Giò Gà bắp chuối !

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi toidamme, 8/4/12.

1. toidamme

toidamme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    361
    chào tất cả ae, chào bác!
    trước tiên cho con xin lỗi bác, vì post giò của bác mà ko hỏi ý kiến của bác!(xin được giấu tên).
    sau là khoe với ae bộ giò mới của mình.:applause:

chắc mình là người may mắn nhất khi bước vào môn nghệ thuật này, khi lần đầu tiên quyết định chơi gà rừng đã được người bác, người thầy chỉ dạy tận tình và điều đặc biệt hơn đã được bác giới thiệu cho bộ giò này! ae xem cho vui!
    con xin cảm ơn bác!!!

hình ảnh chụp ban đêm nên hơi tối ae thông cảm

2. phamngoctam

phamngoctam Hội phó cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    2,651
    Chào bạn! mình cũng đang sữ dụng giò bắp chuối. hình như giò bạn chỉ giống giò bắp chuối thôi vì cọng thép soán giò to quá với lại chỉ soán 2 sợi còn giò mình đang dùng soán dưới 4 giữa 3 trên 2...ko biết có phải ko vì mình xem hình thấy vậy (vài ý kiến)
    http://nk0.upanh.com/b5.s27.d1/a49910ffcece6380d664250d1b7eac2f_43181490.sam1132.jpg
    http://nk7.upanh.com/b2.s27.d2/dbce7e9165a49e7a1ccc2e35674a378c_43181517.sam1134.jpg

Last edited: 8/4/12
  3. lahanbuidoi

lahanbuidoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    Bộ giò anh Tâm đã thật,nhưng thật sự mà nói em ko biết nó khác nhau mấy so với những bộ giò khác, thấy cấu trúc nó vẫn như nhau mà. Em không có kinh nghiệm nên anh em có thể giải thích giúp em cái được không.

4. toidamme

Thích đã nhận:
    361
    hixhix!
    cho anh xem kĩ lại giò đó, theo em thấy thì hình như 2 bộ giò của anh và của em là ae với nhau đó ^^! tại em muốn chụp macro nên nhìn sợi thép to vậy đó, chứ thật ra nó cùng hãng sản xuất mà! thân

phamngoctam thích bài này.
  5. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Mình biết xuất xứ giò của bác rồi, của 1 ông già ở q3 - SG, tại bác ko muốn nói tên nên mình cũng ko nói. Bác tâm nhìn giò mà ko biết của ai ah???

6. Ông già nam bộ

Ông già nam bộ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    735
    Ha..Ha..vậy mà nói là nghệ nhân...cùng 1 lò đó mà...do chụp bằng máy ảnh KTS nên nó vậy đó. bác vừa nhận thêm hoc trò mới đó mà chưa kịp ra mắt , các sư huynh nhìn thấy kiếm pháp xuất hiện trong giới vỏ đang đả bị phủ đầu rồi. đang chuẩn bị đồ chơi xong em nó nghỉ hè ra Bình Định làm vài kèo giao lưu đó. à mà buồn quá ...tối qua sau khi cho 2 con đất ăn quên đóng cửa lòng sáng dậy sớm mua cào cào về cho ăn thì hởi ơi 2 chú nó đả ra đi không chào tạm biệt ...buồn quá làm sao đây...chỉ còn chớ phép màu ở EAh'lEO thôi...

7. lahanbuidoi

lahanbuidoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    Tình trạng quên cửa lông xảy ra nhiều quá, em cũng mất mát vì cái tội quên khá nhiều

Ông già nam bộ thích bài này.
  8. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Không biết sau vụ mất hai con Chích chòe đất vì quên đóng cửa. Ngày mai bác Sơn có quên đóng cửa chuồng mấy con gà rừng rặc không nhỉ ! b-(

9. toidamme

Thích đã nhận:
    361
    Chắc là em nó sẽ về thôi bác ơi, bác coi thử 2 e nó chắc ở gần đó thôi, không bay xa đâu bác. Trừ trường hợp có cao thủ đã bắt em nó rồi, hoặt mèo xơi rồi, chứ ko thì nó vẫn còn gần đó bác. Bác tính ra bình định ah? Con cũng đang định chờ thời cơ là con mời bác ra quê con chơi, trước là đi du lịch sau là bác ra thăm nhà con chơi cho vui, mà bác ra là ít nhất được 1 tuần nha bác! ^^

10. nhocalone

nhocalone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    Ha Ha Ha,Tâm ơi là Tâm, tiêu rồi nhé, có dịp lên Sài gòn Huy dắt đi mua mắt kiếng cận đeo. Heheheh

Last edited by a moderator: 9/4/12
  11. phamngoctam

phamngoctam Hội phó cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    2,651
    Hi...Hi..chưa già mà mắt kém wa Bác thông cảm nha, 2 bộ giò cùng một xưởng mà nhận ko ra, do máy a chụp ko rõ đấy mà máy Bác đừng ném đá thằng e tội chết...hu hu(dụ này phải sử ông già Q3 này thôi hàng xuất xưởng ko có hóa đơn báo cáo AE để gà nhà đá gà nhà )

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:31 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:25 PM ----------

Ông trời phạt Bác đó cái tội nhân đồ đệ mà ko làm lễ ra mắt làm đồng môn chém lẵn nhau...Thôi đừng buồn chờ mùa sau nuôi tiếp nhé...Phóng sinh làm lễ ra mắt cũng đc...

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:36 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:31 PM ----------

Bạn tìm đọc bài viết của A Thanhgec có nói về cấu tạo của giò bắp chuối này đó, rất chi tiếc bạn đọc sẻ thấy sự khác biệt...

12. trantuancuong

trantuancuong Active Member

Thích đã nhận:
    35
    chào bạn ! mình mới tập chơi gà rừng được mấy tháng và cũng còn rất nhiều thắc mắc về mấy cái dụ làm bẫy. thấy bộ giò bắp chuối của bạn rất đẹp nên mong bạn chỉ giáo thêm về cách làm bẫy gà
    Không biết độ dài của dây cáp và dây dù là bao nhiêu? khi gà bước chân vào bẫy thì bẫy sẽ búng lên hay là tự rút. không biết bộ giò bắp chuối có thể sử dụng tốt cho mọi địa hình được không. Mình đi đánh gà thường sử dụng cả bẫy búng và bẫy rút,chỗ nào đất trống thì mình dùng bẫy búng,còn chỗ nào địa hình dốc nhiều hoặc có nhiều cỏ thì dùng bẫy rút
    Mình cảm thấy bẫy của bạn có vẻ hơi thấp,không biết có khi nào gà bước luôn qua bẫy mà không dính không. khi cắm bẫy chân bẫy này nên cách chân bẫy kia như thế nào thì sẽ đạt hiệu quả tối ưu?
    Nếu có thể , bạn có thể chụp lại 1 hình 1 chân bẫy và 1 hình khi cắm cả bộ bẫy được không
    Rất mong được sự giúp đỡ của bạn cũng như các anh em .
    Xin chân thành cám ơn, thân!

13. toidamme

Thích đã nhận:
    361
    hixhix! mới đi cafe với ông già q3 về nè! 2 bác cháu nói chuyện cả buổi tối, kiểu này chắc xách dép theo học quá hihih!!!!!

Ông già nam bộ and hcongthuc like this.
  14. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Nghe bác nói cách cắm giò có vẻ hơi phức tạp và chuyên nghiệp đó. Giò bắp chuối là cách đặt tên (của 1 ông già gân Q3) thôi chứ có thấy giống bắp chuối đâu, cấu tạo cáp nhỏ dần từ gốc tới ngọn nên rất nhạy. Với giò "bắp chuối" thì địa hình hay thế đánh nào cũng áp dụng được vì gà rừng chỉ cần lướt qua thôi là dính liền.

15. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    ơ vụ này hay nhỉ. bác gallus-vu và các bác ơi cho em hỏi tý, nếu nhỏ dần từ trong ra ngoài thì có nghĩa là sợi cáp phải giảm dần, vậy ở những chỗ giảm thì dấu đầu sợi cáp lại kiểu gì cho bền, đẹp và không ảnh hưởng đến độ nhậy thích thoàng lọng vậy các bác? công nhận nhìn bộ giò thích thật

16. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Cái khó của giò này nắm ở chổ đó bác ah, mình chưa từng làm và cũng ko biết làm giò bắp chuối nhưng nhìn cấu tạo rất đặc biệt (4-3-2). Mình cũng đang sử dụng giò này nhưng cũng ko biết diễn tả thế nào nữa, thôi thì bác nên tham khảo chú Phamthanhson trên diễn đàn.

17. thewall

thewall Member

Thích đã nhận:
    34
    Chào em,

Em là người may mắn khi được tiếp cận với "ông già" này đó. Anh em mình đã uống nước với nhau rồi, nên khi em post lên là biết ngay thôi. Nhìn vào "Bình Định" là biết, hehehe

toidamme and Ông già nam bộ like this.
  18. toidamme

Thích đã nhận:
    361
    bạn tham khảo bác "pham thanh son" nha! mình cũng đang theo học bác! mình cũng mới vào chơi nên ko rành lắm về mấy vụ này!

---------- Post added at 03:12 PM ---------- Previous post was at 03:10 PM ----------

hix! vậy anh là anh hum bữa ah?
    đang theo bác học hỏi kinh nghiệm nè anh!

19. tranthaiGL

tranthaiGL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    Anh tojđamme oj mua gjò ở đâu vây. Hay là a tự làm .a có thể chja lạj cho e. 1 hay 2 bộ được kô a. Ở chổ e ngừơj ta sàj = bẩy cứớt kô ak. Nhìn gjò bẩy của mấy bác e ghjền wá mà mua kô có. Mong mấy bác chja lạj cho e 1 it.

Anh Toidamme ơi mua giò ở đâu vậy. Hay là anh tự làm, anh có thể chia lại cho em 1, 2 bộ được không ? Ở chỗ em người t6a xài bằng bẫy cước không à. Nhìn giò bậy của mấy bác em ghiền quá mà mua không có. mong mấy bác chia lại cho em một ít.

Last edited by a moderator: 11/4/12
  20. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    nghe mấy bác nói giò bắp chuối mà thèm quá, thấy nó rất đẹp, ít ngày nữa cũng có rồi hehe. xem nó hiệu quả như thế nào. Cảm ơn bác Sơn nhe