giọng gáy gà rừng

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi anh_qb, 24/3/14.

1. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    em mới vào nghề chơi gà rừng và đi bẫy, lên rừng nghe nhiều giọng gà gáy nhưng không biết phân biệt thế nào, mong có ae nào thông thạo các giọng gà rừng và đặc biệt có clip minh họa để chia sẻ cho ae đam mê gà rừng được biết

ViThang and babaqn like this.
  2. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    sao không thấy ai có ý kiến gì, có bác nào biết thì giúp em với

3. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    mình khuyên Anh như thế này, bạn nên tìm hiểu qua các bài viết cũ, hoặc ra youtube tìm. vì a e muốn giúp bạn cũng phải tìm. tự tìm trước khi nhờ vả người khác thì tốt hơn. Thân.
    giọng chuông
    <iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/ukY9c3iNyWM?list=UUFdd5kf6MbZJCqbwhq95qiA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
    giọng thổ pha
    <iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/jQwvkktzBb4" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
    giọng sấm
    <iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/nMCQKjdXEo0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Last edited: 25/3/14
  4. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    cảm ơn bác ti cua, nhưng mình muon gióng gáy đó là giong gi chứ clip thi đúng là tim tren youtube thì nhiêu. ví dụ như giọng gay cưa clip dầu là giong gi thổ hay kim....vv thân

5. gà rừng qb

gà rừng qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    giọng gì không quan trọng đậu Ánh ơi. Quan trọng là cách dụ của gà mồi lúc gà rừng về thôi. Năm ngoái thằng bạn mình có con gà tre mang đi bẫy, giọng dài hơn gà Tàu nhưng ngày nào cũng bẫy được 2-3 con.

ViThang and AKAY_QNINH like this.
  6. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    mình có chú thích lại cho Anh rồi, nhưng giọng chuông kiếm ko có nên lấy đỡ giọng gà 50% nghe đỡ nha. với lại giọng gáy gà bảo nhận xét chính xác cũng rất khó, vì đa số giọng pha nhiều ( sấm pha, thổ pha, chuông pha ), nên tìm chính xác thì rất khó, kiếm e nào giọng gáy chính trội hơn thôi. hi vọng giúp đc chút gì cho bạn.

anh_qb thích bài này.
  7. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    cảm ơn các bác, chơi mồi thì không cần giọng nhưng mình muốn chơi gà rừng, mà gà rừng thị giọng lại rất quan trọng vì mình chỉ chơi gáy thôi chứ có chơi đá được đâu.

---------- Post added at 09:18 PM ---------- Previous post was at 09:14 PM ----------

thế là giọng gà rừng chủ yếu là ba loại đó phải không bác tí cua, thế chắc giọng sấm là nghe đã nhất rồi, bác có clip nào giọng sấm pha không, vi em` thấy có con gáy giọng nghe rền lắm không biết phải giọng sấm không

---------- Post added at 09:22 PM ---------- Previous post was at 09:18 PM ----------

xin lối bác ti cua giơ mơi thấy chú thích................................