Giọng than bổi được 2 tuần lạ quá!

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi cung, 29/1/10.

1. cung

cung Active Member

Thích đã nhận:
    30
    Mình mới bắt 1 Than bổi được 2 tuần rồi, thỉnh thoảng mình nghe nó hót (không biết có phải hót không nữa???) chip...chip một hơi dài, rồi lại chòe...chòe.... Mình nghĩ là tiếng kêu nhớ rừng chứ không phải hót. Ae diễn đàn cho ý kiến giọng nó như vậy là thế nào? Hiện tại thì mình thấy nó....nhảy hiphop rất cừ~X(. Nhưng lông lá vẫn nguyên vẹn do mình đang thuần bằng lồng sắt được bao bìa nhựa xung quanh nên nhảy thì vô tư nhưng không bám được vào thành lồng.

2. nguyengiason

nguyengiason Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Đấy là em nó huýt gió thôi, không phải hót bạn ah.

cung thích bài này.
  3. sdssg

sdssg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    như bạn tả thì chưa phải hót đâu, thường chim mộc mua về khi treo chỗ vắng nó cung thường kêu vậy đó, hoặc có thể là huýt....chậc chậc rồi lại huýt....chậc chậc nhưng chưa hót được đâu, vì chòe than mà hót thì hay lắm. Bạn chịu khó chăm sóc cho ăn sâu, dế nhiều vào, loại này nuôi tốn mồi tươi lắm thì chim mới chịu hót, khả năng là em này tương đối mau mỏ đấy, chắc phải ra ngoài tết thì chim mới hót lai rai được

cung thích bài này.
  4. Hai Nguyen Khac

Hai Nguyen Khac Active Member

Thích đã nhận:
    116
    Thông thường Than đều "kêu" như vậy vào sáng sớm, mình đang thuần hộ ông chú cùng cơ quan 5 em được gần 3 tháng rồi những em kêu như bạn tả là những em hót "chộm" đầu tiên. Hy vọng bạn có được một em nhanh mồm, với điều kiện bạn phải cho ăn mồi tươi hàng ngày. Chúc bạn có được chú Than như mong muốn.

cung thích bài này.
  5. buukhung

buukhung Member

Thích đã nhận:
    7
    chòe kêu như vậy chỉ là bình thường thôi bạn àh. nếu gọi là hót thì không đơn giản vậy đâu! chúc chim bạn sớm hót thật hay nha. thân!!!!

6. cocthoiken

cocthoiken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    nói chung là có nhiều tương lai ....Nhưng mà đoạn đường phía trước còn dài.