Giọng hót chòe lửa

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi duonghp, 17/7/12.

1. duonghp

duonghp Active Member

Thích đã nhận:
    3
    các cao thủ chòe lửa ơi cho e hoi tý nhé! chòe lửa hiện nay e thấy có ơ 3 miền: miền bắc, miền trung và miền nam. chòe miền nào hót hay nhất, m chỉ biết về độ dài của đuôi thì đươc sắp xêp theo độ dài tăng dần: miền bắc, miền trung, miên nam. tiền bối nào biết thì chỉ bảo cho e với. nếu có hình ảnh hoặc clip minh họa thì càng tốt. cho e thanks các tiền bối trước nhé!

2. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    E nghĩ hót hay hay dở là do đặc tính từng e chứ ko phân biệt theo miền đâu pác

duonghp thích bài này.
  3. duonghp

duonghp Active Member

Thích đã nhận:
    3
    nhưng m cũng đọc ở 1 số diễn đàn thấy nói là chòe nam là hay nhất.bác nào còn ý kiến thì tham gia cho e với nhé!

4. BVLGARi

BVLGARi New Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo mình thấy thì chơi chòa Nam là ok nhất ( đuôi dài tướng nhỏ gọn) còn về chất giọng thì tùy thôi chim già ở rừng thì hót càng hay và chịu khó mang chim ra cội là chim sẽ hó đc nhìu giọng thôi bạn ạ

duonghp thích bài này.
  5. giangnamphong

giangnamphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Chòe lửa vùng nào mà bạn nuôi nó sau một thời gian, đem ra cội chơi mà nó đè được nhiều đối thủ là chim vùng đó hay !

duonghp thích bài này.
  6. copdt

copdt Active Member

Thích đã nhận:
    100
    con nào có tố chất tốt khả năng học giọng nhanh thì con đó sẽ hót hay còn vùng miền thì tùy sở thích từng người vùng nào cũng như nhau hết vì chòe lửa là loài chim bắt trước các âm thanh xung quanh môi trường nó sống lên khó phân biệt giọng ở đâu lắm.Bác cứ coi em nào siêng hót dáng giọt nước đuôi dài là lượm thôi (hê hê ví phải dầy nha) chứ quan tâm đến vùng làm chi cho nó mệt nha