy vọng sống sót ,nhưng tốn sâu quá, ko biết bạn đã từng nuôi chưa? nếu nuôi rồi thì cho tôi biết thêm kinh nghiệm để thành công.Chào

5. tanngan1988

tanngan1988 Member

Thích đã nhận:
    0
    chào bạn nguyenvinhhien bạn có thể ghi rõ HHT là ở đâu vậy ,à mà bạn ở hà nội hay tp hcm vậy mình ở tphcm nha,còn về kinh nghiệm thì bó tay vì chưa nuôi bao giờ nhưng chim giẻ quạt hình như chỉ thích ăn sâu thôi,bạn thử qua mục "phụ kiện nghề chơi"rồi vào "quan sát chim đẻ tại vườn nhà ngnghai" .Bạn thử vào hỏi bác ấy xem vì bác ấy còn nuôi cho chim giẻ quạt đẻ ngay trong vườn nửa đó _chúc bạn thành công

6. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Chào bác Hiển.
    Tôi cũng đã nuôi rất nhiều rẻ quạt, nhưng con lâu nhất được 6 tháng, rẻ quạt thiếu sâu---------->toi.

7. ly the kiet

ly the kiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    chim giẻ quạt nuôi chỉ ăn sâu , cào cào... nói chung là thức ăn tươi , nếu bạn siêng mà cho ăn sâu hoài thì nó sẽ ở với bạn hoài ah` nhưng loại này ko ăn thức ăn tổng hợp dâu, ko cho ăn mồi tươi là out liền à( kể cả nuôi từ chim non lên)

8. nguyenvinhhien

Thích đã nhận:
    12
    Đúng vậy các bác à ! Chiều nay đang ở CQ bà xã gọi điện báo tin buồn là con rẻ quạt đã ra đi vì hết sâu ,tại hôm qua là chủ nhật ko đi mua đcj .Thôi đành bó tay, tập trung vào K với chòe vậy .
    Chào bác Bình ! Con lửa của em lấy bên bác thay lông xong trông được lắm ,hôm nào đcj phơi nắng là hót ầm ầm ,còn các em của bác ra sao rồi.Dạo này bận quá chưa có thời gian mời bác cốc bia chén rượu đcj.Hẹn bác một ngày gần nhất.

9. nguyenvinhhien

Thích đã nhận:
    12
    Chào bạn, HHT chính là phố Hoàng Hoa Thám ở Hà Nội ,phố này tập trung nhiều hàng chim cảnh nên anh em ngoài này hay lên mua .Bạn trong đó có nuôi nhiều chim ko ,có kinh nghiệm gì thì viết bài để mọi người tham khảo.Chúc các chú chim của bạn khỏe ,hót hay.Thân.

10. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Lũ chim nhà bình thay lông búa xua à, chuột thịt mất em hay nhất rồi..giờ còn mỗi một em chơi được thui chán quá. Cuối tuần gặp nhau tí đê

11. nguyenvinhhien

Thích đã nhận:
    12
    Vâng ,chiều thứ bảy nhé bác .có gì anh em mình lien lạc qua ĐT nhé số của bác em có rồi.