giong ca

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi atakaizoma, 30/7/08.

1. atakaizoma

atakaizoma Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mấy bác cho em hỏi:
    kingkamfa (trống) + king kim cương(mái) = ???? cá bột là dòng kim cương hay là king lai vậy các bác, cả 2 con đều châu, đầu tốt hết, bầy này em đang dưỡng 1 con 1 ngón châu khũng khiếp, đầu nhú tròn vo
    kinglai (trống) + kingkamalau(mái)=???? , cả hai con đều đầu to khũng khiếp châu leo wa đầu lun, hj vong bầy cá con vip một chút, bầy này chưa bit,trứng mới nỡ àh

2. BANGTUYET

BANGTUYET Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn có thể up hình cá bố mẹ lên không ? chứ nghe nói cá cha là kingkamfa thì hơi nghi ngờ đó nha

3. atakaizoma

Thích đã nhận:
    1
    em cũng nghi ngờ như bác vậy, kingkamfa vốn bị nín đẻ ko hĩu tai seo lai đẻ đc, bầy cá bắt tại quận 8 đó bác, trại cá hình như ten là Tư chảy hay 8 chảy ji` đó ko nhớ nữa, hình cá bố mẹ đành chịu, ko có chụp hình lại, nếu bác mún biết thì lên trại cá xem sao

4. Claudio

Claudio Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    giống cá tùy theo người ép đặt tên thôi, chu yếu là thấy giống dòng nào hơn thì đặt tên dòng đó, thêm chữ new, tân, hay lai cho lạ..........Chủ yếu là mình thấy cá đẹp và ưng ý là nuôi thôi
    Về kkf, cũng có 1 vài e có khả năng sinh sản nhưng ko nhiều, thường là mái đẻ tốt, trống thì rất ít

5. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Cá bắt bên Quận 8, Trại cá Tư Chảy làm gì có King Kamfa. Trong giới chơi cá cảnh ai lại không biết Ông Tư Chảy là cha đẻ của giống Kim cương Phước Lộc Thọ. Điều này chứng tỏ cá của bạn không phải King Kamfa rồi mà là Kim cương PLT thôi.

6. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nếu như bác CONGVINH nói thì chuyện bày cá có 1 2 em đầu to ngay từ lúc 1 ngón là chuyện thường thôi mà bạn mình có người quen ép 1 bày có cha là KCPLT + mẹ là KKF cả 2 em đều đẹp tuyệt đặc biệt bố có đầu rất to và cá mẹ châu rất đẹp ra vài bày KKC rất xuất sắc ổng đã tuyển chọn kĩ lưỡng và form 250 em kết quả là có 2 em 1 ngón châu nhiều như mẹ và đầu đã lên thành hình viên bi bác có thể xem 1 trong 2 em nó bên mục cá của thành viên ,topic "Nhỏ mà võ nghệ kinh người "

7. phuongtrang

phuongtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Chà..chà nhỏ này khoe hàng khéo quá ha...:applause:

8. atakaizoma

Thích đã nhận:
    1
    ko đâu bác ơi, king lai thật 100%, châu dây to kéo đều, mõn ngắn, châu màu bạc, ko kinglai seo lại là PLT

9. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    cũng tùy cặp thôi bác ơi, có khi con này ép với con dỡ hơn mà ra con đẹp không, phải nuôi một bầy rùi mới biết...