Giống cá mới nè !

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi chihong123, 5/4/06.

1. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hôm nay đi học về , em vào 1 số tiệm ở đường LƯU XUÂN TÍN thì thấy 1 số cá lạ nên post lên cho mọi người xem , hình chụp bằng alo nên hơi mờ :D Em ko biết chỉnh hình lại nhỏ nên xin các mod và min đừng xóa chủ đề này .

2. tuancabien

tuancabien New Member

Thích đã nhận:
    0
    giong ca tren cung,nghe nguoi ban noi la ca than tai, moi nhap ve tu Dai loan, nghe noi rat duoc chuong ben do. Hien thoi co 3 loai 3 mau la mau do, luc va lam, gia 100k/con, co ban o Nguyen thong.

3. quangusa

quangusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy loại cá này xưa rồi bán đầy ở mỹ mình có nuôi qua nhưng không thích lắm

4. phamtungvov

phamtungvov Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    134
    Giống cá trên cùng có lẽ là cá "Tài phát" ở HAN gọi như thế, loại thứ 2 mờ quá mình nhìn không rõ, loại thứ 3 là Cửu Sừng..không biết có đúng không? Các bạn cho thêm ý kiến nhé.

5. chihong123

Thích đã nhận:
    1
    Con hình thứ 2 là hồng két sừng đó ( ko biết phải ko ) nghe người ta nói vậy .. Mời các bạn cho thêm ý kiến nha .

6. hoa020032

hoa020032 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ù mấy con này lạ thiệt, nhưng mình thích con đầu tiên nhìn giống con các hiên bị cháy hihihihi đùa tí cho vui các bác đừng giận, bác chihong123 chịu đi lùng cá gớm nhỉ??!! con cá mà bác chihong123 nói la hồng ket sừng đó, hom nào mình coi phim truyện vn...có phim nói về con cá hoàng lân ngư hihihi giống con này lam.... hihihihih

7. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Các bác ui, con cá đầu tiên là cá đểu đấy các bác ạ. Bọn cá tau bay hay tài phát này (Osphronemus goramy)(http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=2781) bản thân nó là mầu vàng sáng nhưng qua TQ gặp mấy bồ cầm xi lanh chích mầu vào người. Tụi này nuôi một thời gian thì mầu bay hết đó nha. Thường thì cá dáng xấu họ mới làm vậy chứ cá có hình hài ngon thì không bị xăm vào người như giang hồ các đảng này đâu :D.
    Mấy con cá ở ảnh thứ 2 là cá hồng két. Mấy tay buôn cá ở TQ về nói rằng để có 1 sừng như vậy thì ngay từ bé bị lóc 1 miếng thịt trên lưng. Hé hé, tôi nghe mà kinh quá, không biết có nên tin hay không :D.

8. Who is fish

Who is fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Ô là la ,cá này nhìn cũng đẹp ấy chứ :eek: :eek: .Nhìn hơi bị đẹp .Trong hình bạn đưa có mấy con giống thằn lằn nhưng quá tuyệt vời:D :D .Mỗi con nhiêu dzậy ,nói mình nghe với:D :D :D
    Khoái ghê

9. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhìn chỉ được cái màu cái mè thôi. Loại này chắc cũ rồi bạn ơi

10. chihong123

Thích đã nhận:
    1
    Uh thì nó giống củ là cá phát tài còn thêm màu thì tùy người chủ đặt thôi .
    to who is fish : bạn thử ra đường Lưu Xuân Tín hỏi giá đi , con đó mình cũng ko biết nhiêu nữa ( ko mua ko dám hỏi )

11. x-man2005

x-man2005 Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Mấy con cá hình đầu tiên mình nhìn giống Tai tuợng Việt Nam quá , chắc là nó đuợc bơm màu vô đó bác ạ. Coi chừng bị lừa đó.

12. lam-vungtau

lam-vungtau Member

Thích đã nhận:
    0
    cá quái gì thế nhỉ trong giống quái vật lắm không biết nó lớn đến cở nào nhỉ . nó có cắn không