gien của La Hán ?

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi Mr.Bô, 7/11/07.

1. Mr.Bô

Mr.Bô Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các bác, em có 1 trường hợp muốn hỏi ý kiến các bác, mong các bác cho ý kiến giúp em.
    1 em cá trống đầu không gù lắm, nhưng khi cho nó ăn thức ăn công nghiệp kích thích lên đầu thì thấy có khá hơn. Vậy nếu đem em trống này ra ép thì đàn cá con có tương lại hok các bác, hay chỉ như đầu của cha nó khi chưa ăn thức ăn công nghiệp ?~X(

2. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào bạn. Bạn thích thì cứ nuôi chơi chú cá này chứ thường muốn ép cá thì bạn phải kiếm cho được con cá cha đầu khủng bố châu chữ sáng đẹp , cá mẹ châu nát cả thân thì may ra di truyền cá đẹp qua cá con . Chứ ép cá tốn nhiều thứ lắm mà bạn ép tới lớn không giải quyết được đàn cá con thì uổng lắm. Chào bạn nhé

3. Tran Cong Tam

Tran Cong Tam Active Member

Thích đã nhận:
    3
    cá cha mẹ rất quan trọng cho việc sinh ra những chú cá đẹp,nhưng bạn cứ thử đi,cũng có khi...không cũng là 1 kinh nghiệm.Thân

4. vitbe

vitbe Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cứ ép đi bác ơi lần đầu không được cá đẹp thì lấykinh nghiệm lần sau "trả thù".
    chúc bác ép được cá đẹp, nhớ mời em đến xem thành quả nhé. thân

5. HIEULAHAN

HIEULAHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Cá cha đầu nhỏ chưa chắc ra cá con đầu nhỏ ,tùy xem gien đầu con nào trội hơn ,cá mái hay cá cha,còn cá mái ít châu nhưng chưa chắc cá con châu kém.Đó là những gì mình rút kinh nghiệm khi ép cá trong vài năm gần đây ,bạn hảy tự tin ép thử xem , bít đâu được.Chúc bạn thành công .

6. kid1004

kid1004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    miễn mình thấy thích thì cứ ép thôi, ép đại đi lấy kinh nghiệm pác ơi