Giử ae ABV

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi gadongque, 11/1/14.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. gadongque

gadongque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    794
    Trước hết mong anh Linh và anh Dũng để topic này vài ngày .

Những bài mình trích dẫn sau đây có nhiều hiểu lầm câu mình viết bên ganoi.com là 1 câu vui , tánh vui nhộn cho nên ae bên đây hiểu lầm .
    Trong topic đã khoá dưới đây :
    http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=116780&page=1
    Trang 2:

cocbc

[​IMG] Thành viên tích cực

Ngày tham gia03 Mar 2011Thành phốhcmTuổi24Bài viết562Cảm ơn1,440Được cảm ơn 708 lần trong 321 chủ đề
    một cái gì đó rất là............vui hok nhi?

Mình cũng từng giử gà về vĩnh long tham gia và cũng chơi gà tạm tạm vẫn biết gà ở mọi nơi có gà dỡ và gà hay , bản thân trải nghiệm thua 2 con ở vĩnh long , câu viết này ý của mình chọc ae bên ganoi.com nó con có ý thứ 2 là càng nhiều trận đấu thì càng có nhiều gà thua và sẽ có thịt gà nhiều hơn chứ ko có ý là chê gà bên ABV , nhấn mạnh là ko chê vì từng thua bên đây rồi chưa thắng trận nào cả .

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:58 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:54 PM ----------

Bài này có lẽ bạn MÃO VƯƠNG KÊ hiễu tánh mình vui chơi như thề nào .

Mão Vương Kê

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của cocbc Xem bài viết

Xem ra câu đợt này hơi bị thất thu rồi hén anh tuanmo. kakaka .......

@Tuấn gacualai :

Co gi đau ma ko vui ban ay oi, giang son kho đoi, ban tinh kho doi...

Anh biết em cũng khá nhưng câu viết của em anh thấy ko đúng cho mấy , bản tánh của anh như thế nào , có sòng phảnh với em ko , có sống phải đạo làm con người , có lợi dụng ai ko ? có sống thẹn với lương tâm ko ? , nếu những điều đó anh đã làm với em thì em cứ viết thẳng ra đây , anh hy vọng sẽ giải thích bản tánh của anh ko thay đổi như thế nào .

meganoi

meganoi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Chờ kiểm duyệt bài

Ngày tham gia:04 Sep 2013Thành phố:relusalemBài viết:2Cảm ơn:2Được cảm ơn 6 lần trong 4 chủ đề

Xin chao ch, tren dien đan nay chua chac ban đa lon hon ai đau, ban đung co goi thang nay thang no, theo toi biet anh em ABV ko muon tham gia vi mot phan ko muon đung cham, mot phan la tuanmo noi anh em ABV hung thit, nen moi nguoi nge cung buon cuoi, vi theo toi dc biet khoang 80% anh em trong ABV la dan ben ga noi, ha co gi phai gan cho minh cai mac ABV, giai bia lan nay ko đon thuan la giai bia tam thuong nhu xua nay no co va chj co nhau khong, ngoai ra co con co phan thuong to lon... Nhieu khi no gjong nhu giai bia gatrebd to chuc vua roi nua la khat, lay tieng la giai bia ma hen ga da 10-20 vao chen đa, thu hoi co phai to chuc giai la đe tra hinh ko ?? Tai ch thich tham tha thi cu tham gia, anh em ko ai cuoi chien ca, chu đung noi ca đam ABV ko thang nao giam tham gia...
    Vai chinh kien, co gi ko thich thi cho qua, sr mod vi onl bang dt ko co bo dau duoc.
    Câu viết này mình đã giải thích phía trên rồi .

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:32 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:58 PM ----------

Những bài viết mình ko có đọc qua vì ko on thường xuyên thiếu sót hôm nay coi lại thấy sự hiểu lầm ý của mình chê ae bên đây thì ko đúng cho mấy , gà qué chổ nào cũng vậy có con hay con dở , mình cũng từng tổ chức và tham gia đá bia cho tới nay , thắng cũng có thua cũng có ( thua nhiều hơn thắng:laughing:) , có nhiều lần mình tổ chức 2 giải nhậu trong 1 lần về quê từng coi cả 50 trận đấu , mình cảm thấy ae rất coi trọng tình nghĩa vui là chính , con người chơi gà có nhiều mục đích , mục đính chính phải có , khi coi thú vui này là giải trí thì chữ thắng thua ko còn quan trọng nữa , chỉ còn là điểm phụ . Vì thế đã là thú vui thì nên dùng thú vui này để tiêu khiển trong thời gian rảnh rỗi giảm stress dau ngày làm việc mệt nhọc . Mình rất tiếc đã để 1 vài ae bên đây hiểu lầm .

Last edited: 11/1/14
    Lê Tuấn, itloving, cocbc and 11 others like this.
  2. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    tội ông anh .. nói vui mà bị nghĩ là khích ...... hahahahahahaahhahahaahahahahaha

gadieu and cuvietnam like this.
  3. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Vui là chính phải không mấy bác nhỉ???????. Tôi thấy bác gadongque viết vậy chứng tỏ bác ấy rất tôn trọng ae bên ABV mà.........hiiiiiii.Thân

mrcamap and gadieu like this.
  4. eKan

eKan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    Chỉ là hiểu làm thôi, đùa tí cho vui chứ không có ẩn ý gì đâu, cái ông anh này hiền khô hà lại có tâm hồn ăn uống nữa, thấy trong hình có bầy vịt là hỏi xin tiết canh liền, nói ai chứ ổng mà nói câu đó ngay mình thì mình cũng không giận ổng nổi nữa là haha

gadieu and mrcamap like this.
  5. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Đúng là có 1 số người tự ái vì câu này. nhưng gadongque đã giải thích rồi thì nên giải tỏa hiểu lầm, bỏ qua hết đi.

Lê Tuấn, itloving, mrcamap and 2 others like this.
  6. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    nhiều anh em hay bắt bẻ nhau từng câu từng chữ quá, nghĩ đơn giản thì mọi việc sẽ đơn giản thôi. ;)

7. mrcamap

mrcamap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    721
    thì ra bác gadongque là a tuanmo bên diễn đàn gà nòi, bữa 19.1 có gì rảnh ghé biên hòa chơi đi anh ^^

8. GaVit

GaVit Member

Thích đã nhận:
    2
    Chuyện nhỏ mà, anh e không nghĩ vậy đâu gadongque, xí xóa hết nhé, diễn đàn vui vẻ là chính mà :)

9. dung_doanke

dung_doanke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    712
    thì ra là thế chỉ là một câu nói hiểu lầm thui. mong mọi người bỏ qua??????

10. dinhba

dinhba Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,992
    đôi khi chắc một số bác đang học khóa lớp soi để được cấp bằng ưu tú đó mà haa đấy đá bia chơi mà vẫn còn cay cú chứ đá tiền chắc ....haa a Tuan a hiền khô ah , già nhưng thịt a mềm lắm haa

mrcamap thích bài này.
  11. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Ông chủ topic này ruột để ngoài da, chuyên gia chọc phá. Chỉ có điều gà của chả ai cũng thèm hehehe

12. tuanxu

tuanxu Member

Thích đã nhận:
    2
    Em tham gia trên ABV cũng lâu rùi nhưng chỉ đọc .... trộm bài của các anh chứ chưa viết đc bài nào vì chỉ mê đổ gà thui chứ ko đá (em là sinh viên lỡ có j ..... ba má buồn). Chưa gặp qua anh nào trên diễn đàn nhưng biết mặt cũng nhìu anh (coi hình + clip giao lưu ). Em thấy anh Gadongque chắc chỉ nói giỡn thui chứ ko có ý j đâu tại bình thường thấy ảnh viết bài thân thiện lắm mà có bao h thấy cự cãi với ai đâu.

ngoclannghialan and mrcamap like this.
  13. gacualai

gacualai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    447
    @gadongque: chac co su hieu lam tai đay, e cung chang goi ten anh cung chang đe cap gi toi anh, tu nhien a vao đay xỗ 1 tràn thấy hoi bi phan cảm đó.

mrcamap thích bài này.
  14. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    chắc gà ổng nuôi tốt ................. thịt ngon hả anh T :))

mrcamap thích bài này.
  15. chungganoi

chungganoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,445
    234 ấp 5 xã mỹ thạnh huyện giồng trôm Bến Tre
    ui gần tết rồi ae có chuyện j bỏ wa hết đi hén. bắt tay 1 cái cho vui cửa vui nhà đi mấy anh ơi

ngoclannghialan and mrcamap like this.
  16. kogiankogian

kogiankogian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Hjhj thấy ae avb thành viên gạo cội đều lên tiếng cho a gadongque vậy chắc vui vẻ cả nhà rồi :)

mrcamap thích bài này.
  17. catvsbui

catvsbui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    chẳng có gì phải giận, phải nên phấn đấu nhiều hơn.
    một cử chỉ đẹp ko thể che dấu được một hành động sai lầm khác, nhưng nó cho ta biết họ biết sai, đừng nên quá chú trọng lời nói.
    thật buồn tẻ, thật nhàm chán, đừng chấp chi những hành động hồ đồ của những người đang bước những bước cuối đời. Xin đừng chấp chi.

hai ga and mrcamap like this.
  18. Tri_MyLoc

Tri_MyLoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    725
    to anh gadongque: hôm đọc cmt của cocbc tôi cũng cảm thấy tự ái, bị xúc phạm (dù vẫn hiểu chuyện gà vịt mà ai dám tự xưng tôi là số một nên hà cớ gì mà mình cảm thấy tự ái, bị xúc phạm), mặc dù vẫn nghĩ theo hướng tích cực là rằng anh đùa giỡn với motdoidamme thôi (có thể vì 2 người gặp và quen biết nhau rồi). Tôi hiểu tâm trạng của anh vì tôi cũng từng bị hiểu lầm trên diễn đàn này, đọc nhữg cmt của những người hiểu lầm mình thật khó chịu. Tham gia trên diễn đàn này, sau những lần đi off, quen thêm nhiều ae và bạn bè tôi thấy học hỏi được nhiều hơn, thấy cuộc sống vui hơn, có ý nghĩa hơn. Mục đích off của tôi cũng giống như anh, vui là chính, quen nhiều bạn càng tốt. Sau khi bị vài hiểu lầm, tôi tự rút kinh nghiệm cho mình là trên diễn đàn này tôi chỉ đùa giỡn với những ae nào tôi từng gặp bên ngoài và thân mà thôi (vì có những người lớn hơn mình, có những người giỏi hơn mình, có những người khó tính, có những người dễ hiểu lầm,...), còn lại mỗi câu viết ra tôi đều cẩn thận và đọc kỹ. Chia sẽ với anh vài ý đến đây tôi thấy cũng chẳng có gì phải tự ái, bị xúc phạm với câu nói của anh nữa. Chúc anh cảm thấy thoải mái vì đã giải tỏa được những hiểu lầm của mình. Chúc anh và gia đình năm mới vui vẽ.

carom, hai ga, Tam_Fr and 3 others like this.
  19. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    To gadongque: Đọc xong cái cmt của a bên ganoi ai mà không tức khí chứ đúng hok? Tôi cũng chẳng muốn khích bác ai hay chuyên đi soi cái này bắt lỗi cái kia, ai chơi gà cũng biết câu. "Con gà tức nhau tiếng gáy". Chuyện a đã giải thích rõ đó chỉ là một hiễu lầm thì ae cũng huề cả làng cho vui vẻ. Nếu tôi có ý khích bác, ý ko mún vui vẻ thì a cũng ko làm ji2 dc tôi, tôi cũng chẳng làm ji` dc a hết.

20. gadongque

gadongque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    794
    Cám ơn ae đã hiểu ý chính của câu mình viết ....chơi gà chúng ta ko thể nào giữ được con gà chúng ta yêu thích và quý nó mãi mãi... nó vẫn chỉ là 1 thú vui ở cái tuổi gần đất xa trời như anh cát bụi viết:laughing::laughing::laughing:

Diễn đàn ảo...chỉ có con người mới là thật ...nhiều cách viết diễn tả ý tường , nhiều hành động biểu lộ tư cách của con người , mình sống tới giờ ( may mắn :laughing:) tự nhủ chưa làm điều gì xấu hổ với bản thân , chưa hại ai cả , như thế cũng tạm gọi là mãn nguyện lắm rồi , vào trong những trang mạng này để giảm đi những cực nhọc cả ngày làm việc và điều mà người xa quê vào đây là coi những trang WEB này là mái nhà thứ 2 , thứ 3 , con người ko thể nào hoàn toàn được , thế nên tuy câu viết chỉ chọc riêng người bạn thân , nhưng qua người khác đọc và nghĩ nó sẽ hoàn toàn khác đi , rất may cho mình là vẫn còn nhiều người bạn trong diễn đàn này hiểu và thông cảm . Cám ơn các bạn .

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:27 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:04 PM ----------

Bài của mình viết bạn đã câu qua đây ...bạn thấy mình có trích dẫn thêm của bạn Long ko ? Long với mình chơi với nhau rất lâu có thể nói là thân thiết , mình chọc riêng với Long , chứ nếu nói tánh tình dễ nóng và nổi giận thì trong topic này nếu ko hiểu và biết người đó sẽ dễ tức nhau vì tiếng gáy lắm bạn ạ , mình trích dẫn vài câu bạn coi thử nhé , những người này mình đã gặp mặt và biết cũng khá , nhưng mình vẫn ko nóng và tức .
    trilongkhanh
    Ông chủ topic này ruột để ngoài da, chuyên gia chọc phá. Chỉ có điều gà của chả ai cũng thèm hehehe

Chê gà của mình:laughing: nhưng đúng gà thịt rất nhiều

bài này của người em nhỏ tuổi trong topic : http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=116780&page=2

gacualai

Trích dẫn bài viết của cocbc
    Co gi đau ma ko vui ban ay oi, giang son kho đoi, ban tinh kho doi...

Như thế nào mà viết như vậy , Với cái tuổi 25 và biết gì về tánh tính của mình , nếu đọc thì cũng cảm thấy tức ko bạn , Nhưng tức làm chi và nóng làm gì
    Trích dẫn như vậy mong bạn hiểu cho cách nhìn và cách chơi gà của mình , nó chỉ là 1 thú vui ko hơn ko kém .
    Có điều gì bạn vẫn còn bực mong bạn pm qua mình .

Cuối cùng cám ơn anh Linh và anh Dũng đã cho phép để topic này mấy hôm nay , xin 2 anh đóng topic dùm .

Last edited: 12/1/14
    Rolls_Royce and mrcamap like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.