Giúp em thông tin về giá và địa chỉ bán chích choè lửa

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi hoasuahtl, 1/2/13.

1. hoasuahtl

hoasuahtl New Member

Thích đã nhận:
    2
    Xin chào các Anh/ Chị trong diễn đàn. Em ở Bình Dương.
    Hiện tại Em chưa có kinh nghiệm về chích choè lửa nhưng em thích nuôi CCL để nó hót cho vui, mọi người Giúp em với.
    Các Anh/ Chị cho em hỏi một chút:
    - bây giờ ở các tiệm chim cảnh có bán chích choè lửa bổi (đuôi ko cần dài 15 -18cm) không ah ?
    - Giá cả bao nhiêu ? ( Chim bình thường thui vì Em đang tập nuôi).
    - Ở Sài Gòn ( or Bình Dương ) thì nên mua Chích choè lử ở Tiệm nào thì tốt nhất. Mọi người cho em địa chỉ luôn nhá.

Cám ơn các Anh/ Chị.

RUA01 thích bài này.
  2. hoasuahtl

hoasuahtl New Member

Thích đã nhận:
    2
    Thanks, Bác Trantienmyduc
    Thế Bác ở Huyện nào của Bình Dương ? Em ở Tân Đông Hiệp - Dĩ An.
    ko biết chim của Bác giá bao nhiêu ? " Giờ Em mới tập nuôi nên chưa rành chỉ cần chim đẹp, hay hót".
    Mọi người ở Sài Gòn cho Em hỏi chút.
    Em có tìm hiểu trên diễn đàn thì thấy mọi người nói nhiều tới Tiệm chim " Chị Đào ở đường Lê Trọng Tấn- Quận Tân Phú. " ko biết ở đây hiện giờ có CCL ko ?
    Giá có phải 150 - 170 k không. Bác nào ở gần hay qua đó cho em chút ít thông tin với. Thanks !
    Hôm trước em có việc chạy qua khu Thuận Kiều nhưng thấy có toàn Gà không àh, ko biết có phải em lên muộn ko ? ( gần 9h sáng em mới tới ).

RUA01 thích bài này.
  3. khalee

khalee Member

Thích đã nhận:
    15
    tầm này chưa có lửa bổi đâu bạn ah vì hầu như dân bẫy chim đang vào mùa thu hoạch cà, tiêu nên ít đi, khoảng tháng nữa mới nhiều khi đó có cả lửa bổi và mùa lửa con, nếu lửa bổi thì trên mình bán khoảng 180k 1 con rồi . Mình ở ĐakNông còn nếu chim xuống SG thì mình nghĩ giá cao hơn.

RUA01 thích bài này.