Giúp e mới ạ!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi titontaptoe, 3/2/10.

1. titontaptoe

titontaptoe New Member

Thích đã nhận:
    1
    Em là mem mới, cũng không biết gì về phương pháp nuôi cá, nhưng cảm thấy nuôi cá rất relax nên mọi người giúp e với:)

Em có 1 cái bể có kích thước 80 x50 x40, sau khi dùng các phương pháp xin, đổi, trấn đã thành lập mội đội quân gồm các thành viên sau:
    8 chú sọc vằn
    2 thần tiên mặc váy
    2 thần tiên đuôi dài
    1 thần tiên trắng tinh
    1 thần tiên ai cập mất râu, mãi không mọc lại ( e cũng không rõ lắm,chắc lai đến mấy đời rồi)
    7 thần tiên thường
    1 khổng tước
    2 lông vũ
    1 rửa bể ( màu vàng, bé như ngón tay, e không biết là giống gì)
    2 cá chim
    6 con cá giống gì đó :D (màu vàng và đỏ, to bằng ngón tay, trông giống cá chép, vẩy lấp lánh khá đẹp)
    1 cá đĩa lam
    Trước e còn có 20 chú neon,20 chú tam giác, 5 khổng tước nữa nhưng chết hết rui ạ.

Tình hình là khi e bắt đầu nuôi thì bọn cá thần tiên chỉ bằng đồng xu, còn bây giờ như nắp chén (gần 7cm) rồi ạ. Liệu nuôi với mật độ như vậy có quá cao không ạ? Bọn thần tiên đấy sẽ còn to đến cỡ nào ạ? e mới nuôi được 2 tháng thôi.

Em đọc trên diễn đàn thì mọi người bảo lông vũ ăn neon và tam giác, nhưng e thấy 2 con lông vũ nhà e hiền khô, toàn núp chứ có đuổi theo con nào đâu, nếu nó ăn thì phải ăn hết chứ sao lại bỏ lại sọc vằn ạ? Có nên tiếp tục nuôi nó trong bể không ạ?

Khi e nuôi sọc vằn thì thấy 1 thời gian bụng chúng nó căng to đùng, có phải do chửa đẻ không ạ?:D, nếu nó lại to lại thì làm thế nào ạ?

Em cám ơn mọi người !