Giọng Sơn ca !!!

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi cavang, 3/6/06.

1. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    em nghe thấy mọi người nói là SC quảng yên giọng khác SC sông hồng và SC Huế vậy bác nào có thể chia sẻ kinh nghiệm để phân biệt được các giọng đó không ??? vì khi đi mua SC người bán hàng nói là SC sông hồng hay quảng yên thì mình cũng chỉ biết thế -> dễ bị lừa vì không biết được lý lịch của em đó.

Last edited: 3/6/06
  2. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    em nghe thấy nói là SC để có giọng hót hay thì cần phải có SC thầy dìu thì mới nhanh lên và có được nhiều giọng hay. Vậy có bác nào có SC hót hay thì cho em địa chỉ để em đến thu sau đó sẽ post lên cho mọi người down về để cho chim nhà mình học.

3. nam_cua_o

nam_cua_o Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Trước tiên khi chọn SC thì bạn muốn biết nó vùng nào thì phải chon theo màu lông và hoa văn trên người con SC đã,chứ nghe giọng đâu có được.Đây là do mấy cao thủ chơi SC truyền cho,chứ như thế nào nữa thì phải có 3 con rồi chỉ mới dễ nhận ra được.
    Con bác nào cần địa thu giọng SC qua em cho mượn,đợt trước anh Tienbm có cho 1 đĩa nhưng chưa dùng tới.

4. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    to nam_cua_o: mình đang cần bạn cho mình mượn nhé, điạ chỉ nhà của bạn như thế nào nhỉ để t7 này mình qua, hay là bạn chuyển vào hộp thư của mình được không (email của mình là: thanhcavang2002@yahoo.com).

5. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
  6. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    bác nam_cua_o đâu rùi, sốt ruột quá, bác cho em địa chỉ nhanh nhé để em đến lấy về thưởng thức

7. chaomao

chaomao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    giọng sơn ca

người nào bán chim đều nói là chim của mình hay nhất, ở đâu cũng có chim hót hay, quan trọng là con chim hót có hay ko chứ ko phái chim hót hay theo vùng . Cẩn thận người bán chim hót hay hơn chim đấy.

Last edited: 30/6/06
  8. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Ca vang; 5 của ô là người hay ngồi với anh em mình đấy chứ ai................... Cws nuôi di khi nào nó hót mới biết hay hay dở đừng sốt ruột.

9. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    to minhhieubf: Hiếu ơi thế mấy em sông Hồng của Hiếu đã hót chưa ??? nếu hót rồi thì hôm nào tôi qua ghi âm nhé.

10. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    GHi âm hả, có ghi âm tôi thì được à, chứ chim thì chưa chú nào hót đâu. heheheheh

11. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    á

ông Hiếu này chẳng nhìn ngày tháng gì cả, cavang đòi ghi âm từ bẩy đời tám hoánh rồi bây h ông mới đòi ghi âm giọng ông! thôi, hôm nào cứ qua iem anh cavang à. SC của iem vẫn đang hót như điên, mặc dù đã bắt đầu rụng lông (chớm thay lông).
    ha ha ha :laughing: :laughing: :laughing:

12. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    to xxxbopy: thế Vinh không nói sớm anh mới trả mất cái máy ghi âm đó rồi (nó ghi được tới 8h cơ, máy chuyên dụng dành cho nhà báo mà). Thôi để SC nhà Vinh thay lông xong anh sang ghi chắc cũng chưa muộn nhỉ.
    to minhhieubf: chắc là SC nhà Hiếu cũng trong tình trạng thay lông như nhà Vinh nhỉ.

13. chua biet gi

chua biet gi Guest

Các anh ơi, em muốn nghe giọng Sơn ca cac vùng, vậy anh nào có cho em nghe với và dạy em cách phâm biệt chim của từng vùng nhé. nhà em có 02 con Sơn ca nhưng chẳng biết chim vùng nào cả!

14. chua biet gi

chua biet gi Guest

Hình như nhà anh MinhHieubf nuôi nhiều Sơn ca lắm thì phải, anh nuôi chim SC của những vùng nào thế? hôm nào em đến thăm quan được không? Anh chỉ cho em biết cách phân biệt chim SC của các vùng được không vậy? (ví dụ như Sơn ca Sông Hồng, SC Hues, SC Đà nẵng, Sơn ca Quảng Yên, Sơn ca Cát bi, Sơn Ca Việt trì ....)