Giò bảy gà rừng mới

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi nguyen cong hau, 21/12/15.

1. nguyen cong hau

nguyen cong hau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Tình hình là e vừa đi Bắc Giang và Lạng Sơn về, và có mua ở Ngũ Hành Sơn, Đà Nẵng 2 bộ giò gà mời các bác xem và đánh giá bẩy hộ e...e cảm ơn.

[​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]

Last edited: 21/12/15
    firewallpaultra and BAONHJ. like this.
  2. vinh_ls

vinh_ls Member

Thích đã nhận:
    1
    giá cả bộ giò này bao nhiêu hả các, cho e thông tin để tham khảo e cũng đang tim mua

3. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    mình chưa sử dụng loại này nên ko dám nhận xét quá nhiều, nhưng đã đc ngó e nó rồi nên góp ý với bạn là giò này chỉ nên dùng cắm bẫy đá ( nói thật hiệu thì mình vẫn ko thích ). còn giò đánh chặn thì ko nên xài.
    ở Việt Nam thì trước đây ko có loại này, loại này do a e xem clip của các nước rồi bắt chước mô phong thôi.

BAONHJ. thích bài này.
  4. nguyen cong hau

Thích đã nhận:
    78
    cảm ơn bác đã nhận xét. e cũng chưa từng dùng loại bẩy này, thấy lạ lạ nên e mua dùng thử và giá bẩy chỉ có 200k 1 bộ (sắt mạ đồng). bác có thể giải thích cho e hiểu tại sao ko nên làm giò chặn được ko bác( e ko hiểu mông bác sẻ giả thích cho e hiểu cảm ơn bác )

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:59 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:46 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:01 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:59 PM ----------

200k/1 bộ bác nhé (lưu ý là sắt mạ đồng) nếu bác mưa qua dt thì chỉ giao hàng từ 2 bộ chở lên. thanh toán qua đường bưu điện khi nhận hàng, và tiền phí hay cái gì đó chưa biết thì hỏi a ấy chứ e ko biết cho lắm. a ấy tên Vũ ở Ngũ Hành Sơn-Đà Nẵng sdt 01662962346

BAONHJ. and phamngoctam like this.
  5. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    giải thích thì cũng chẳng biết nói như thế nào, bạn cứ cắm 2 tay giò ra rồi đuổi gà nhà chạy qua là biết. bạn xem youtube cũng thấy, các nước bạn ít đánh giò chạy, chỉ đánh giò đá, bẫy này thiết kế thích hợp với kiểu đánh đó.

BAONHJ. and nguyen cong hau like this.
  6. nguyen cong hau

Thích đã nhận:
    78
    gà nhà chạy còn ko dính. thế gà rừng nó đi sao dính đây(theo e là do cáp mảnh ko biết có phải ko).

BAONHJ. thích bài này.
  7. thanhgec

thanhgec Active Member

Thích đã nhận:
    176
    Theo ý kiến của mình thì giò loại này xác suất dính là rất thấp, trừ trường hợp gà chạy nhanh hoặc đá mới dính. Nguyên nhân do đoạn dây chịu lực quá ngắn trong khi dây cáp lại quá dài, phải có lực đủ lớn mới thắng được.

8. nguyen cong hau

Thích đã nhận:
    78
    đúng rồi bác ơi và e đã thử đi thử lại với đủ loại gà và (lớn nhỏ) đưa ra kết luận: bẩy này nhạy lắm 1 khi đã mắt giò thì ko thoát đc( chỉ với gà trống lớn) nhưng gà phải hấu đá hoặc ko chủ quang hay, chạy tốc độ vừa phải(chạy nhanh thì ko dính bởi cáp lụa, lực chạy của gà lớn quá đẩy dây cáp đi theo hướng gà chạy. còn gà chủ quang đi châm dãi thì hên xui thôi xuất sát là 30%.

Last edited: 22/12/15
    BAONHJ. and chaomaotanphu like this.
  9. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    giò đẹp quá bạn. mình cũng đã dùng giò kiểu này thấy đánh cũng ok, giăng chặn, đá đều ok cả. mùa vừa rồi minhg toàn dùng giò này dùng mồi mái đánh đón cũng hốt đc 2 em trống tơ.

10. nguyen cong hau

Thích đã nhận:
    78
    cảm ơn bạn mình chưa bẩy gr nên ko biết ra sao, nhưng thử với gà nhà rồi hi vọng ổn như lời bạn nói

11. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Giò này ok bạn khỏi lo, mình dùng rồi. Đánh chặn và đá ok cả. Có cái cắm chỗ thoáng hơi lộ so với giò kia bù lại lại ko rối khi trúng bổi.

12. nguyen cong hau

Thích đã nhận:
    78
    cảm ơn bạn, bạn nói thế mình yên tâm rồi. mình thích là ko rối bẩy vì khi rối...mình làm biến ngồi gỡ lắm :D

BAONHJ. and bubba like this.